Tìm kiếm bài viết theo id

hcm: mới khai trương cả ngày bán ~200k "vui" quá bà con

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi locchocancoc, 18/5/14.

ID Topic : 7354560
Ngày đăng:
18/5/14 lúc 00:41
  1. locchocancoc Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    11
    buồn quá mọi người ơi, sau một khoảng thời gian 6 tháng thất nghiệp và cũng chừng ấy thời gian kiếm mặt bằng hoặc quán nào đó sang lại để làm lại cái nghề bán trà sữa take away...(lúc trước đang bán được thì chủ nhà lấy lại_ 1 năm qua mà 2 lần như vậy, sau mỗi lần như vậy là phải làm lại từ đầu), kiếm ra được cái quán sang lại chủ yếu để lấy mặt bằng thì hôm nay là ngày khai trương quá mới, mình và bạn gái cùng làm, sau 3 ngày sửa sang dọn dẹp và đầu tư khá nhiều chi phí a-z và biết bao công sứa 2 đứa thì cái quán hình thành, nhưng đáng buồn thay một kết quả thực sự thất vọng ghê, tiền bán cuối ngày chỉ vẻn vẹn 220k toàn là tiền do hàng xóm ủng hộ giùm, hix, chưa từng bao giờ như thế, ngay cả ngày ế nhất của 2 quán cũ lúc trước bán cũng gấp 3 lần số này, chắc mọi người cũng khuyên là mới ngày đầu như vậy chưa nói trước được đừng nản sớm_nhưng mình cảm thấy tình hình bán lần này thật sự thảm lắm rồi, có kéo dài cũng ko ra gì, 2 đứa ngồi cả ngày sáng đến tối kiếm cả vốn lẫn lời chưa đủ tiền nhà nữa thì lâu dài cũng biết thế nào rồi hen...thương mỗi cái bạn gái mình rất chịu khó, ko có tiền xài nhưng trong hoàn cảnh này mà lại vô cùng lạc quan, cứ nhe răng cười làm đủ trò cho mình vui, nghe em nói 1 câu mà muốn ôm em khóc "a bán có tiền cho em tiền ra chợ bà chiểu mua quần áo nha!", cuối ngày về đưa em tiền mà một đồng em cũng ko lấy dủ túi em ko có lấy 1k, ko có em chắc mình nản đóng cửa dẹp quán ở nhà ngủ cho rồi. đã vậy thêm nữa là chỗ mình bán lại bị mấy anh phường làm khó vô cùng, tối ngày đi phạt, bắt bớ hốt hết không tha không cần biết, mỗi lần vậy làm rất căng, tuy là mình ko bày bàn ghế ra lề đường va cũng chẳng có xe khách nào hết mà còn cấm ko cho mình bán nữa, ko bán vỉa hè mà còn làm khó vậy đó...rõ khổ, hixhcm: mới khai trương cả ngày bán ~200k vui quá bà con

12:38AM 19-5-2014
    tình hình là mới đi bán về, giờ mới ăn cơm xong, cái bao tử sắp tiêu rồi, kết quả từ 9h sáng đến 11h đêm nay doanh số bán được chính xác là 403k, hix, được đỡ hơn hôm qua là tại vì mình giảm giá bán cực thấp luôn, suy nghĩ cả đêm qua rồi sáng nay đi in tờ giấy giảm giá nhân dịp khai trương bán chỉ còn 5k/ly, có ly chỉ 3k luôn, chẳng lời một đồng nào hết thậm chí lỗ, chẳng thà vậy còn hơn ngồi chơi rầu thúi ruột. Ko biết hết mấy ngày giảm giá xong trở về bình thường còn có ai mua ko nữa. Hôm nay bạn gái mình cũng vui cười vô tư lắm, tuy là hoàn cảnh em còn khó khăn và đơn chiếc hơn mình rất nhiều mà em ko chút lo lắng gì, tội nghiệp hồi trưa nay ko cho mình mua cơm về ăn sợ tốn kém, miệng thì nói ko đói chứ mình mua về ngồi ăn ngon lành nhìn mình cười, tuy là chỉ cho đi mua cơm với canh thôi đó nhá, ko có đồ ăn luôn, tối ăn tiếp cơm còn hồi trưa. xong một ngày, vẫn về nhà ko lấy đồng nào dằn túi. đúng là ế cỡ nào chứ mình vẫn cảm thấy hạnh phúc lắm rồi, em là động lực của mình lúc này, cầu mong em khỏe mạnh ko đổ bệnh gì hết, nếu ko mình suy sụp luôn quá, lúc trước là 2 đứa đã bị viêm dạ dày tá tràng vì suốt thời gian đi buôn bán năm qua ăn uống bất thường rồi, giờ ko biết tình trạng sao luôn.

12h5 am 20-5-2014
    trời mưa tầm tã, 11h 2 đứa đóng cửa quán chở nhau về trong mưa, về nhà ướt hết cả, em thì đang ho nữa. tiền bán hôm nay thu được tất cả là 606k chính xác từng đồng, nhờ còn chương trình giảm giá cực thấp dịp khai trương nên mọi người quan tâm mua cho, nếu ko chắc sẽ bán ít hơn nhiều. mai bán bữa cuối nữa hết giảm giá, mấy bữa nay đi bán làm công ko, thậm chí lỗ nhiều nữa, mỗi ly bán được mang lại niềm vui có khách nhưng phải bù lỗ trong đó, hix, đã vậy hôm nay mấy a ủy ban phường tới làm khó, kêu dẹp cái bục sắt mà công sức tiền bạc mình bỏ ra làm mới xài được 2 ngày, vì nền nhà cao hơn mặt đường nên làm cái bục này để để được cái xe bán câu khách, mặc dù lề đường lộ giới rộng thênh thanh mà bề ngang cái bục mình có 4 tất vậy cũng ko cho, dẹp rồi ko biết cái xe dẹp đi đâu luôn, bán được là nhờ cái xe bắt mắt, xong 1 ngày..báo cáo hết, ai quan tâm muốn biết tình hình thế nào thì ngày mai lên sóng giờ này tiếp...
    :baffle:theo dõi đón xem nhé, nhất là ai đang có ý định mở quán thì đây là dịp tìm hiểu chiêm nghiệm thực tế đó

12h28 22-05-2014
    hôm qua 1 h30 về đến nhà lăn đùng ra ngủ sáng dậy hết nổi ko muốn đi mở quán bán luôn, nhưng thôi cố gắng, hôm nay 21-5 mình bán được ~950k cũng là một tính hiệu đáng mừng, nhưng có cái phiền phức nè, bên phường xuống đòi kiểm tra giấy tờ mua hàng xuất xứ hàng hóa và giấy chứng nhận vệ sinh an toàn thực phẩm, luôn hóa đơn. OK muốn có thì có luôn, cây ngay ko sợ chết đứng mà, bán hàng đàng hoàng thì cứ ung dung, đưa hết mọi giấy tờ hóa đơn mua hàng của cty luôn, có con dấu luôn, giấy chứng nhận VSATTP thì đầy đủ từ các loại hạt, thạch, siro, trân châu đến trà, sữa đủ hết luôn, ko một thứ nào có nguồn gốc TQ luôn, thậm chí mình đi xin giấy kiểm nghiệm này nọ và có dấu sao y bản chính luôn. Đem lên ảnh coi xong hết bắt bẽ thì kiếm đến vụ đi lên quận đăng kí kinh doanh, làm mã số thuê, khám sức khỏe bắt đóng thuế này nọ nữa, ặc...mấy điều này mình đồng ý đúng nhưng có cần phải quá đáng vậy ko vì mình là một cái quán nhỏ thôi mà hixhix, lúc trước bán ở 2 chỗ cũ chả hỏi hang gì đến, đưa cái giấy đi đóng thuê là xong, còn mấy a chỗ này thì hành hạ quá đáng hết chỗ nói. muốn dẹp cho xong

12h54 pm 29-05-2014
    cả ngày hôm nay xui xẻo nối tiếp xui xẻo, buồn quá sẵn lên update tình hình cho ai quan tâm biết luôn:
    xui tập 1: chiều nay trời mưa tuy ko lớn lắm nhưng gió lại rất mạnh, mái hiên quán mình đang rất yếu, sợ gãy mái và có thể sập mang nợ nên cố gắng bắt ghế đứng lên lấy tay đỡ chống cự với sức gió, không vững nên té từ trên cao xuống hậu quả là tay chân sưng trầy đầy máu me hết, thảm hơn là cái xe bị bể luôn phần mái vòm bằng mica (cái này là phần đắt nhất và quan trọng nhất của xe luôn)..hix đau sao nhưng ko bằng xót của cái xe vì làm cái xe phần mái này của 4-5tr rồi.
    xui tập hai đến: 2 chiếc xe công an ập đến bất thình lình, 1 chiếc của phường, 1 chiếc của quận ập vào quán mình, ko cần nói nhiều, hốt 2 cái kệ sắt mặt gỗ quăng lên xe luôn, 2 cái kệ này mình có nói ở tập trên rồi, nó nhỏ bé chả đáng gì so với cái lề đường rộng thênh thang vậy mà cũng ko tha, công sức tiền của làm mới xài 1 tuần coi như đi toi....
    Xui tập 3 đây: đang bán ế gặp 1 ông chạy vào ăn nói rất ngầu, rất lớn tiếng ba hoa này nọ, nhìn rất giang hồ, mua 2 ly trà sữa đưa 500k, thói lại đúng thì chả kêu thiếu 100k, mình và bạn gái rất kỹ nên ko có chuyện thiếu đâu, huống chi trước khi chả đến đã đếm tiền bán có bao nhiêu hết rồi nên chắc chắn lắm. mánh ổng là muốn vừa muốn uống miễn phí vừa bảo toàn tờ 500k và lấy hết số tiền mình thối lại luôn (túm lại là lừa lấy 500k đó) thiệt hại là mình mất 500k vì chiêu trò với kịch bản và cách diễn rất chuyên nghiệp này. lấy cái kệ này xe mình chả ai thấy và cũng chả biết chỗ để đâu luôn, vì cái nền nhà quá cao so với lề đường. xong cái này ko có khách luôn.
    xui tập 4 đi về hết xăng quay lại cây xăng đổ xong bể luôn cái bóng đèn compact tiết kiệm điện loại lớn mua hết 120k luôn, hình như chưa qua ngày mới nó chưa hết cái xui hay sao đó, xong đúng 12h khuya kết thúc 1 ngày xui toàn tập về nhà trong buồn bã, cả ngày làm ko lời mà còn thiệt hại đủ thứ.
    30-5-2014 12h45
    hôm nay là một ngày bán ế, đã vậy còn gặp mưa, ế vì cái xe phải đẩy tuốt vào trong khuất quá ko ai thấy, khách quen còn biết chứ người qua đường khỏi thấy luôn...hix đã vậy bể thêm 1 cái đèn trang trí xe nữa...chán nả quá, mỗi ngày làm suốt 14 tiếng công 2 đứa đủ trà tiền nhà cho chủ.

2. CyanNQS Thành Viên Cấp 3

còn hơn bạn gái mình, suốt ngày ăn ngủ như heo

3. locchocancoc Thành Viên Cấp 4

tội nghiệp nhỏ theo mình chả ra gì hết

4. tucammoi Thành Viên Kim Cương

ở khu nào mà CA nghiêm vậy ra khu HHT Tân Bình mà bán đông nghẹt.

5. locchocancoc Thành Viên Cấp 4

mình ko muốn nói ra quán ở đâu hết

6. longvip21 Thành Viên Cấp 5

nói để anh m 5s còn tới uống trà sữa 8 chuyện làm ăn chứ bạn .

7. locchocancoc Thành Viên Cấp 4

mình lên đây buôn chuyện tâm sự thôi, một khi đã giải bày hoàn cảnh lúc này ra rồi thì khi mọi người tới quán sẽ nhìn mình và bạn gái rồi suy nghĩ như thế nào đây...nên ko nói ra

8. longvip21 Thành Viên Cấp 5

khách thì phải qua ít nhất nửa tháng mới biết đc bồ ơi , chứ ngày đầu tiên đã ai biết ở chỗ đó có cái quán của bạn đâu mà người ta tới , phải cho khách có thời gian đi qua đi lại thấy quán của bạn đã chứ , sau nửa tháng nữa chắc bạn sẽ có 1 topic khoe khách đông quá làm mệt quá . hehe , hi vọng là như vậy , chúc bạn may mắn

9. tucammoi Thành Viên Kim Cương

vậy cho biết phường mấy quận mấy ko? đang cần nơi có công an mạnh.

10. LyCuCu Thành Viên Vàng

nói chung kinh doanh thì quảng cáo rất quan trọng ! ae 5s cũng có nhả ý muốn ủng hộ mà bạn ko cho địa chỉ là sao ? bạn nên cho địa chỉ để ae ủng hộ ! biết đâu có nhiều mem 5s thích quán của bạn và lập nhóm mỗi khi chém gió là offline ở quán của bạn sao ?
    - mà chưa gì đã nản rồi là sao? 1 ngày 200k đở hơn đóng cữa là ko có 200k luôn đó ! với lại nhắm mặt bằng nào ngon thì kí hợp đồng ! chứ bây giờ chủ nhà nhiều người kì lắm thấy người ta làm được là đuổi đi àh!

11. DepTraiKoDoiThu! Thành Viên Cấp 4

thấy kể mà tội nghiệp, nhưng thay vì kể xong rồi ko nói gì về quán thì cũng là cái dỡ !
    buôn bán ngày nay kinh doanh online chiếm đa số thị phần, trà sữa, bánh tráng trộn ... PR trên các trang mạng điện tử là bình thường .
    Thay vì ngồi than vãn thì hãy bắt tay vào PR cho quán của mình !
    Tuy không chắc chắn sẽ thành công, nhưng chắc chắn 1 điều là mình sẽ qua ủng hộ quán bạn ngay khi biết thông tin về quán . Sự ủng hộ ở đây không phải là tội nghiệp như bạn nghĩ, mà là tiếp thêm nghị lực cho tuổi trẻ kinh doanh, hãy tự tin ở bản thân mình, và dù cho bạn có khó khăn thế nào đi nữa, thì bạn vẫn còn 1 điều quý giá mà ko phải ai cũng có : người bạn gái của bạn !
    Hãy đứng vững bạn nhé !

Khoảng trống. thích bài này.
  12. Ben-Bi-The-Thao Thành Viên Cấp 3

Mìn cũng thĩx trà sữa. Quan trọng ATVS là ok. Cho vo con tới uống. Cuối tuần rùi. Ko uống quán này thì quán khác.nhưng biết thì qua quán a e uống zui hơn chứ

13. béo phệ Thành Viên Cấp 5

lập fanpage fb thử coi, chưa thấy ai bán qua mạng giao tận nhà ^^^^ chịu khó giao đầu lỗ tiền xăng nhưng có mối thì ngon hcm: mới khai trương cả ngày bán ~200k vui quá bà con

14. A.1 Thành Viên Cấp 4

Vạn sự khởi đầu nan, , , bác cứ cho địa chỉ đi.

1 ngày em cũng lừa tình đ.c vài thằng chở em qua đó uống trà sữa ak

hcm: mới khai trương cả ngày bán ~200k vui quá bà con

15. stkcy_now Banned

Hợp đồng có công chứng không mà chủ nhà lấy lại hợp đồng thế bạn

16. Quang Tèo Thành Viên Cấp 3

em trai giảm giá 50% cho ae 5s đi. mọi người tới ủng hộ :moneygrubber:

17. Voica Thành Viên Cấp 2

Nhắm khu đó teen nhiều thì trà sữa, oteen thì cafe mang về!

18. TienVangDola Thành Viên Cấp 5

hcm: mới khai trương cả ngày bán ~200k vui quá bà con - 1

19. ThanhLyMinhHung Thành Viên Cấp 4

Trà sữa bây giờ khó bán nhĩ, mới khai trương chắc cũng ít khách bạn cố gắng đi.

20. Mắt Kính SV Thành Viên Cấp 4

Cho cái địa chỉ anh em còn qua ủng hộ nào