Tìm kiếm bài viết theo id

Hãy là người phụ nữ thông minh với 8 cách ứng xử khôn ngoan nhất khi chồng ngoại tình.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi kimdung163, 3/6/17.

ID Topic : 8858982
Ngày đăng:
3/6/17 lúc 08:56
  1. kimdung163 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    7
    Trong cuộc sống không ai có thể đoán trước được điều gì, dù đã từng yêu thương nhau đến mấy nhưng rồi đến một ngày con tim lỗi nhịp khiến nhiều người đi lầm đường lạc lối lừa dối vợ con mình. Vẫn biết rằng đây là một chuyện khó có thể chấp nhận được nhưng hãy bình tĩnh để có cách hành xử khôn ngoan nhất, cùng tham khảo 8 cách ứng xử của người phụ nữ thông minh trong trường hợp phát hiện chồng ngoại tình.

1. Hãy im lặng là điều cần thiết nhất lúc này.

Khi biết chồng mình ngoại tình, bạn sẽ phải trải qua sự giận dữ vì bị sốc và tổn thương. Cảm xúc lúc đó như ‘tức nước vỡ bờ’, bạn chỉ tuôn trào một cách không kiểm soát những lời khó nghe trước mặt chồng, thậm chí là trước mặt cả những người khác nữa. Nhưng… cách ứng xử khi chồng ngoại tình thông minh nhất chính là giữ im lặng ngay cả khi nỗi đau đã lên đến đỉnh điểm. Lúc bình tĩnh, bạn mới thực sự tỉnh táo để đưa ra quyết định đúng đắn nhất.

Hãy là người phụ nữ thông minh với 8 cách ứng xử khôn ngoan nhất khi chồng ngoại tình.

Mọi lời nói trong lúc nóng giận đều không thể kiểm soát, tất cả những hành động trong lúc đó sẽ là sai lầm vậy nên hãy để mình được bình tâm nhất để suy nghĩ về tất cả những chuyện đã xảy ra trong thời gian qua và có một quyết định chính xác nhất.

2. Chia sẻ với người bạn thật sự tin tưởng nhất.

Ngay lúc này đây là lúc bạn cần ai đó để lắng nghe và cho mình một lời khuyên vì người ngoài cuộc sẽ có cái nhìn đúng đắn hơn. Hãy biết chọn mặt gửi vàng vì đôi khi mọi chuyện sẽ càng rắc rối hơn nếu bạn chia sẻ không đúng người, cần một người bạn thực sự tin tưởng.

Hãy là người phụ nữ thông minh với 8 cách ứng xử khôn ngoan nhất khi chồng ngoại tình. - 1

Khi có thể nói ra được với ai đó rồi bạn sẽ cảm thấy dễ chụi hơn, với lời khuyên của ai đó sẽ cho bạn những suy nghĩ và nhìn nhận lại mọi chuyện.

3. Dành thời gian cho bản thân.

Sẽ là sai lầm nếu bạn tự hủy hoại bản thân, buồn chán, tại sao bạn phải làm vậy hãy dành thời gian cho mình nhiều hơn để tinh thần luôn thoải mái và thư thái bằng cách đi spa, ăn uống, mua sắm… có rất nhiều cách để bạn có thể lấy lại niềm vui dù gặp bất cứ viêc gì vẫn phải xinh đẹp, đủ bản lĩnh đối diện mọi chuyện.

Hãy là người phụ nữ thông minh với 8 cách ứng xử khôn ngoan nhất khi chồng ngoại tình. - 2

Cần cố gắng và sống thật tốt, hơn lúc nào hết bây giờ bạn cần tỉnh táo và nghĩ đến mình cũng như con mình nữa bạn nhé hãy bỏ hết u buồn, vì đời còn nhiều điều có ý nghĩa lắm, kẻ thứ 3 thì mãi cũng chỉ là kẻ thứ 3 mà thôi.

4. Hãy làm những điều bạn thích ngay lúc này.

Các nhà tâm lý đều khuyên rằng khi trải qua bất cứ một nỗi đau nào đó, bạn nên tìm niềm vui từ những sở thích của mình, chẳng hạn như rủ bạn bè đi mua sắm, ăn uống, dạo chơi hay xem phim… Khi bị lôi cuốn vào một việc khác, bạn sẽ vô tình quên đi nỗi đau của chính mình. Và khi kết thúc tất cả để quay trở lại với nỗi đau thực tại, bạn sẽ trở nên bình tĩnh hơn và kiểm soát tốt hơn những suy nghĩ tiêu cực.

Hãy là người phụ nữ thông minh với 8 cách ứng xử khôn ngoan nhất khi chồng ngoại tình. - 3

Đừng tự nhốt mình trong bốn bức tường bạn nhé, hãy lục lại trong ký ức đi bạn còn rất nhiều sở thích mà còn chưa làm được vậy còn chần chừ gì nữa đây chính là cách giải tỏa nỗi đau tốt nhất.

5. Không theo dõi chồng.

Biết chồng ngoại tình, một là bạn quyết định chia tay, hai là tha thứ và cả hai cũng bắt đầu lại từ đầu. Nhưng một khi đã lựa chọn con đường thứ hai thì bạn không nên để mình bị ám ảnh và mắc kẹt trong suy nghĩ về việc chồng mình đã từng phản bội.

Hãy là người phụ nữ thông minh với 8 cách ứng xử khôn ngoan nhất khi chồng ngoại tình. - 4

Cách ứng xử khi chồng ngoại tình của một người phụ nữ thông minh là đừng cố hành hạ anh ấy hay hành hạ chính bản thân mình bằng cách theo dõi mọi hoạt động của chồng, quản lý thẻ tín dụng, hóa đơn điện thoại hay kiểm soát cả hòm mail của anh ấy… Tất cả những điều đó sẽ chỉ khiến cho hạnh phúc gia đình ngày càng xa tầm với hơn mà thôi

6. Bình tâm sắp xếp lại mọi việc.

Khi đã chuẩn bị sẵn sàng tâm lý và suy nghĩ về mọi chuyện bạn hãy yêu cầu chồng sắp xếp buổi nói chuyện nghiêm túc. Lúc này bạn hãy đưa ra quan niệm, suy nghĩ của mình và cách xử lý mà bạn cho là tốt nhất lúc này. Xem xét thái độ của anh ta ra sao và đánh giá xem tình cảm của hai vợ chồng có thể hàn gắn được hay không.

Hãy là người phụ nữ thông minh với 8 cách ứng xử khôn ngoan nhất khi chồng ngoại tình. - 5

Đánh kẻ chạy đi, không ai đánh người chạy lại, hãy nhìn vào thái độ, hành động và sự thật lòng của chồng mình trước khi đưa ra quyết định cuối cùng. Cuộc sống này là của bạn vì vậy nên nắm hay buông chỉ có bạn mới có quyết định đúng đắn nhất.

7. Tha thứ để giữ mái ấm gia đình.

Nếu thực sự chồng mình ăn năn hối cải, muốn cùng vợ bắt đầu lại từ đầu đó chỉ là một phút lầm lỡ thì hãy cho nhau một cơ hội. Khi nỗi đau lên đến đỉnh điểm bất cứ ai cũng nghĩ rằng khó lòng có thể tha thứ được, nhưng khi đã bình tĩnh lại thì bạn sẽ thấy mình cần học cách tha thứ để gìn giữ mái ấm gia đình.

Hãy là người phụ nữ thông minh với 8 cách ứng xử khôn ngoan nhất khi chồng ngoại tình. - 6

Đến một lúc nào đó bạn sẽ vì hai chữ gia đình biết tha thứ để bắt đầu lại từ đầu nhưng cần xem thái độ thực lòng từ phía người chồng mình để xem có nên hay không. Gia đình nếu bình yên được thì là điều tốt nhất.

8. Nếu tha thứ hãy quên mọi chuyện và đừng bao giờ nhắc lại.

Khi đã thứ tha thì hãy vị tha. Cố gắng vun đắp những điều tốt đẹp để chào đón tương lai tốt đẹp hơn. Chồng bạn đã từng ngoại tình, nhưng điều ấy không có nghĩa bây giờ anh ấy không thể là người chồng tốt. Chỉ cần cả hai người nghiêm túc rút kinh nghiệm, hạ thấp cái tôi cá nhân là gia đình có thể hòa thuận êm ấm.

Hãy là người phụ nữ thông minh với 8 cách ứng xử khôn ngoan nhất khi chồng ngoại tình. - 7

Lạc quan lên và đừng trách móc chồng. Bởi vì chuyện cũ đã qua có nhắc lại cũng chỉ làm buồn cho nhau. Ai cũng ghét sự cằn nhằn, bới móc chuyện cũ cứ nhai đi nhai lại. Thay vào đó hãy suy nghĩ lạc quan và tìm niềm vui khác thay thế bạn nhé. Đó mới là cách ứng xử khôn ngoan khi chồng ngoại tình của những bà vợ thông minh.

Trên đây là tất cả 8 bí kíp ứng xử thông minh nhất dành tặng các bà vợ khi phát hiện chồng mình đang say nắng, hãy thể hiện mình là người có văn hóa và khôn ngoan để kẻ thứ 3 không có cơ hội bước vào cánh cửa gia đình của bạn.

Nếu bạn đang gặp trường hợp này mà chưa có cách giải quyết việc cần làm hãy cầm máy bấm số 0918143203 chúng tôi sẽ cho bạn những lời khuyên chân thành nhất. Đừng chần chờ gia đình mới là điều quan trọng đó bạn.

TIN CÙNG CHUYÊN MỤC

duchoavn thích bài này.
    : Gia đình
  2. 7800II Thành Viên Kim Cương

Vợ em thì trong chuyện này nó cực kỳ cực đoan, 1 là của riêng nó, 2 là biến, nó bảo ko bao giờ chấp nhận xài đồ chung, kể cả trc kia, cho nên những gì ở quá khứ là em chôn sâu chôn chặt, giờ mỗi lần họp lớp về cứ nơm nớp sợ bọn bạn nó châm lửa đốt nhà thôi