Tìm kiếm bài viết theo id

Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ-

Thảo luận trong 'Thú Cưng - Thú Nuôi' bắt đầu bởi golden_eagle, 16/7/09.

ID Topic : 1063676 - Số lần up bằng SMS: 1
Ngày đăng:
16/7/09 lúc 13:27
  1. golden_eagle Thành Viên Vàng

Tuổi tham gia:
    14
    CHÚ Ý !!! CHÚ Ý !!!

XIN ĐƯỢC THÔNG BÁO CÙNG ANH CHỊ EM GẦN XA LÀ : HIỆN NAY GÀ SILKIE ĐÃ CÓ GÀ CON CÁC MÀU , CÓ THỂ PHỤC VỤ CHO NHU CẦU CHƠI GÀ KIỂNG ĐẸP , ĐỘC , LẠ ... CỦA ANH CHỊ EM .

GOLDEN_EAGLE

Gà Silkie là giống gà có xuất xứ ở vùng Viễn Đông , ở Trung Quốc hay là Nhật Bản (hiện giờ vẫn đang có tranh cải về xuất xứ của giống gà này), vốn là loại gà được nuôi lấy thịt , qua thời gian tiến hóa được chọn lọc thành giống riêng có các đặc điểm : da màu đen , xương màu đen(giống như gà H'Mông của VN mình) , chân có 5 ngón thay vì 4 ngón như các giống gà khác(giống như gà Ác của VN mình).

Gà Silkie có thể chia làm 2 lọai : Bearded (có lông chùm kín ĐẦU) và Non-Bearded(không có lông chùm kín ĐẦU) . Gá Ác của VN mình là gà lai của nhóm Non-Bearded .

Về mặt hình dáng có thể chia làm 2 loại : standard(tiêu chuẩn) và Bantam(Nhỏ) . Loại Standard có trọng lượng tối đa khoảng 1,5 Kgs đối với con trống và 1,o Kgs cho con mái . Loại Bantam thì nhỏ hơn , tối đa 1,2 Kgs cho con Trống và 700-800Gr cho con mái .

Hiện nay , có thể nói trong tất cả các giống gà thì gà Silkie là giống gà dễ thương , đáng yêu và chắc chắn là một giống gà có vẻ bề ngoài ưa nhìn nhất . Đặc điểm chung của tất cả các loại gà thuộc nhóm Silkie là chúng có bộ lông tơ , chứ không phải lông vũ như các nhóm gà khác , một số có "đội nón lông" trùm kín đầu(Bearded Silkie) , một số khác chỉ đội phía trên đầuNon-Bearded Silkie... Chính vì vậy người thường ví von là Gà Silkie như một "khối bông" di động , biết gáy , biết đẻ và hơn hẳn các loại thú cưng khác là chúng cung cấp trứng cho bữa ăn sáng và nếu cần chúng cũng xả thân phục vụ món ăn trưa hoặc chiều cho chúng ta .

Gà Silkie có nhiều màu : Trắng , Đen , Đỏ , Xanh đen , Nâu da bò , Xám đen điểm trắng , Trắng cổ trụi ....

Gà Silkie là loại gà đẻ và ấp trứng tuyệt vời nhất trong số các loại gà vì ưu điểm có bộ lông dầy và mềm như nhung , giữ ấm rất tốt cho trứng trong quá trình ấp . Khả năng đẻ trứng : cách ngày , màu trứng vàng kem , kích thước trứng như trứng gà ta VN .

Hiện nay , trên thế giới , đặc biệt là ở Hoa Kỳ , đang có phong trào nuôi gà kiểng để trang trí trong sân vườn nhà và Silkie là một trong số các loại gà được ưa chuộng nhất .

Gía loại gà này nằm trong mức trung bình nếu so với gà Thái , gà Serama , gà Đông Tảo .gà Tân Châu...Giá sẽ được báo vào hộp thư trên 5s hoặc trực tiếp sms cho các bạn có quan tâm .

Địa chỉ liên lạc : 10/04 Hẻm 10 , đường 30 , Ấp Hậu , Xã Tân Thông Hội , Huyện Củ Chi , TP.HCM .

Điện thoại 0903845308 .

GOLDEN_EAGLE xin cám ơn tất cả các bạn đã quan tâm .

Sau đây là ảnh của các em Silkie đang nuôi làm giống ở chỗ mình:

1) Silkie Đỏ Vàng

Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ-[/URL]

2) Silkie Trắng

Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 1[/URL]

3) Silkie Ngũ Sắc

Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 2[/URL]][/URL"]Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 3[/URL]

4) Silkie Xám nhạt

Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 4[/URL]

5) Silkie Vàng Da bò

Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 5[/URL]

6) Silkie Trắng sọc Đen

Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 6[/URL]

7) Silkie Đen

Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 7[/URL]
    Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 8[/URL]

8) Silkie Xám đậm

Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 9[/URL]
    Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 10[/URL]

9) GÀ SLIKIE NHỎ :

GÀ SILKIE NGŨ SẮC 3 THÁNG TUỔI
    Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 11[/URL]

GÀ SILKIE NGŨ SẮC 3 TUẦN TUỔI
    Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 12[/URL]

GÀ SILKIE TRẮNG 3 TUẦN TUỔI
    Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 13[/URL]

GÀ SILKIE TRẮNG 1 TUẦN TUỔI
    Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 14[/URL]

SILKIE ĐEN 1 TUẦN TUỔI
    Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 15[/URL]

SILKIE VÀNG DA BÒ 1 TUẦN TUỔI
    Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 16[/URL]

CÁC MÀU KHÁC SẼ CHỤP VÀ UP LÊN SAU .

Các file đính kèm:

2. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn bạn nha , tặng bạn hình chụp cặp gà Silkie trắng thật đang có ở nhà mình nè . Tối về mình post hình cho bạn nha .

Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 1

Đây là cặp gà Silkie trắng đang đẻ , nuôi ở nhà mình để làm mẫu .

3. caphedang Thành Viên Cấp 2

hihi.... nhìn ngồ ngộ.....hok thấy con mắt nó đâu hít... ốp fụ bạn ^^

4. xxxboy1986 Thành Viên Cấp 1

pm cho minh cai gia qua hop thu nhe ban, dang tinh mo cua hang kinh doanh ga kieng day, neu duoc gia good se hop tac lau dai.

5. pemeoluoi Thành Viên Chưa Kích Hoạt

dễ thương quá, muốn mua mà k biết chăm sóc có khó lắm k ?

6. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn tất cả các bạn đã ghé thăm và động viên tinh thần của mình . Xin lỗi vì mãi tới giờ này mình mới về đến nhà ,lên mạng , vào 5s và trả lời ngay cho các bạn, chưa kịp ăn cơm nha . Về giá ,mình sẽ trả lời cho các bạn trực tiếp vào hộp thư trên 5s của từng bạn , riêng bạn nào thích nhận trả lời bằng sms xin vui lòng cho mình số di động. Về cách nuôi thì 100% giống như nuôi gà ta VN vậy (cám+lúa và hàng ngày cho nó thêm ít rau xà lách xắt nhỏ) ,chú ý là do gà Silkie có bộ lông cực đẹp và mịn , nên rất dễ bị dơ bẩn ,cho nên phải làm vệ sinh sạch sân vườn , chuồng nuôi... để giữ cho bộ lông của các em luôn luôn đẹp , mềm và mịn ...và có 1 bí quyết để tăng cường độ bóng mịn của bộ lông gà Silkie rất đơn giản , các bạn nào nuôi thì mình sẽ chỉ cho nha .
    Cám ơn tất cả các bạn .
    Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 2Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 3Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 4Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 5Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 6Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 7Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 8Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 9Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 10Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 11

7. Xem thêm bình luận
  8. golden_eagle Thành Viên Vàng

Đã gởi báo giá bằng sms vào máy di độngcủa bạn rồi đó.
    Cám ơn bạn đã ủng hộ .

9. tu2805 Thành Viên Cấp 4

:hungry::hungry::hungry::hungry::hungry:

10. golden_eagle Thành Viên Vàng

Giá sẽ được gởi ngay vào hộpthư của bạn trên 5s như đã thông báo trong Topic .
    Cám ơn bạn nhiều , mình sẽ qua up lại ngay .
    Thanks bạn nha , mình đã up lại rồi đó .

Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 1Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 2Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 3Cám ơn tất cả các bạn đã viếng thăm .

11. golden_eagle Thành Viên Vàng

mình gởi báo giá nhưng hộp thư của bạn full rồi ,không gởi được. Bạn hãy delete các thư không quan trọng đi nha ,rồi mình sẽ gửi lại .

12. golden_eagle Thành Viên Vàng

Ủa , có hình rồi mà ??? Bạn không mở ra được ah ? Để tối về mình thử cách khác xem sao nha !!Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ-

13. golden_eagle Thành Viên Vàng

Thấy hình chưa hả bạn ?Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 1

Các file đính kèm:

14. golden_eagle Thành Viên Vàng

Đúng là ngộ thiệt bạn đó ơi, không thấy mắt mũi đâu cả mà vẫn đi , đứng , chạy nhảy ào ào và lại còn... đạp ... đạp ... tưng bừng nữa chớ !!!!!

15. golden_eagle Thành Viên Vàng

5 phút sau ,mở hộp thư của bạn trên 5s sẽ nhận được báo giá .

16. dysjn Thành Viên Cấp 6

mái vàng da bò trống xanh dương nhiu 1 cặp đó pro gởi giá vào hộp thư dùm nha

17. Platinum_Eagle Thành Viên Cấp 1

Chà chà ! Ngộ quá hen ...Cái này mà cho đi dzòng dzòng quanh sân thì phải biết!!!!!

18. minhtri187 Thành Viên Cấp 2

minh co nhan tra loi bro roi do, co j bro tra loi cho minh trong hop thu 5s nhe.

19. golden_eagle Thành Viên Vàng

Đã nhận yêu cầu của bạn và đã trả lời vào hộp thư của bạn trên 5s .

20. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn bạn đã nói tốt cho mình . Chú ý nha , cho ăn thêm cám thực phẩm (bạn trộn nó với lúa theo tỷ lệ 1 cám + 3 lúa nha) và phải cho uồng nhiều nước , loại này uồng nước dữ lắm đó .

21. golden_eagle Thành Viên Vàng

Đã gởi giá vào hộp thư của bạn rồi . cám ơn bạn nha .
    Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 1