Tìm kiếm bài viết theo id

Em bị hói di truyền có cách nào chữa được ko?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi patetrung, 23/12/16.

ID Topic : 8705268
Ngày đăng:
23/12/16 lúc 16:26
  1. patetrung Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    14
    Em xác định là không chữa được rồi vì đã là di truyền thì bó tay nhưng có cách nào hạn chế được tình hình này ko các bác nhỉ, em mới 27 cái xuân xanh, chưa vợ mà hói mạ nó đến đỉnh đầu rồi, đi đâu cũng dc chào chú thì vợ con thé nào dc

2. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

Tóc giả giải quyết vấn đề này nhé :v hoặc cạo trọc luôn cho nó ngầu

hoangkhiem27 thích bài này.
  3. GauMoi Thành Viên Cấp 3

E cũng nghĩ giống bác, nếu e hói e sẽ cạo trọc luôn, nhìn đẹp hơn. Cơ mà khuôn mặte cạo trọc nhìn hơi cô hồn

4. MoZart Thành Viên Cấp 6

3 phương pháp bất hủ :

- Cấy tóc
    - Cạo trọc
    - Đội tốc giả

Ngoài ra ko bao giờ tin bố con đứa nào bán thuốc mọc lông mọc tóc Em bị hói di truyền có cách nào chữa được ko?), đệch ba cái hóa chất thoa thoa vào mà đòi biến đổi cả gene con người Em bị hói di truyền có cách nào chữa được ko? - 1)

5. comay09 Thành Viên Bạch Kim

Tìm cô vợ nào cũng bị hói luôn thì hợp với bạn đó.

6. conan261190 Thành Viên Cấp 3

cạo trọc,tập gym cho to ra,hết

hoangkhiem27 thích bài này.
  7. giochuong Thành Viên Cấp 1

Uống MAXXHAIR nhé bác, ko còn nỗi lo rụng tóc, tóc mọc lại rất nhanh Em bị hói di truyền có cách nào chữa được ko?)
    Trêu bác tý chứ bà chị em đẻ xong tóc rụng như lá mùa thu thấy bà uống cái này đỡ hẳn

8. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Maxhair đâu có chữa được bệnh liên quan đến gen bạn.
    Di truyền là thua rồi.

9. tucammoi Thành Viên Kim Cương

chụp cái hình lên coi, ae thiết kế kiểu tóc cho.

10. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Cạo trọc luôn như thằng bạn mình thấy đẹp... Lâu lâu đi với nó mình phải nói không phải giang hồ vì chỉ là tóc không mọc thôi

Nghe giang hồ đồn cứ gái còn zin 18t, ngày ngày bạn ủi đầu vào thì tóc mọc rất nhanh... gái 38 thì xác định luôn

7800II thích bài này.
  11. hayhaymadao Thành Viên Cấp 1

Hói đầu ở nam giới thường là do vấn đề về nội tiết, cơ thể sản xuất ra Dihydrotestosterone (DHT) nhiều hơn bình thường. DHT gây teo nang tóc làm giảm tuổi đời của tóc và từ đó gây nên chứng hói đầu. Cơ chế gây hói chủ yếu mang tính di truyền và đến nay vẫn chưa có phương pháp chữa triệt để. Các phương pháp điều trị chủ yếu hiện nay gồm 2 loại:

1) Dùng thuốc bôi, uống nhằm kích thích, giữ cho nang tóc phát triển khỏe mạnh để nuôi sợi tóc. Cháu thấy bây giờ thằng Maxxhair đang là thuốc hiệu quả nhất hiện nay

2) Cấy nang tóc. Đây là phương pháp mà chú Rooney sử dụng. Bác phải lắm tiền nhiều của và đặc biệt chịu chi mới chơi được pp này

Đặc điểm cả hai phương pháp trên là đều không chữa được triệt để chứng hói đầu đâu ạ

12. hoanglan201 Thành Viên Cấp 1

ủi đầu vào đâu vậy bác??? =))

13. hoanglan201 Thành Viên Cấp 1

Chuẩn là ko thể ngăn cản được rồi vì là hói di truyền nhưng em nghe nói cũng có vài loại thuốc làm quá trình hói bị chậm lại ấy còn cái chỗ rụng rồi nó phẳng như sân bay chắc là pó tay nhỉ

14. quanaothoitrang8 Thành Viên Cấp 5

Em vẫn không tin là có phương pháp nào hiệu quả, 5-70tr không phải con số lớn nếu giúp mọc tóc, nhưng chú em đã làm rồi, mà làm ở Mỹ hẳn hoi nhé, thế nhưng rồi đâu cũng vào đấy thôi các bác ạ. Nếu hói đầu mà trị được thì Zidane đâu có hói hix

15. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Quan trọng là cái phong thái toát ra sau mỗi cử chỉ hành động quan trọng hơn ngoại hình nhiều mà chẳng chú nào để ý. Trong khi ngoại hình là cái gần như ko thể thay đổi dc các cậu lại xoắn tít lên.

-Sát thủ đầy thằng ngoại hình có ra cái gì đâu.

Chỉnh sửa cuối: 26/12/16
  16. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

cạo luôn đi bạn...lúc đầu nhìn chưa quen...từ từ nhìn sẽ quen thôi mà

17. tỷ phú tương lai Thành Viên Cấp 5

tư vấn tào lao, uống maxxhair xong rồi làm chụy luôn nhé :v cái đó là dành cho phụ nữ. Nam là uống Manhair gì đấy, uống thuốc tác động từ bên trong cơ thể ra ngoài, chứ dùng thoa thì ko xâm nhập vào bên trong nổi đâu

18. edtuih Thành Viên Cấp 3

Cao đầu vẫn đẹp mà, đeo thêm cái kính trắng nhìn lịch sự lắm.

19. conan261190 Thành Viên Cấp 3

v bác k nhớ rooney à

20. patetrung Thành Viên Cấp 2

Cạo thì từ từ mới cạo dc các bác ạ, để có tý tuổi đã, em còn trỏe chưa vợ con mà