Tìm kiếm bài viết theo id

Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé )

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi nho_mai_ve_em, 27/5/16.

ID Topic : 8451813
Ngày đăng:
27/5/16 lúc 12:13
  1. max010584 Thành Viên Mới

Để mình kể anh em nghe câu chuyện của mình,em và gấu làm chung công ty và quen nha.Lúc đó em và gấu đều trắng tay chưa ai có gì cả,nhưng được cái gấu em không ăn sài gì nhiều nên có dư,còn em thanh niên nên hay cafe và lai rai với bạn bè nên lại không dư tý nào ( có tháng còn âm các bác ạ).Ấy vậy mà được cái gấu em tâm lý lắm,mổi lần đi chơi hỏi em còn xiền không,nếu không để em lo cho,không sao đâu.Thế nào mổi lần đi chơi mà em hết xiền,gấu đều đưa tiền cho em cầm để trả chi phí: đi ăn,xem phi,v.v...Nhiều lúc em ngại,nhưng gấu bảo anh cứ lo quá,sau anh đi làm khá hơn thì anh lo lại cho em,có sao đâu.Yêu nhau được 3 năm,em và gấu quyết định về chung 1 nhà hehe...(đến đây thì sửa lại kêu bằng bx được rồi).Nay con trai đầu lòng của em học lớp 2,chuẩn bị tháng 7 này đón cô công chúa nửa.Và thưa các bác,8 năm nay từ lúc cưới đến giờ lương em tháng nào đem về cũng chỉ được cầm từ công ty về đến nhà thôi huhu...nghĩa vụ nộp đầy đủ cho bx.Lâu lâu nhắc lại chuyện cũ,em hỏi sao xưa em tốt với anh vậy,bx em cười hí hí bảo: đầu tư lo cho anh có 3 năm,giờ lấy lại cả đời hehe.Giờ nghỉ lại thấy bx mình ngày xưa thâm thúy quá...
    P/S: bx em cũng người miền trung ( Huế ) nhé...

XuanPhuc_94 and Bánh Bao Cải like this.
  2. Bánh Bao Cải Uy tín là trên hết

Vậy là hạnh phúc quá rồi bác ơi, e cũng ước có vợ như bác cũng mừng Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé )

3. béo phệ Thành Viên Cấp 5

sáng sớm quét sân xong chạy ra đống lá lượm lại cái lót ngồi hóng Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé )))

4. nho_mai_ve_em Thành Viên Cấp 5

p/S : Đã 6 ngày trôi qua , nàng vẫn im lặng ,. ko 1 cuộc gọi , ko tin nhắn , e nhớ nhiều lắm , đã bao lần e chủ động gọi làm lành nhưng lần này thì...ko , nàng vẫn im lặng , e nhớ nàng lắm , e phải làm sao bây giờ ? có nên gọi và năn nỉ như mọi lần ko , nếu ko nàng im lun thì sao ạh

5. vuonghoaianh Thành Viên Cấp 5

Lâu lâu gửi tiền cho ng ta dành dụm mà. Cần tiền cứ nói a đang kẹt. Bữa h dành dụm đc nhiu roài, gom a 5tr a lo việc của a

6. conan261190 Thành Viên Cấp 3

con nhỏ này k iu bạn đâu,lúc đầu có thể sẽ rất nhớ,rất khó chịu,cố gắng chịu đựng đi,1 2 tháng khác liền,còn dính tiếp thì vẫn kéo dài cuộc tình thêm dc....1 thời gian tới khi cô ấy kiếm dc ai ngon hơn bạn,và bạn ra đi trong sự cay đắng khinh bỉ,giờ rút còn chút sĩ diện và dc tôn trọng

Vitamin4girl thích bài này.
  7. lamcuong12 Banned

Đừng nên gọi hay nt gi nua...time đầu có lẽ sẽ khó nhưng roi cũng qua thôi.
    Cfe cfao cùng ban be. Làm quen nhung ng khác
    Cái bro thiếu chỉ là money thôi, neu 1 ng con gai đến voi bro ko vi tc mà vì money hay chức vị , so sanh bro voi ng khác thi bro nên quen ko.yeu dương thì dễ but khi đến ngưỡng phải kết hôn thì lại khác... Có lẽ girl đó ko đủ tự tin tuong lai của bro. Hoặc có ng khác đã làm girl của bro xiêu lòng.
    Quên đc thì quên, lo sự nghiệp, quen 1 ng iu thuong va hợp với mình

8. BatistaBombb Thành Viên Cấp 3

vãi nồi,sao sến quá vậy ba Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé )
    Ps: ông có bà con gì với vũ linh hay kim tử long ko Em phải làm sao , các Anh cho e lời khuyên nhé ( XIn Mod cho e vài ngày nhé ) - 1

9. kzam Thành Viên Cấp 6

Đầu tiên là bro sai rồi,ai đời cứ đi nhìn của nả con gái nhà người ta.Nhà nó giàu thì kệ,bro mượn tiền nó,nó ko có thì thôi.Thân là kẻ đi mượn,cho hay ko cho có gì mà tức?
    Vụ laptop cũng thế,thấy em nó dư thì nói thẳng là cho sài ké đc ko?Ko đc thì thôi.
    Biết bro giờ bị như vậy là đường cùng rồi,em nó ko xòe tay giúp xem như cũng hết duyên.Bây giờ tự nhiên đi năn nỉ khác gì tự vả vào mặt mình?Nó đã xem thường ra mặt rồi còn bám theo thì càng đáng khinh hơn thôi.Kệ đi

10. max010584 Thành Viên Mới

Mình nói điều này ra có thể bro sẽ buồn,nhưng đó là lời thật lòng của mình,có thể lúc này em ấy đã có người khác rồi mà bro không biết đó,còn tình cảm thì không nói trước được gì,thà rằng 1 lần đau thật là đau để cố quên đi niềm đau,chắc lúc này bro đang buồn lắm,xin chia sẽ cùng bro,nhưng không phải là tất cả đâu,lúc đầu sẽ đau,nhưng từ từ khi bro gặp dc tình yêu thật sự của mình thì sẽ qua,Biết đâu sau này nhìn lại mình càng có cái để so sánh với người mới của mình và yêu người mới hơn.Như mình trước khi gặp bx bây giờ,cũng trải qua 1 cuộc tình buồn và không kết quả ( điều này chắc 99% anh em mình đều trải qua),nhưng khi trải qua rồi,nhìn lại mình mới thấy và càng yêu bx mình bây giờ hơn khi tự so sánh bx mình với người cũ.Cái gì rồi cũng qua,nhưng quan trọng đừng lụy vì nó quá,vì quan trọng đàn ông là phải lo sự nghiệp,cố lên bro nhé,coi như đã hết rồi,vì mình càng níu kéo,biết đâu mình sẽ nhận dc những lời nói càng làm mình đau lòng hơn đấy.Như hồi trước mình có quen 1 người ( trước khi quen bx bây giờ ),bất ngờ người ấy lạnh lùng và không liên lạc với mình nửa,mình cũng ráng níu kéo,người ấy không thèm trả lời,cuối cùng chỉ nhận dc 1 tin nhắn rất buồn " Anh làm ơn đừng làm phiền cuộc sống của tui nửa".Thế đấy,bro hảy cho mình 1 cơ hội mới nhé.Vì theo như mình đọc dc,bro vẫn có 1 công việc ổn định,tương lai có,sợ gì không có người thật lòng.
    P/S: à,khuyên thêm bro cái này,chống chỉ định là ở nhà 1 mình và nghe nhạc buồn nhé ( nhất là có tý men nửa) nó chỉ làm cho tâm trạng mình càng tệ hơn thôi,

Chỉnh sửa cuối: 30/5/16
  11. lamcuong12 Banned

Cho bro 1 câu lên tinh thần. Trái đất 7 tỷ ng. Phân nữa là phụ nữ. Nếu ko có e thì còn hơn 3 tỷ ng đang chờ a kia kìa ...

12. max010584 Thành Viên Mới

3 TỶ NGƯỜI,NHƯNG BRO PHẢI TRỪ RA NHỬNG CỤ GIÀ VÀ EM NHỎ CHƯA THÀNH NIÊN NHÉ,CHƯA KỂ NHỮNG EM CÓ NHAN SẮC MA GHEN QUỶ HỜN NỬA HỐ HỐ...

dothienbaongoc thích bài này.
  13. chop shop Thành Viên Cấp 4

Nàng đang nện thằng khác rồi, đi nhậu xả xui đi add

14. 7800II Thành Viên Kim Cương

Nó đá cho rớt d ái rồi mà cứ lẵng nhẵng theo, có khi bây giờ nó đang nằm ôm thằng nào đó rồi kể về bác với giọng khinh bỉ
    Làm trai phải đáng mặt,buồn thì kiếm gì đó làm cho vơi, rồi khi kiếm đc con khác thì lúc đó bác sẽ tự nghĩ là tại sao lúc trc lại có thể buồn vì 1 đứa ko đáng như thế
    Ps. Tâm sự của 1 thằng bị đá mấy lần

luongtrongnghia2508 thích bài này.
  15. luongtrongnghia2508 Thành Viên Bạch Kim

Học tập theo anh này bị đá nhiều lần mới lên làm lãnh đạo dc. Đàn ông sự nghiệp làm trọng. Còn tuổi teen ko nói đằng này lớn rồi mà luỵ tình

7800II thích bài này.
  16. 5s_Việt Nam Thành Viên Cấp 4

1 lời cho rõ ràng....rồi tính tiếp

17. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

xa mặt cách lòng thôi, hiếm lắm 1 tình yêu xa mới đến đc với nhau

18. ti1188 Thành Viên Cấp 5

Chưa chắc người đó quen có một mình bạn đâu xa mặt cách lòng quên đi là tốt nhất.

19. ti1188 Thành Viên Cấp 5

Đàn ông thất bại chỗ nào đứng lên chỗ đó hơi đâu mà suy nghĩ đến một con người như vậy trong lúc mình cần nhất lại bỏ mình đâu có đáng bận tâm lo làm trả nợ đi rồi kiếm người khác hạnh phúc luôn ở quanh ta chứ không đâu xa đâu bạn vài lời khuyên chân thành.

20. thjensuvaacquy. Thành Viên Bạch Kim

Miền Trung miền Tây chi chứ, thực chất chỉ có 2 miền Bắc Nam
    - Trung do dân Bắc chuyển vào
    - Tây do dân Nam chuyển lên
    Sau này ms phân biệt gọi thê thôi chứ chỉ có Bắc- Nam à, mấy bác lão làng 6x-7x chắc rõ