Tìm kiếm bài viết theo id

giúp tìm thiết bị nhiễu loa karaoke hàng xóm

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi ngduytai08, 20/10/17.

ID Topic : 8982657 - Số lần up bằng SMS: 5
Ngày đăng:
20/10/17 lúc 20:41
  1. ngduytai08 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    16
    Các bạn 5s tư vấn dùm :ở xóm mình ở, có 1 kẻ hàng xóm mở karaoke hết công suất loa, đi qua góp ý thì càng mở lớn lơn, phản ảnh đến tổ tự quản cũng bó tay luôn, các anh chi em 5 giây biết có thiết bị nào gây nhiễu loa cho nhà nó hát không được không. Nghe nói máy bộ đàm motorola gây nhiễu được loa , mình cũng mượn thử cũng không có tác dụng gì

tucammoi thích bài này.
  2. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

Lấy độc trị độc, bác mua hay mướn đâu đó 1 dàn bự gấp đôi nó và chơi nó lại bảo đảm nó thua ngay. Cách này mình đã làm rồi và có hiệu quả tốt giúp tìm thiết bị nhiễu loa karaoke hàng xóm

Qangthao, are u sure, YANYAN and 3 others like this.
  3. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Nếu mọi cách không được thì chỉ còn cách bán nhà đi nơi khác sống.

4. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

Sao bạn bi quan thế ? Không thì thuê xã hội đen chơi cho nó 1 chai xăng !
    ( Mà nhớ dọn đồ đạc nhà mình trước cái đã nha ) giúp tìm thiết bị nhiễu loa karaoke hàng xóm

5. 7800II Thành Viên Kim Cương

Bác có gan ko, qua em cho mượn hoa cải về mà rải vào nhà nó

loc9000, are u sure, YANYAN and 4 others like this.
  6. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

nghe tư vấn xong thấy đường nào cũng về La Mã.Hahah

7. chauanlac Thành Viên Cấp 4

hỏi nick 5giay của ổng rồi báo Mod band cho. Khi nào hết mở to thì được unband.

8. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

Nói cho vui thôi chứ đây cũng là 1 vấn nạn trong xã hội, có nhiều điều mình thấy dể nhưng thực tế không dể chút nào như chuyện này là 1 thí dụ, nó quá nhỏ để phải nhờ đến pháp luật nhưng với 1 gia đình có người bệnh, có vấn đề với tiếng ồn và cần sự yên tỉnh thì không nhỏ chút nào.Nhờ chính quyền địa phương họ chỉ biết ngao ngán lắc đầu, người nào có trách nhiệm, có lương tâm nghề nghiệp may ra họ còn đến khuyên nhủ, mà khuyên gặp thằng lỳ hay côn đồ, nó trả lời tui có quyền tự do của tui, chấm hết...rồi làm gì nó đây...không lẽ có nhiêu đó mà lại đôi co, luật về phạt do gây ra tiếng ồn chắc có nhưng chưa nghe nói phạt ai và phạt ở đâu.Một chuyện nhỏ như con thỏ mà cũng làm đau đầu bao nhiêu người thì nói gì chuyện lớn.Chuyện này theo mình là nhờ CAKV, anh này thoái thác trách nhiệm thì lên Phòng tư pháp phường, chổ này cũng từ chối thì yêu cầu họ đóng dấu xác nhận từ chối giải quyết thì mang lên Quận hay tờ báo nào đó nhờ giúp đỡ thôi .

9. 7800II Thành Viên Kim Cương

Bây giờ có hội đồng nhân dân lại rồi đó, bác báo với cấp phường, nếu ko đc giải quyết thì báo tới cấp quận, nguyên tắc của h đ n d là các kiến nghị phải đc giải quyết và báo cáo kết quả vào cuộc họp tiếp xúc cử tri lần sau, đó đó sẽ phải đc có khái cách xử lý, kết quả cho người dân biết, đó đó bác cứ báo cho h đ Nd biết bác ạ, ông h đ Nd là ông chuyên kiểm tra giám sát mấy ông chính quyền là ubnd mà

10. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

anh thấy dễ gần chết, dạo này mưa gió chắc dàn nhạc sóng ở dưới quê em cũng ế, em kéo lên cho chủ thớt thuê 2 tháng đi...., cái thằng hàng xóm sẽ bán nhà trong vòng vài nốt nhạc....hihi

11. htc1991 Banned

Kêu công an tới lập biên bản vài lần là tắt đài, khu mình xống có 3 nhà kia thi nhau mở, goi công an vào phat cảnh cáo là từ đó đóng cửa in luôn

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  12. 7800II Thành Viên Kim Cương

Em cũng tưởng như bác, nhưng hóa ra ngược lại bác ạ, trời mưa gió nên anh em thợ hồ ko xây dựng đc, nghỉ ở nhà, kết hợp với mấy anh nông dân ko phải ra đồng tưới nước tạo thành lực lượng đông đảo nhàn cư thì phải vi bất thiện, ăn nhậu thì phải có hát ca, mấy hôm nay thằng em kéo dàn nhạc ở nhà này xong là nhà kia đăng ký luôn, kéo qua nhà đó để sẵn, khỏi phải kéo về nhà, cơ mà dàn đó để ở quê thì đc chứ lên sg chắc cả xóm bu lại đập chết

13. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, bực mình thiệt đó nha.
    Thử cách này xem. (Tui chưa test)
    - Nếu dùng micro không dây: Ra nhật tảo mua cái micro chỉnh tần số được. Dò đúng tần số nhà hàng xóm, hát chung với nó vài lần là....nghỉ. vì thấy có thằng hát.... dở ẹt
    -Nếu micro có dây: Một bóng đèn dây tóc 100W + công tắc. Đợi khi nó hát cứ nhịp công tắc chớp cái bóng đèn. Có khi gây nhiễu được, hát hò mà cứ tạch... tạch....trong ampli thì đúng là ....chán. Tắt đi ngủ sớm
    -Nếu.... ờ, nghĩ chưa ra

14. Sohot.vn Thành Viên Bạch Kim Thành viên BQT Super Moderator

Bữa quán nhậu nó tổ chức sinh nhật nó hát ầm ĩ
    Kêu công an dân phòng cũng không làm gì được
    vì theo luật sau 10h thì mới nhắc nhở nó được
    Nếu bạn yếu hơn nó thì chịu đi,luật VN nó vậy á

Còn 1 cách là ra cột điện kéo cầu dao tổng cho cả khu cúp luôn

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  15. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

bác thuê cái loa kẹo kéo...mở hết công suất lên chĩa thẳng vô nhà họ là xong...gì chứ dàn karaoke không bao giờ chọi nổi cái sức mạnh phá hàng xóm bằng cái kẹo kéo...còn nhờ CAKV thì cũng chẳng giải quyết được gì...có khi họ lầy hơn mời cả CAKV tới nhậu chung thì bỏ mẹ giúp tìm thiết bị nhiễu loa karaoke hàng xóm

16. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Hihi.... Nếu đập là đập thằng kia trước rồi...nói vậy chứ cũng khổ ở gần nhà anh có ông kia hát karaoke suốt ngày bị ông tổ trưởng báo công an lập biên bản, ông hàng xóm biết lý do vì sao ông tổ trưởng này báo công an như vậy thì ông này rủ ông kia qua hát và nhậu vài lần là đâu lại vào đấy.... Tóm cái váy lại ông kg biết nhậu ghét mấy ông nhậu ấy mà, hát hò cũng vậy...chủ thớt và anh chị em 5s cũng nên tập làm quen với âm nhạc đi nhé Hihi.....

7800II and Lạc Hoa Lưu Thủy like this.
  17. are u sure Thành Viên Bạch Kim

Cách của e, chơi khăm.
    Mua 1 ổ khóa loại tốt khóa cửa nhà anh chàng karaoke vào ban đêm. Giấu chìa khóa đi.
    Ca nhiều -> mệt -> ngủ say. Sáng hsau dậy đố cả nhà đó đi làm, đi học, đi chợ. Keke

QuiHoang thích bài này.
  18. are u sure Thành Viên Bạch Kim

Hoa cải bắn từng shot mà bác, hay bác cải tiến lên tiểu liên rồi giúp tìm thiết bị nhiễu loa karaoke hàng xóm

7800II and QuiHoang like this.
  19. are u sure Thành Viên Bạch Kim

Bậy nào, đã là CAKV, ai lại nhậu. Mất hết hình ảnh.
    Ta kéo nguyên phường qua lập sàn xập xám, kéo xì dách, tố tất cả, thùng phá sảnh. Cho cả khu phố..... Bất ngờ =))

QuiHoang thích bài này.
  20. 7800II Thành Viên Kim Cương

Hoa cải làm 1 phát cũng là rải rồi mà bác.
    Hay chơi theo chiêu của lão @Lạc Hoa Lưu Thủy mua cái đĩa tụng kinh về mở max khi nó hát, vài lần là nó chán