Giúp Mình Cách Nuôi Cá Sấu Hoả Tiễn

Thảo luận trong 'Thú Cưng - Thú Nuôi' bắt đầu bởi Ferari22, 16/4/10.

ID Topic : 1782207
  1. Ferari22 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    6
    :52_002:Bạn nào có nuôi cá sấu hoả tiển giúp mình với. Mới hôm qua lên nguyễn thông mua 1 con 100k về thấy cũng khoẻ mạnh lắm, thả cá con vô thấy ăn ngon lành. Vậy mà tới tối là nó lăn đùng ra chết. Hố mình sạch sẽ oxy đầy đủ và nuôi em nó 1 mình không nuôi chung với cá nào cả. Bạn nào đả từng nuôi thì giúp mình với. Uổng mất 100k hix :52_002:

2. Tiện ích Mua-Bán trên 5giay.vn (Mobifone, Vinafone, Viettel)
    UP 1782207 gửi 8198 UP 1782207 HOT gửi 8598
    Topic của bạn sẽ lên đầu Topic của bạn sẽ có 5giay hot nổi bật
    5GIAY 100214298 gửi 8798
    Nạp tài khoản & Lên lịch Up topic tự động
  3. Ferari22 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    6
    Moi mua lai 1 con hom qua, toi' hom nay thay tinh hinh cung ok. Chac' chieu ra lam them 1 em cho no' co ban.

4. MrBinCoffee Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    5
    cá gì cũng vậy. chuẩn bị nc nuôi kĩ 1 tí, để nc trong hồ tầm 3 ngày, chạy oxi thường xuyên rồi hẵn đem cá về thả. đừng có mua cá về mới bơm nc vô hồ rồi thả. cho ít muối vô hồ cho nó sát khuẩn.
    cá mua về thả thì để nguyên bịch nilon ngâm trong hồ tầm 15' mới thả cá ra. thả xong bật oxi vừa thoi, đừng bật mạnh cá dễ bị ngộp.
    ngày đầu tiên nên cho nó nhịn :D nhịn 1 2 ngày ko chết đc đâu, hôm sau mới cho nó ăn. nhìu bạn mới mua cá zìa thấy bơi khỏe nên cho ăn xả láng, hôm sau cá phỉnh bụng ra chết mà tẩn mẩn ko biết vì sao. là do nó mới về, còn mệt, nó ăn no khó hô hấp trong môi trường nc mới nên dễ theo đảng :D

5. T2T Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    Bác nì rất kinh nghiệm đây, làm theo mọi chuyện sẽ ổn với tất cả các loại cá.
    vote: 10points
    thanks

6. hokcanbit Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    5
    cá không chết vì đói đâu bạn , đừng cho nó ăn quá nhiều , cá chỉ chết vì no thôi :smile: