Tìm kiếm bài viết theo id

Đường tắt đi Vũng Tàu từ SG - Phà Cát Lái

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi RacingF1, 17/9/09.

ID Topic : 1219894
Ngày đăng:
17/9/09 lúc 23:05
  1. tuantran99 Thành Viên Cấp 1

Đường đó đi bi giờ ghia lém , ổ gà ko !

2. golderos1026 ĐẲNG CẤP LÀ MÃI MÃI

Nếu ko ngán đường container chạy bên q2 thì bạn đi vào khu Thảo Điền chạy thẳng hoài là ra Phà Cát Lái, còn ko chạy hướng cầu Sài Gòn qua trạm thu phí 1 tí có cái đường đi bên phải (người ta đi vô nhiều) là đường đi Phà Cát Lái luôn

Cẩn thận đoạn đường rừng cao su nha (mấy chú đứng núp bắn tốc độ nhiều) chạy nhớ nhìn phía trc ko thôi mất tiền oan mạng, ra QL51 hên xui mấy chú cũng đứng bắn (khúc bánh bao 69 đi lên một tí) Đường tắt đi Vũng Tàu từ SG - Phà Cát Lái

Mình biết KS Trường An ngoài Vũng Tàu (22 La Văn Cầu p. Thắng Tam TP Vũng Tàu) đt 064.3852362, bữa mình đi nhóm bạn 6 người ở 3 giường/24h/320k, (bạn phải nói là khách quen ở đây thì nó sẽ giảm 20%, nó để trên bảng giá 400k lận). Phòng đơn thì khoảng 180 200k tiện nghi, máy lạnh, truyền hình cáp đầy đủ, ở lố 1 tiếng + 20k/hour, giữ xe miễn phí

Chúc bạn có 1 chuyến đi chơi vui vẻ! ^^

3. Mr.Megal0d0n Thành Viên Chưa Kích Hoạt

+> Khách sạn Sơn Thịnh 1: 43 phòng
    DT: 255m2 , DTXD :1300 m2
    153 Phan Chu Trinh , P2, TP. Vũng Tàu

+>Khách sạn Sơn Thịnh 2 : 54 phòng
    DT: 346m2 , DTXD : 3200 m2
    Đ/c:19 Thùy Vân , TP.Vũng Tàu

+> Khách sạn Sơn Thịnh 4 : 46phòng
    DT: 641m2,DTXD: 1400m2
    Đ/c : 258 Trương Công Định , TP Vũng Tàu

+> Khách sạn Sơn thịnh 5: 70 phòng
    DT: 859m2, DTXD: 3500 m2
    Đ/c: 249 Lê Hồng Phong , TP.Vũng Tàu

+> Khách sạn Sơn Thịnh 3 : 110 phòng
    DT: 859m2, DTXD : 4700 m2
    Đ/c : Gần dài liệt sĩ

Giá phòng ok, được phiếu ăn sáng buffet nữa. Buffet trưa cũng ko đắt, Khoảng 40K là cao. Hồi tôi đi giá phòng là 210K

4. hoa_si09 Thành Viên Vàng

chính xác nè, tui bị lạc 2 lần. Lần đầu là đi thử cho biết, lạc hơn 1km còn bị chỉ chạy lung tung. Lần 2 lúc đi thì đi quốc lộ, về bị xúi đi đường Cát Lái, tiếp tục lạc mấy chục cây số, tới tối mới bò tới nhà. Mà thấy đường ở đó dễ lạc lắm, xe cũng đông, cái đoạn quẹo vô phà thì trời ơi đường ổ ko là ổ thật là kinh khủng.

Đi đường ngoài thì kẹt xe + xe lớn chạy ẩu Đường tắt đi Vũng Tàu từ SG - Phà Cát Lái - 1

Nghe nói đi tàu cánh ngầm tốn có 1 tiếng đồng hồ à :smile:

5. manhho11 Thành Viên Bạch Kim

hồi trước có đi đường này 1 lần,đi ngang qua khu du lich Bò Cạp Vàng thì phải.

6. takethat Thành Viên Vàng

chính xác là đi ngang qua con đường dẫn vô khu DL BCV! Đường tắt đi Vũng Tàu từ SG - Phà Cát Lái

7. adidaphat MUFC MỘC TỒN (7)

mình hay đi làm qua đó nên khuyên bạn 1 điều: đừng đi đường này vì bụi và bẩn kinh khủng, còn đường từ ngã 3 Cát Lái ra phà thường xuyên bị kẹt, xe công ra vào tấp nập.
    P/S : nếu bạn nào muốn ra Bò Cạp Vàng chơi thì mình khuyên nên đến Hương Đồng thích hơn, sạch hơn (mình làm gần đấy hơn 2 năm nhưng chưa bao giờ ghé Bò Cạp Vàng). Gần đến Bò Cạp Vàng nhìn bên tay phải có bảng hiệu to vật vã thì đi theo đường đất sẽ đến, đường vào hơi vắng 1 tý, cty mình hay tổ chức party trong đấy.

8. kyjoka Thành Viên Kim Cương

Mình nghe ng ta chỉ đường này rồi mà ko dám đi do vắng và quẹo dễ lạc,chưa kể có các chú bắn tốc độ nữa,đi xa 1 tí cho an tâm Đường tắt đi Vũng Tàu từ SG - Phà Cát Lái

9. dohuythong Thành Viên Cấp 2

Đường đó mà đi ban đêm, lủng xe là ngồi khóc luôn

10. muf Thành Viên Bạch Kim

ko nên đi cát lái, giờ có 1 trạm bắn tốc độ và 1 trạm bắt lỗi linh tinh

11. leviskiller Thành Viên Cấp 1

Đi theo hướng này cực lắm đó bạn vì đường đang sửa chữa lấy lội lắm, chưa kể có 1 số đoạn khá nguy hiểm nếu bạn đi buổi tối và không quen đườngĐường tắt đi Vũng Tàu từ SG - Phà Cát Lái

12. RacingF1 Thành Viên Cấp 2

Cảm ơn các bạn nha, mai chắc sẽ vui lắm đây hí hí

13. duybeo Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Đi đường phà là xong fin luôn.Khó đi lắm.Xuống vũng tàu rồi chạy vòng vòng bãi sau khoảng từ 9-10 h tối thế nào cũng có 1 lão chạy chiếc max màu trắng tới hỏi coá thuê phòng hok.Đích thị ks trường an là hắm.Đi mấy lần,tới vt tầm 9h tối .lần nào cũng gặp hắn .Đường tắt đi Vũng Tàu từ SG - Phà Cát Lái

14. komo Thành Viên Cấp 6

Năm ngoái em đi xe ML lên. Sốc wa'. Lúc về đi tàu cánh ngầm. Càng sốc hơn. Potay Đường tắt đi Vũng Tàu từ SG - Phà Cát Lái
    Mí pro am tường giới thiệu vài cái hotel giúp anh em với. Giá tầm 300k đổ lại hui. Cho lun cái địa chỉ hay số đt để đặt phòng trước. Em xin vô cùng cảm kích. Tìm cái nì bữa giờ muh hem đc Đường tắt đi Vũng Tàu từ SG - Phà Cát Lái - 1

15. saigondeplam Thành Viên Kim Cương

nếu bạn đi đường này, nhớ ghé wán gà ăn sân vườn Tám Phước bên tay trái từ hướng KCN Nhơn Trạch -> Cát Lái (vừa wa khúc đg rộng, có bùng bình, wán nằm ở khúc đg bị hẹp lại) có món gỏi gà rau lang ngon mêly luôn.
    Đg này hơi vắng, ai đi xe bánh mâm thì ok, chỉ bị kẹt xe khi qua fà, khúc q2, còn khúc từ kcn nhơn trạch thì chạy bthường, có khúc đg bị xấu, fải chạy cẩn thận và wan trọng là nhớ hỏi đg vì nó 0 có bảng chỉ đg đâu.

16. Quang Vũ Thành Viên Cấp 3

Hôm bữa mình đi từ Vũng Tàu về SG bằng đường phà nè, khá là mát và ít xe, có mấy đoạn xấu thì hơi bụi 1 chút thôi ko sao đâu

17. Betta_vt Thành Viên Cấp 3

đã hơn 1 lần đi đường phà cát lái, lúc qua rừng cao su + khoai mì thì xịt lốp, dắt bộ hơn 2km thì có 1 thằng lăng xăng chạy tới hỏi thăm làm mừng hết lớn Đường tắt đi Vũng Tàu từ SG - Phà Cát Lái
    ai dè nó hỏi anh ơi mua khoai mỳ + bắp ko Đường tắt đi Vũng Tàu từ SG - Phà Cát Lái - 1

18. phuthienne Thành Viên Cấp 3

hik, đi ko quen đường ko yên tâm chút nào. Nghe nhiều bác nói có vẻ đi đường tắt này chưa tốt lắm. Cứ đường cũ mà đi cho phẻĐường tắt đi Vũng Tàu từ SG - Phà Cát Lái

19. boybui Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ko những đường xấu(một đoạn đang làm đường)mà thấy còn xa hơn đường ngoài nữa đó bro...mới đi nè,cũng bon chen đi đường trong đi rùi mới hối hận...

20. asyouwish Thành Viên Cấp 1

Di nguyễn thị định .. la đường dân cư làm gì có xe lớn .. yên tâm đi chỉ co xe nhỏ xe bus chạy cán chết người hoài thôi
    Xe cont xe bồn chỉ đi quốc lộ 22 song song voi NTD
    hai duong nay sẽ nhập chung lai một đoạn 1km mà thôi
    Đường kẹt xe dzu dzoi lai .. ko co xe nao chay nhanh duoc dau ma so ..