Tìm kiếm bài viết theo id

[Hackit.us - Hắc Long Mobile] và sự thật đằng sau chiếc Iphone 4s ?

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi crazyboydl, 19/6/13.

ID Topic : 6759139
Ngày đăng:
19/6/13 lúc 10:10
  1. crazyboydl Thành Viên Vàng

Tuổi tham gia:
    16
    Link topic: http://www.5giay.vn/linh-kien-dich-...e-chuyen-nghiep-uy-tin-chat-luong-gia-re.html

Chuyện là mình có 1 cái iphone 4s, Mẹ mình gửi từ Pháp về, máy là hàng Global ( cái này để tìm lại hóa đơn chứng từ rồi chụp hình post sau)
    Đang xài ngon lành thì tự dưng máy tắt, mở ko lên.
    Do chủ quan, nghĩ do lỗi phần mềm, nên mình đã đem ra Gia Kiên xem thử coi sao. Gia Kiên nói lỗi trên main, do máy này bên nước ngoài đã sửa rồi. Mình đứng test tại chỗ, nhân viên GK mở ra cho mình xem, nhân viên GK cũng nói thêm, nếu muốn sửa chỉ có nước thay main. Chuyện này mình cũng ko hiểu cho lắm, có thể do bên Pháp Mẹ mình mua trúng máy hàng Refurbished. Chuyện đã lỡ, mình đồng ý thay main, nhưng GK báo chưa có main 4s để thay, bảo phải chờ. Sau thời gian vài tuần vẫn ko có tin tức, mình đem máy về.
    Sau đó được 1 người bạn giới thiệu tiệm Hắc Long. Mình đem máy lên thử.
    Sau khi kiểm tra tình trạng máy, anh này nói bị lỗi -1, sửa với giá 3.900.000, ko cần thay main.
    Mình đồng ý, nhận biên nhận ghi giao máy trong 2 ngày tới.
    Cần nói thêm là biên nhận ko có ghi imei máy, cái này do lỗi mình ko kiểm tra, 1 phần do chủ quan đã ký hết các linh kiện trên máy ( ko ký trên main)
    2 ngày sau, mình gọi, anh này báo chưa xong, 1 tuần, 10 ngày rồi 2 tuần sau, mình gọi đều báo đang kiểm tra.
    Sau đó mình gọi lại, nói máy đã sửa xong, lên lấy.
    Lên ngồi chờ cả buổi. Cuối cùng cũng được nhận máy test, lúc thì ko có wifi, lúc thì đơ.
    Mình đòi đút sim vào thử, thì anh nói máy này là bản lock !!! Phải xài sim ghép. mà hiện tại tiệm cũng ko có sim ghép cho 4s. Mình cũng đã nói là máy này hàng global, trước giờ có biết sim ghép là j. anh mở máy, kiểm tra imei cho mình thì ko phải là hàng Pháp. Vô tin nhắn và nhật ký cuộc gọi toàn chữ Nga. Mở hình ảnh cũng toàn người Nga @@.
    Nhưng nghĩ do lỗi mình, vì mình ko kiểm tra imei lúc giao máy nên đành chịu. ( Cái này nếu bác nào bên Gia Kiên có thể lục lại hồ sơ thì chắc có thể kiểm tra được)
    Đành nhận máy về, chấp nhận xài sim ghép.
    Nhưng kiểm tra lại 1 lần nữa thì máy đơ cảm ứng nguyên 1 hàng.
    Hỏi thì anh nói cái này chắc hư màn hình @@

CHuyện đến đây chắc cũng kết thúc, 1 phần là do mình hơi ẩu khi giao máy cho Hắc Long.
    Nhưng đem về, mua sim ghép gắn vào thì ko nhận sóng, định sẽ ngày mai đem lên Hắc Long lại, vì anh nói nếu ko ghép sim đc thì đem lên a ghép dùm. Tối về nhà thì máy off, mở hoài ko lên, tình trạng giống như lúc giao máy cho Hắc Long.
    Ngày CN 2/6/2013 mình đem máy lên Hắc Long thì tiệm đã dời đi, ko thấy thông báo dời địa điểm, gọi điện thoại số 01299.060606 thì ko ai nghe máy.
    Đến hôm nay 19/6/2013 vẫn tình trạng tương tự, gọi điện ko bắt máy.
    AE 5s, các Mod, Gia Kiên có thể giúp mình tìm Hắc Long được ko?
    Và đưa ra lời khuyên bây giờ mình phải làm thế nào ?
    Tks ae đã đọc.
    Có j sai sót trong topic Mod có thể inbox dùm mình được ko?

2. nhat123456 Thành Viên Cấp 5

Rơi vào tình trang giống bạn chắc ức chế quá, để mod xử lý xem sao

3. jonhnybui82 Thành Viên Cấp 2

Kiếm cái số khác gọi dzô coi sao có lên máy ko? Nếu có lên máy thì xác định ôm nợ.

4. demencon Thành Viên Mới

hận nhỉ!
    Sát thát

5. demencon Thành Viên Mới

hận nhỉ! may quá mình chia tay ông này khá lâu rồi
    Giá này có thể mua máy mới
    Sát thát

6. sanphamdep Thành Viên Cấp 6

chia buồn cùng bạn

7. HACKIT.US Thành Viên Bạch Kim

Chào bạn, vui lòng đem qua địa chỉ mới của Hắc Long 231 Lê Văn Sỹ P.13 Q.3 bên mình sẽ có trách nhiệm kiểm tra cho bạn, thân chào.