Tìm kiếm bài viết theo id

Hậu quả của phá giá

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi vipvip, 27/7/15.

ID Topic : 8135506
Ngày đăng:
27/7/15 lúc 07:52
  1. vipvip ĐẤU GIÁ DẠO

Tuổi tham gia:
    16
    Cái thời buổi nay trăm người bán, vạn người mua, phi thương bất phú vì vậy thấy ai cũng kinh doanh.
    Mà muốn có nhiều khách thì chưa nói đến chất lượng nhưng khách đầu tiên sẽ nhìn về một thứ : GIÁ CẢ.
    Khách đầu tiên sẽ nhìn giá trước rồi lướt xem chất lượng sau. Nắm được điều này mình thấy nhiều người cứ xem giá đối thủ rồi hạ một chút để câu khách, rồi người khác thấy giá mình so với đối thủ cao thì hạ chút, dần dần nhiều người kinh doanh sẽ hạ giá theo để câu khách, vô hình món hàng vốn lúc đầu giá cao, giờ thì bán ra lời ít, rồi phá sản, có nhiều người muốn bán hết quách xí quắc để bỏ nên bán luôn = hoặc nhỏ hơn giá lấy nhằm thu hồn vốn -> kéo nhau xuống vực cả lũ

Đúng là thời buổi kinh tế thị trường thì mạnh ai nấy sống, kinh doanh hợp với thị trường, nhưng giảm giá cũng phải có sự tính toán, chứ mọi nười nghĩ xem, bán một món hàng, trước lời 50k, càng giảm càng giảm thì lời 10k, mà đâu phải bán là bán, còn bảo hành, còn đổi, trả, mà lời nhiều thì người bán chấp nhận vui vẻ trả, đổi, cứ lời ít thì : đã không lời nhiều mà còn đổi, trả thì chắc lỗ vốn

Để người bán có một mức giá ổn định bán hàng, người mua mua được sản phẩm tốt, dịch vụ ngon lành - một số nước còn có luật chống phá giá và Việt Nam mình cũng từng bị kiện vì bán phá giá

Mình thấy mọi người không nên bán phá giá làm gì, cứ hạ một mức vừa phải thôi. Trăm người bán vạn người mua mà. Ví dụ ngay bản thân mình thì một số tiêu chí để mình quay lại shop và giới thiệu bạn bè:
    - Gía không quá cao với mặt bằng chung, ví dụ món hàng chung thì 300k, nhưng tầm 350k cũng được
    - Bảo hành ok: đổi trả, text, thoải mái mà người bán cũng vui vẻ, ( tất nhiên đổi trả là do vấn đề sản phẩm)
    - Thái đổ người bán: sẽ chẳng bao giờ mua hàng nếu thái độ người bán khó chịu, không tư vấn sản phẩm hay đổi trả...
    - Và : XINH GÁI là một lợi thế , keke Hậu quả của phá giá

2. XuanPhuc_94 Ông Trùm Sơ mi Nam

Tớ thấy mỗi năm mỗi tăng giá chứ hạ nỗi gì @@ Giữ giá thôi là muốn chết bà rồi nói chi tới chuyện hạ giá. Đồng tiền VN mất giá quá lẹ so với giá trị vật chất... Hồi nhỏ 5 ngàn ra đầu hẻm là ăn được dĩa cơm tấm rồi Hậu quả của phá giá. Nước người ta xài 1 đồng, mình xài tới ngàn đồng, học tiếng anh mà đọc tiền VN nghe mắc mệt luôn ấy.

3. lan1105 Thành Viên Cấp 4

thương trường = chiến trường. nhìn mấy cty bự con, coca pepsi mà xem. nó vô VN, thì mấy thằng nhóc bán nước giải khát chết hết.

bây giờ xu thế là phải bán hàng độc, càng độc càng tốt. chứ mấy món cũ bán hoài bị phá giá đúng rồi.
    bác cứ hỏi mấy người nội trợ trong nhà xem, tiêu chí đầu tiên là giá, mắc hơn 1 xíu là bắt đầu so đo rồi

4. hoadao Thành Viên Cấp 2

thì bác cũng nghĩ cách đi.Người ta bán phá giá hay giá rẻ hơn pác thì pác sử dụng chiêu khuyến mãi giảm giá 1 thời gian.Thên chút hậu mãi bảo hành.
    Còn nếu 1 món hàng mà nó cứ ở 1 cái giá thấp hơn giá của bạn thì bạn suy nghĩ lại bên bỏ hàng cho bạn hoặc có thể là hàng lậu nêm giá rẻ.Cái này thì chịu.

Mà mình thấy,giá cả là 1 vấn đề phụ.Cái chính là món hàng bạn bán có đúng chất lượng như bạn nói ko ? đó là vấn đề chính và lâu dài,chứ tui thấy 5 giay nhiều cửa hàng xàm pà cố.Xem cái điện thoại mà muốn cầm đập vào mặt nó ngay tức khắc.Trên topic thì nói lung linh lắm.Bởi vậy,bán mà ko có địa chỉ,sdt,hình thật thì tui bye sớm

Trên 5 giay vẫn có nhiều anh em bán hàng ok,giá cao hơn chỗ khác 200k và nằm trong hẻm.Tui vẫn lết tới mua.Quan trọng là tới xem máy có đúng như đã rao hay ko.100 hay 200 ko vấn đề.Bây giờ người mua cũng khôn lắm,thấy 1 cái giá trong tầm mua được và cửa hàng uy tín là vẫn mua.Mà trong tầm thì ý mình muốn nói ở đây là 100 - 200 so với bên khác thì cũng ko vấn đề.Thái độ người bán cũng là 1 vấn đề quan trong nữa.

5. LG - life's good Thành Viên Cấp 6

không cần quan tâm ng bán sống chết ra sao, bản thân mình đi mua đồ cũng phải kiểm tra ở đâu giá tốt, BH chu đáo là ok.

Đơn cử như đt xách tay đi: 5giay topic đầy, nhưng giá có khi chênh nhau cả triệu đồng cho cùng 1 sản phẩm. LG G2 chẳng hạn, tienpromobile giá trên trời còn chia 2 bước giá. trong khi các cửa hàng khác rẻ hơn 1 triệu đến 1tr2, lại cũng BH tương đương 3 tháng, phụ kiện đi kèm đầy đủ. Nếu là bạn thì bạn chọn ai? Chỉ có khùng dư tiền mới đi chọn chỗ vừa bán mắc vừa không coi trọng khách hàng.Hậu quả của phá giá

6. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

đọc tiêu đề là thấy ủng hộ rồi, phá giá thì lấy được 1-2 khách rồi sau đó cũng ngỏm thôi, vì đâu có giữ được khách hàng.

7. vipvip ĐẤU GIÁ DẠO

Vấn đề bán hàng online là giá mà bác Hậu quả của phá giá - 1, tăng thì phải coi đối thủ mình thế nào nữa, lớ nghớ nó dìm cho chết Hậu quả của phá giá - 2, nên giá cả thì đi đôi với chất lượng + bảo hành, chứ nói thật, em bán hàng nè, khách mà trả giá kịch sàn là em cũng vui vẻ : giá này không bán được vì còn bảo hành nữa( rồi tốn ít nước bọt quảng cáo Hậu quả của phá giá - 3) , chứ giá thấp ngại bảo hành lắm Hậu quả của phá giá - 4

8. tucammoi Thành Viên Kim Cương

do chất lượng thôi TQ nó cài người bỏ chất gì vào cây khách ăn 1 lần là bỏ luôn.

9. gatre38 Thành Viên Kim Cương

Vấn đề ở đây là chủ thớt nói bán hàng online . Mà hàng online thì khách chỉ ngồi 1 chỗ xem xét chỗ nào giá tốt nhất . Công nhận khách hàng bây giờ là có lợi nhất. xem chỗ nào gần nhất giá tốt nhất ( rồi còn đòi fix nữa thì potay ) . Hàng điện tử còn BH nữa fix ji nổi nữa mà fix.

10. vipvip ĐẤU GIÁ DẠO

Thì online mới có kiểu so giá rồi hạ thôi, chứ cửa hàng thì ít lắm! Phá giá quá nên ngày mất giá, ngày xưa cách 3 năm tiền còn có giá bán con 016xxxxx078 còn được 200k, giờ tiền mất giá mà chắc gì 100k nó mua Hậu quả của phá giá

11. cici_yoyo0211 Thành Viên Bạch Kim

bác nói vậy nhưng là bác tính cho bác bán thôi, nhưng khi bác mua thì sao đúng ko nè ? bác có bán bao nhiêu đi nữa thì cũng có cái bác cần mua ở ngoài chứ ko thể nào tự cung cấp cho mình xài hết dc, mà khi bác mua thì bác chọn chỗ rẻ hay chỗ mắc ?

12. Exciter 186.68 Thành Viên Cấp 2

Đọc bài này lại tưởng nhớ đến mấy con cá basa Việt Nam xuất khẩu sang mỹ =)) đúng thặc là khốn khổ giá với chả cả.

13. Lý Nhã Kỳ Thành Viên Mới

delete. reason: spam nhảm.

Chỉnh sửa cuối: 16/8/17
  14. Lỡ Bước Thành Viên Kim Cương

quy luật thị trường bạn ơi

bạn chịu ko nổi thì phá sản, hehe, đi làm thuê

15. vipvip ĐẤU GIÁ DẠO

Thương trường là chiến trường mà Hậu quả của phá giá, không vận dụng đầu óc thì có mà phá sản Hậu quả của phá giá - 1

16. xedaptructuyen Thành Viên Cấp 3

Xin chào anh chi em 5s
    Dạo này, mình thấy Cứ giảm là chết nhưng ko giảm thì ko có khách. giá cả , chất lượng sản phẩm và dịch vụ sau hậu mải là bài toán khó đối với những ai đã và đang cần có doanh nhân có tâm và tầm. Không phải lúc nào cũng cố ga9ng1 là thanh công, nó cần nhiều yếu tố khác nữa như thiên hòa, địa lợi, thiên thời. Trên đây mình đã mạnh dạn nêu lên ý kiến cá nhân của bãn thân. Rất mong nhận được thêm các ý kiến của ace 5s. Mến chào cà nhà.

17. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Thớt nói bán hàng online thì dễ vậy chứ , gặp bên ngoài mà giá cả bán rẻ hơn thằng khác thì có thể bị nó thuê phường, thuế đến kiếm chuyện ngay vì dám phá giá.