Tìm kiếm bài viết theo id

hcm - tìm đường đi chợ gò - biên giới tây ninh

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi lamtuannga, 1/3/17.

ID Topic : 8761816
Ngày đăng:
1/3/17 lúc 05:15
  1. lamtuannga Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    15
    -
    Mình muốn qua chợ gò ( biên giới tây ninh – campuchia ) để tìm mua số lượng lớn các loại nhạc cụ SECON-HAND , , mong các bạn nào biết đường , hoặc thường đi mua hàng , hướng dẫn dùm đường , rất cám ơn ,

Các bạn nào có lòng , cho số đt , mình sẻ gọi .

-------------------------------

hoangkhiem27 thích bài này.
  2. tudiep_27 Thành Viên Cấp 5

Trước cũng định đi, kiếm trên mạng thấy hướng dẫn cụ thể mà

3. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

Chợ Tà Mâu hả bạn ,ở xã Vĩnh Ngương,An Giang nhe bạn ,gần thị xã Châu Đốc (Chùa Bà Châu Đốc) ha bạn
    Cách đây 17 năm có chơi nhưng ở đó đồ lai nhiều ,muốn phải tận Nam Vang có nhiều khu chợ chuyên bán hàng công Nhật_Sing về (2000) nhưng nói trước bên đó lừa gạt ,chém giết nên phải khôn khéo ,có người quen ,đở đầu còn 1 mình thì 99 phần thua đó ,có khi đi về không lành lặn hay bỏ xác bên đó luôn (cướp tiền ,giết vùi thây ...)
    Nếu có bản lãnh hay người dẫn đường thì lên cửa khẩu Poi Pet giáp Thái Lan không xa căn cứ Pailin ,nếu đi đường tiểu ngạch sang biên giới TL thì phải đi xuyên đường rừng cẩn thận rắn hổ bướm ,nó mà hôn 1 cái là bỏ xác ,nọc độc nó chảy nhanh kinh khủng ,chớp mắt không cứu chữa kịp là die ,hi đi rừng hay bị cắn vào mặt ,tai hay chân ,qua bên kia biên giới đi đường khoảng 20 km sẽ đến chợ trời ngã 3 biên giới nơi đó rất phong phú hàng lậu nhưng mua đã khó, đem về thì cực khó ,phải có đường dây bảo kê ... hihi
    Nếu ngại nguy hiểm thì đi Nam Vang (Phnom Penh) đến cầu Sài Gòn (biệt danh của dân đi buôn Cam đặt,đi qua phà Neak Loeang (Nét luông) 1 đoạn ) : đi xuống dạ cầu 1 dãy nhà tập trung hàng đánh từ chổ mình đã nói ở trên về ,tất nhiên giá mắc và có nhiều khi trộn đồ hư , phải rành nghề, rành giá ,ngoài ra ở ngoai ô Nam Vang có vài chổ tập kết hàng rất nhiều hiihi
    Đó là thời điểm cách đây 17 năm (2000) ,bây giờ Cam cũng có chính sách ngăn chặn nên chắc không tồn tại các chợ ,điểm tập kết nhiều đâu nên giả đi du lịch tiền trạm trước thăm dò đã ,hihihi
    Đó là đôi điều mình biết san sẽ để ae đi sau ,đỡ mất thời gian tìm hiểu hơn để tập trung vào đặc vụ chính của mình đề ra ,kkkk
    Thân mến

Chỉnh sửa cuối: 1/3/17
    haisme, lamtuannga and duchoavn like this.
  4. lamtuannga Thành Viên Cấp 1

-----------------

cám ơn bạn , mình không định đi xa như vậy , nghe nói chợ gò ( biên giới tây ninh ) đã có , nhưng tìm hoài trên mạng mà chưa có

5. lamtuannga Thành Viên Cấp 1

-

tìm trên mạng chưa ra địa điểm cụ thể bạn ơi ...

6. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

chợ gò thì chỉ có chợ gò Tà Mâu ,xã Vĩnh Ngương ,AG thôi còn TN làm gì có gò mà có chợ hả ,chắc nghe mấy thánh xạo phán rồi ,hí
    hay mới thành lập lấy tên chợ gò để cho thiên hạ nhầm với ở AG đó
    kakakka
    Nói chung muốn nhập hàng phải đi xa hơn đến chổ phân phối lớn : xả Công trực tiếp chứ qua mấy cái chợ nhỏ ,chúng nó tráo đồ ,mông má mua về bán ve chai đó bạn

duchoavn thích bài này.
  7. hungbuigiang Thành Viên Kim Cương

cũng có ý định đi , đọc xong , hết muốn ....

8. GauMoi Thành Viên Cấp 3

Chợ Gò Tà Mâu ở An Giang ko phải Tây Ninh. Đã từng mò mẫm tự đi ko tìm hiểu gì ráo, bạn cứ xuống tới Châu Đốc, hỏi ở chân núi ng ta sẽ chỉ đường qua tới chợ Gò, ng dân ở đó họ nhiệt tình lắm. Vào tới cái đường ven sông (lâu quá ko nhớ đường tên gì) có rất nhiều dịch vụ xe ôm (20k chở vào và chở ra, tại đi đường đê 2 bên là ruộng nên đi bộ cũng hơi xa). Nhưng nói trc, trong chợ (đa số thấy ng Việt đứng bán) bán đồ ko rẻ đâu, nhiều thứ còn mắc hơn 5s, kinh nghiệm là bạn phải trả hơn nửa giá nó đưa ra và bạn phải biết coi hàng mới dám mua bên đó tại vì đồ tào lao trong đó cũng nhiều lắm (chỉ có ly sương sa hột é là rẻ - 5k). Lưu ý là ko đc quay phim chụp hình trong đó, nó tịch thu luôn đấy

hungbuigiang and hoangkhiem27 like this.
  9. hungbuigiang Thành Viên Kim Cương

------

ở tp HCM mình , cũng có mấy nơi xả công , phân phối lớn , thời gian đầu , hàng hóa còn tạm được , thời gian sau , dù xả công trực tiếp từ cảng , hàng cũng toàn đồ rác đúng nghĩa , không còn gì để lấy , lý do họ nhập nhửng công bệ rạc từ bên nhật , vì các công đó rẻ tiền , hoặc cho không , nên giờ cũng không dám lấy ....

10. 8xconnect Thành Viên Bạch Kim

Chợ Gò Tà Mâu ở An Giang và Tây Ninh chỉ có chợ biên giới ở cửa khẩu Xa Mát thấy bán đồ nghĩa địa tương tự nhau .
    Nhưng giờ của khó người khôn lắm bạn ơi .

11. Qwewqwe Thành Viên Cấp 1

Hóng đường đi . Ở cà mau fk bann

12. boy_langtu Thành Viên Kim Cương

bạn về ang giang châu đốc hỏi chợ gò là người ta chỉ cho ...đa số dân ở đó qua gò mua đồ về xài và hàng lậu để bán ....mình wa đó mấy lần chủ yếu đi săn hàng độc chứ giá thì bọn nó nắm giá hết rồi .....bạn có thể mua rồi đặt cọc nó ship tới tận nhà qua châu đốc có phí .....

hungbuigiang thích bài này.
  13. hungbuigiang Thành Viên Kim Cương

-----------------------------

sẻ mò qua săn thử hàng độc , có bạn nào đi cùng không ?