Tìm kiếm bài viết theo id

Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé )

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi nho_mai_ve_em, 27/5/16.

ID Topic : 8451813
Ngày đăng:
27/5/16 lúc 12:13
  1. levuhoang1088 Thành Viên Cấp 2

Cái chuyện này ở đâu cũng có thể có. Và ko phải do vùng miền.
    Vùng miền chỉ là cái tính và phong thái thôi.
    Ví dụ như miền bắc thì họ sẽ làm và xài rất rất kỹ đồng tiền.
    Miền trung thì chịu cực và chịu khó nhìu.
    Miền nam thì hay thích làm rồi đi chơi, rồi lại làm tiếp.

Mình vẫn từng bị bạn mình ( cùng quê ở miền Trung). Mình nhà k có tiền, năm mình học lớp 9 ( kg?2002). Mẹ chỉ cho 5000vnd. Nhưng mình vẫn đưa hết cho hắn, để hắn có tiền dắt ghẹ hắn đi chơi sinh nhật riêng. Rồi đến 2006 -2009 mình làm ở sg cả năm chả dư đồng nào, nhưng về quê vẫn khao bạn cafe, nhậu nhẹt karaoke nhẹ nhàng. Nhueng đổi lại ko có một cái gì từ bạn.

Vậy mà vào sg, vô tình quen đc 1 đám bạn ( xì ke có, dân bụi đời có, dân nhà chính quyền ngoài bộ CA có, dân đại gia bỏ nhà đi bụi tiền vô số kể cũng có,...) chơi riết cũng đc 2-3 thằng bạn thân lắm, trong đó có 1 thằng xì ke, chả bít giờ vất vưỡng ở đâu vì nó bị truy nã, mà thời đó mình k có đt nên mất thông tin. Chơi tới giờ vẫn còn nhớ cái ngày mình giận bác mà bỏ nhà đi bụi, tiền k có 1 đồng, được tụi nó cưu mang.
    Có lần 2 thằng có tiền đi chơi , chỉ còn mỗi thằng xì ke, nó chưa tới cơn, nhưng tiền cũng k có, thấy mình chưa ăn gì, thế là nó ôm xe ra lăng cha cả, chạy 1 cuốc bến xe miền Đông, rồi về mua 2 hộp cơm 2 thằng ăn. Lúc đó ứa nước mắt.
    Rồi thằng làm thuê quán Net, mua cho tô phở ăn, mình ko dám ăn, nó phán rằng : m. mày, đi bụi mới đc ăn đó. Chứ bình thường t ko mua cho cây kẹo nữa -))

Rồi cái ngày quen đc bạn gái ( tới giờ là 9 năm rồi) . Chính em đã bỏ ra 2tr8 để mình mua con Sharp 903 SH. Thời này mình chưa có đt xài, đang đc ông anh cho mượn con 5310 sport. Tới lúc ông anh lấy lại, em ấy chỉ hỏi mình thích đt gì nhất, hồi đó mình ngây ngô lắm, nói mà cũng chả nghĩ gì. Thích nhất Sharp903sh ( mình bít con này vì ông anh đó ghiền, nên mình bít vậy thôi).
    Vậy mà em ấy lại nói anh thích thì đi mua, anh chở em đi theo.
    Vậy là qua nhà ông anh ( hàng xóm ngoài quê) nhờ hắn chở đi mua. Tới nơi xem máy ok hết rồi. Em rút ra 2tr8 trả mà mình ngỡ ngàng, thằng anh còn ngạc nhiên hơn.
    Sau ngày hôm đó, em chỉ tự hỏi là : mình ko đẹp, ko giàu, ko học giỏi, quen em qua game Audition. Vậy mà mới có 1 ,2 tháng. Em chịu chi như vậy.
    Mãi sau này mới bít là do mình ngây ngô, đến giờ mình cáo lắm rồi, nhưng nhìn lại em thì em vẫn ngây ngô như thời đó.

Hehe đang cày năm sau cưới đó mấy đại ka ơi.

Nói chung, ở đời mình cảm thấy đc thì mình theo, ko đc thì cố mà quên, đừng vướng víu nặng tình mệt lắm.
    Tội chủ thớt, nhưng giờ cứ ráng đi. Chứ bít sao giờ

2. YANYAN LÃO NGOAN ĐỒNG

Co ay song cho ban than thoi. Thieu quan tam chia se. Bo luon di. Con trai khong do e. Nha dep,nguoi dep, tam hon khong dep va chac gi chim dep!

3. hai_an_91 Thành Viên Cấp 4

bác thớt cứ nhắc đến cái biệt thự mấy lần, chắc bác thớt nghĩ "bạn gái ở biệt thự mà ki bo với thớt?!"

4. thjensuvaacquy. Thành Viên Bạch Kim

thế bác dk sạc điện vs em ý chưa Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé )Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé ) - 1Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé ) - 2

edtuih thích bài này.
  5. edtuih Thành Viên Cấp 3

Cả 1 câu chuyện dài lắm bác ^^. Câu chuyện 18+ hehe

6. thjensuvaacquy. Thành Viên Bạch Kim

câu chuyện dài nhưng em chỉ thích cái phần sạc điện thôi Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé )Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé ) - 1Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé ) - 2

7. pro-tech Thành Viên Cấp 4

sạc điện là sao ??? nói gì kg hiểu gì hết quỉ sứ à.... 2 đứa mình sạc bình ... dầu điEm phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé ) - 3

8. InThienTien Thành Viên Cấp 3

Mình là người miền Trung , bạn nói người miền trung tiếc kiệm . Đúng , nhưng bạn nói chỉ đc cho kô đc xin, mình coi thường bạn ....

9. InThienTien Thành Viên Cấp 3

Còn chủ thớt : Bạn tâm sự chuyện bạn khó khăn với người iu nói ra bạn đang mong ngừ iu bạn giúp đỡ , ngừ iu kô giúp thì đòi ctay . Bạn cũng tầm thường . Người phụ nữ cũng mong mình có 1 tấm chồng tự cường . Gặp 1 chút khó khăn trông mong giúp đỡ . Thì mình khuyên cô ấy bỏ bạn cho rồi .

10. lamcuong12 Banned

Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé )
    ... ..............

taon thích bài này.
  11. Chú viết bài không dấu . Pan chú nhé ...... Hehe thích nhất câu nói " chắc gì chim đẹp"

12. startworld1980 Thành Viên Cấp 4

ngồi nhìn mây trôi mãi, bay về nơi xa xăm mịt mù, tội chi tìm mây đen

13. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

miền nào cũng thế...tùy người thôi...nhưng khuyên bồ tèo nên suy nghĩ kỹ...chứ theo mình thì cho chim cút thôi...chứ như tình hình này thì không ổn...nhỏ bạn mình vẫn nói vui "gái là tó, búng tay là có, mày ngu quá, buồn làm đ éo gì" Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé )

14. InThienTien Thành Viên Cấp 3

Mấy anh hùng vào đây đa phần trách cô gái, nhưng không đứng về phía cô gái mà suy diễn sự việc : 1 thử thách nhỏ thôi, đã đánh giá đc con người , đáng lẽ chủ top khi gặp khó khăn , phải tự mình vươn lên , chứng mình cho cô gái thấy là , mình làm đc tấc cả, cô gái người yêu bạn sẽ cảm phục bạn hơn nhiều , nói thật cô gái mà đọc đc những dòng chữ của bạn , cô ấy càng thất vọng hơn .

15. edtuih Thành Viên Cấp 3

Không ai như ông đâu ông ơi, lột hết đồ mà còn không xơi(do tã dụng của nước mưa vs nước cống ^^).

16. buonbanuytin123 Thành Viên Vàng

Chắc ông này chưa đọc hết topic , ông chủ thớt ông bị con kia xỏ mũi , mà ổng cũng đâu có mượn gì quá đáng đâu , hơn nữa theo tui nghĩ , ông xem con bé đó như người than nên mới mượn vậy mà đằng này con bé kia éo cho , sắp cưới mà vậy , bạn bè còn mượn được nói chi....... hơn nữa cả cuộc đời ông , ông có khẳng định là ko bao giờ nhờ vả bạn gái hay vợ ông ko ?

17. thugiang86 Thành Viên Bạch Kim Thành viên BQT Super Moderator

Ngày xưa cũng bao lần bóp mình sạch tiền. Toàn bị xuất hiện 200k trong bóp khi rời nhà ghệ. Sau này con gấu đó thành gấu mẹ quản lý mình rồi. Giơ mới khai hồi xưa xin tiền cha mẹ lên nuôi trai ==>> là mình.

18. dothienbaongoc Nhất Túy Giải Thiên Sầu

Đừng quơ đũa cả nắm nhé ? Nói một số, một phần, phần nào, hay phần lớn... còn nghe được. Chứ nói tổng thể vậy là đụng chạm nhau quá nha pro !

Vitamin4girl and edtuih like this.
  19. Cuội Đã Chết Thành Viên Cấp 4

Hàng còn sót lại nè ae!

20. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

thôi nói ra đụng chạm vùng miền, thôi tự hiểu đi... nói mệt