Tìm kiếm bài viết theo id

HCM - Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D

Thảo luận trong 'Ẩm thực' bắt đầu bởi MissTiger, 2/8/12.

ID Topic : 5465585
Ngày đăng:
2/8/12 lúc 09:15
  1. Phantom Business Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ngon quá có bán cho mấy a ko e hay chỉ cho mấy mẹ mấy chị thui hì, bữa nào thèm ủng hộ thớt, up dùm thớt nè

2. MissTiger Thành Viên Cấp 6

dạ có bán cho mấy anh lun chứ ạ. Bán cho mấy mẹ mấy chị củng mua về cho mấy anh mừ Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D

Cảm ơn anh nhìu nhoa! Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D - 1

3. MissTiger Thành Viên Cấp 6

úp cho bò viên nà. Mọi người ủng hộ nha. Tháng 7 đã qua đi òi :d

4. MissTiger Thành Viên Cấp 6

Bò viên mọi người ui Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D
    Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D - 1

5. MissTiger Thành Viên Cấp 6

úp cho bò viên cá viên. Đi giao hàng đây có gì mọi người alo hén Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D

6. MissTiger Thành Viên Cấp 6

Mời các anh chị em ủng hộ bò alberta nhập khẩu Cannada và bò viên cá viên, tôm viên...các món khoái khẩu dùm em nha. Em chân thành cảm ơn.
    - Giao hàng tận nơi, có giảm giá trực tiếp trên đơn hàng nha. Free Ship từng khu vựa gần nữa (chưa lấy tiền ship của ai nhưng xăng tăng giá thêm con AB nó ngốn xăng ghê quá chắc 1 số khu vực xa em xin 10k/1 đơn hàng nha các anh chị ơi. Q6, 7, Q12, Tân Phú, Bình Tân....xa nhà em ở Quận 2 và Bình Thạnh Cầu bông nha)

7. MissTiger Thành Viên Cấp 6

Chúc mọi người ngày mới làm việc thành công nha.

Mời các anh chị, vào xem topic và ủng hộ em nhé.

8. MissTiger Thành Viên Cấp 6

Mời các anh chị vào xem và ủng hộ các mặt hàng của em nhé.

Chúc anh chị buổi tối vui vẻ cùng gia đình

9. MissTiger Thành Viên Cấp 6

Mời anh chị em ủng hộ Topic nha. Cảm ơn đã quan tâm và ủng hộ

10. MissTiger Thành Viên Cấp 6

bác alo là có hàng ngay trong ngày ạ Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D

11. MissTiger Thành Viên Cấp 6

đã xác nhận đơn hàng. Mai có cho Bác Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D

Xúc xích xông khói Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D - 2

12. nhokwrom Thành Viên Cấp 3

hihi, hnay mua nửa kg bò, nửa kg cá mà ăn gần hết r` Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D... bò viên ngon :x

13. MissTiger Thành Viên Cấp 6

Cảm ơn bạn đã còm men nha Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D - 1 Ăn ngon mua ủng hộ nữa nghen. Còn nhìu mặt hàng chưa thử á. Món nào củng ngon hít chơn á Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D - 2

Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D - 3

Tàu hủ ki cuống chả cá bắp : 45k/0,5 kg

14. MissTiger Thành Viên Cấp 6

Tks nà, có dịp ủng hộ món ăn, thử rùi ghiền nghen :d

15. MissTiger Thành Viên Cấp 6

Cảm ơn bạn rất nhìu. Món ngon bổ dưởng Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D

16. MissTiger Thành Viên Cấp 6

Bò Viên Xào Ớt Nguyên liệu: - 300g bò viên đóng gói - Ớt chuông xanh, đỏ, vàng mỗi thứ 1/2 quả - 1 củ hành tây - 2 thìa cà phê bột nêm - 1/2 thài cà phê đường - 1 thìa cà phê tỏi xay, tiêu - 1 thìa súp dầu ăn Cách làm: 1. Rửa hành tây, ớt chuông, thái miếng vuông. Đun nóng dầu, phi thơm tỏi, cho ớt chuông vào xào trên lửa lớn.
    2. Tiếp đến cho bò viên vào xào, đảo đều tay khoảng 5 phút, nêm bột nêm, đường vừa ăn. 3. Cuối cùng cho hành tây vào xào thêm chút nửa là được. Múc bò viên xào ra đĩa, rắc tiêu lên mặt. Thưởng thức: Món này dùng với cơm trắng và nước tương, ớt. Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D

17. MissTiger Thành Viên Cấp 6

Em bán bò viên cá viên, há cảo, sủi cảo...các món ăn chơi đây! :D

Cơm bò viên sốt cà nhìn chảy nước miếng T__T

18. MissTiger Thành Viên Cấp 6

Hoành thánh chiên giòn : 40k /0.5 kg

19. MissTiger Thành Viên Cấp 6

[h=1]Cải thìa xào bò viên[/h]

[h=2]NGUYÊN LIỆU LÀM CẢI THÌA XÀO BÒ VIÊN.[/h]
    • 25gr nấm hương khô
    • 100gr bò viên.
    • 200 cải thìa.
    • Dầu hào, hạt nêm.
    [h=2]CÁCH LÀM CẢI THÌA XÀO BÒ VIÊN.[/h]
    • Bò viên mua về, luộc sơ qua với nước sôi.
    • Cải thìa trụng sơ qua nước sôi có pha chút muối, vớt ra, cho luôn vào thau nước lạnh để cải luôn giữ được màu xanh. Sau đó vớt ra để ráo nước.
    • Nấm hương đem ngâm với nước lạnh khoảng 10 phút, cải thìa xào bò viên sẽ ngon hơn nếu sử dụng nấm tươi.
    • Bò viên có thể thái làm đôi hoặc để nguyên cả viên tùy sở thích.
    • Thái cải thìa thành khúc vừa ăn.
    • Nấm hương rửa sạch, vắt nước, cắt làm đôi.
    • Tỏi băm nhỏ.
    • Bỏ 2 thìa canh dầu vào chảo, đợi dầu sôi, bỏ tỏi băm vào.
    • Đợi khi tỏi vàng, cho nấm vào xào.
    • Xào chừng 5 phút, bạn tiếp tục cho toàn bộ cải đã thái vào xào cùng, cho thêm ½ thìa hạt nêm.
    • Tiếp tục cho 1 thìa canh dầu hào. Cuối cùng, bạn cho bò viên vào xào.
    • Tắt bếp, trình bày ra đĩa , rắc thêm chút hạt tiêu để ngon, thơm hơn.
    Cải thìa xào bò viên là món an hấp dẫn nhưng lại cực kì ngon miệng. Chúc các bạn thành công với món cải thìa xào bò viên này nhé !

20. MissTiger Thành Viên Cấp 6

Món ngon từ Cá viên: Cá viên Cà ri chấm Sốt chanh

Cá viên xuất hiện lần đầu tiên tại Việt Nam vào năm 1997 nhưng nguồn gốc lịch sử của viên cá đã có từ lâu đời và ở nhiều nơi trên thế giới, cá viên trở thành những nét đặc sản riêng.
    Đến Singapore, ta ăn Mì cá viên, đến Thái Lan ăn cá cay, đến Hongkong lại có cá viên Cà ri,... Hôm nay mình sẽ giới thiệu các bạn một món ăn mới lạ hấp dẫn từ cá viên: Cá viên nấu cà ri Hongkong chấm sốt chanh.
    Nguyên liệu:
    - 1 kg Cá viên
    - 2 muỗng canh bột cà-ri, 4 thìa dầu mè
    - 1 / 4 củ hành tây, thái hạt lựu nhuyễn
    - 3 tép tỏi, băm nhỏ
    - 2 muỗng canh dầu thực vật
    - Ớt tươi hoặc ớt khô
    - 1 / 2 chén nước dùng gà
    - 4 muỗng canh sữa tươi/Nước cốt dừa
    - 2 muỗng cà phê đường, muối và hạt tiêu
    - 1 muỗng cà phê bột ​​bắp
    Sốt: 2 hoặc 3 quả chanh tùy kích cỡ, đường, ngò rí, tiêu, ớt
    Cách thực hiện:
    Bắc nồi lên bếp, cho một ít dầu ăn vào khử hành tây, ớt và tỏi cho thơm. Bột cà-ri trộn đều với dầu mè cho vào nồi khuấy đều.
    Cho sữa/Nước cốt dừa và nước dùng gà vào tiếp tục khuấy đều tay, nêm nếm đường, muối và tiêu cho vừa ăn. Cá viên/Mực viên chiên sơ cho vào nồi cà-ri nấu cho thấm đều. Nếu nước sốt cà-ri đặc quá, ta có thể cho thêm nước dùng hoặc nước lã, nếu nước sốt lỏng, ta khuấy tan bột bắp với ít nước lã cho vào nồi khuấy đều, rồi đun sôi trở lại.
    Làm sốt Chanh: Chanh vắt nước, trộn đều với đường thành một hỗn hợp chua ngọt sền sệt, ngò rí và ớt băm nhỏ cho vào chén sốt trộn đều, cho thêm tiêu.
    Vị của loại cá viên bạn dùng sẽ có tác động rất lớn đến hương vị của món ăn, chúc các bạn thành công với trải nghiệm mới.