Tìm kiếm bài viết theo id

giúp mình laptop không tìm thấy wifi

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi kitttytphcm2003, 24/2/10.

ID Topic : 1622251
Ngày đăng:
24/2/10 lúc 16:44
  1. kitttytphcm2003 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    15
    mình có con nokia e63 mở wifi thì thấy list 2 3 mang wifi, nhưng dùng máy laptop acer thì lại báo không tìm thấy mạng wifi nào là sao vậy. ai bít xin chỉ giùm. cám ơn

2. VNPT_HCM Thành Viên Cấp 2

Bác kiểm tra lại xem driver wireless đã được cài chưa?
    Kiểm tra lại xem đã bật chức năng wireless chưa?

3. kitttytphcm2003 Thành Viên Cấp 4

mình đang vô net bằng wifi, nhưng ở cafe. nhà thì không tìm thấy mạng wifi, không lẽ wifi laptop bắt sóng yếu hơn dt hả bạn. xin chỉ giùp

4. 0906090707 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cái này hông biết, thử xài Easy WiFi Radar PRO coi, nó giúp dò và bắt sóng tốt hơn, khó bị đứt kết nối

5. phu.sales Thành Viên Vàng

chỉnh về chaaa 6 thử bro giúp mình laptop không tìm thấy wifi

6. a_den_z Thành Viên Cấp 2

chỉnh chaaa 6 là chỉnh sao bạn?chỉ biết bật lên tìm thôi hà.đúng là có khi đt bắt được mà lap bắt không được,chẳng biết sao nữa

7. quickchelsea Thành Viên Cấp 4

acer bắt sóng wifi yếu lắm, thử ai có cái usb wifi cắm vô là biêt thôi mà. ko thì tìm chạy đến gần AP thử xem có thấy ko, ko thì card wifi die roi.

8. nguyentrung42 Thành Viên Cấp 4

do laptop của bạn wifi bắt sóng yếu đó mà

9. cry4loves Thành Viên Cấp 3

Ko tin là wifi của lap bắt ko bằng wifi của phone đâu, chắc wifi của bạn có vấn đề rồi, kiếm cái ap rồi lết lại kế bên nó xem sao giúp mình laptop không tìm thấy wifi

10. hmnati5 Thành Viên Cấp 2

theo mình các dòng máy acer bắt sóng wifi tương đối yếu , bạn thử đem laptop ra quán cafe có wifi nếu vẫn nhận tín hiệu bình thường thì có nghĩa do ở nhà máy bạn bắt sóng yếu nên ko nhận được tín hiệu

11. truonghuy1986 Thành Viên Mới

acer bắt sóng WL tuy yếu nhưng không có nghĩ là không mạnh hơn phone dược.
    pác coi chừng cái cạc wifi đai rùi đó

12. phamvanhieu Thành Viên Cấp 5

tôi cũng đang đau đầu như bác né, máy đem ra cafe vào wifi fa fa, về nhà latop im lìm còn ppc chạy fa fa luôn thế mới đau.
    mình thì suy luận thế này, vì con laptop của minh wifi chuẩn a/b/g còn cục phát wifi là chuẩn n nên nó k tương thích.
    k biết suy luận của mình như vậy có đúng k,
    còn vấn đề nữa là tại sao ppc chuẩn b/g bắt sóng đc còn latop thì k?

13. ::pipo:: Thành Viên Cấp 5

cài lại driver xem,không đc thì chắc yếu thật rồi,mua usb wifi dùng đỡ thôi chứ sao h giúp mình laptop không tìm thấy wifi

14. keisuke.ami Thành Viên Cấp 5

cài lại máy luôn đi! bị lỗi rồi! mình củng tìm hết cách... gỡ ra cài lại vẫn bị như thường. dùng card wifi củng vậy lun! Ghost lại cho chắc hoặc cài lại đi!