Tìm kiếm bài viết theo id

HCM- Trung tâm bảo hành ổ cứng SEAGATE nằm ở đâu vậy mấy bro ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi cuteboysaigon, 14/3/08.

ID Topic : 138060
Ngày đăng:
14/3/08 lúc 10:43
  1. mobi_lap_pc Thành Viên Bạch Kim

BH của Seagate
    (Achieva Vietnam) 37/8 Tran Dinh Xu Street Cau Kho Ward District 1

2. duaconphasan Thành Viên Cấp 2

Hdd seagate ata 40gb (bao hanh den 11/2011),dem den 18A Cong hoa con dc bao hanh ko cac ban.

3. dilmah Thành Viên Cấp 4

Nếu phù hợp điều kiện bh thì đương nhiên là đc. Đc đổi ổ 80GB hoặc 160GB luôn đó do HDD 40GB đã hết hàng để trả bh. Chúc mừng bro HCM- Trung tâm bảo hành ổ cứng SEAGATE nằm ở đâu vậy mấy bro ?

4. 5giayonline Thành Viên Cấp 4

Tks

5. danhphan8 Thành Viên Bạch Kim

Seacare TPHCM : 18A Cộng hòa , Q Tân Bình , ĐT : 838118728

6. thienan Thành Viên Cấp 4

Đang cùng cảnh ngộ.

7. dkpro194 Thành Viên Cấp 4

chính xác tất cả hdd seagate deu bao hanh ở 18a cộng hòa hết.các bạn có tim cung ko ra đâu.chỉ có ng đi rùi mới bít thui.chính xác thì nó nằm trong cái chỗ gọi là "trung tâm ứng dụng kỹ thuật và sản xuất" của bộ quốc phòng.nó giống như 1 khu công ngiệp nhỏ vậy đó.trong đó có nhiều cty,có trường quốc tế...các bạn đi từ cộng hòa cũng dc.hoặc có thể vô bên cổng đường nguyễn thái bình.cứ chạy vô thoải mái.tìm tòa nhà của "ups",cty vận chuyển toàn cầu ah.rùi hỏi ng ta phòng bảo hành cua seagate o dau.ng ta chỉ cho.có j ko rõ hỏi m.0933598833

8. dilmah Thành Viên Cấp 4

Nói cho đơn giản là nó nằm trong con hẻm Học viện Hàng không, ở ngoài có cái bảng Học viện Hàng không to đùng. Hỏi ai cũng biết.

9. L_P_S Thành Viên Cấp 5

nó sợ mình tìm thấy đó nên chui vô kẹt núp

10. vvnvvd Thành Viên Cấp 4

trộm mộ hoành hành HCM- Trung tâm bảo hành ổ cứng SEAGATE nằm ở đâu vậy mấy bro ?

11. huu_nghia111 Thành Viên Kim Cương

Mình mới đem cái SG 80G đi bảo hành hôm qua, sau khi đã nghiên cứu rất kỹ những thảo luận của anh em trên diễn đàn. Ngại gì mà không đi, các bạn cứ làm đúng thủ tục của Nhà sản xuất đưa ra là được rồi! Các bạn cứ nhấp vào liên kết này và điền đầy đủ thông tin vào để tạo phiếu RMA.
    https://store.seagate.com/webapp/wcs/stores/servlet/SgCheckWarrantyView?langId=-1&krypto=lZV0ifY90uy6PUbeNYxmlJ%2FeOamQTU8vX%2FyVcskL7Ra8YMmV34QjfaXbpO6NlvwR%2BTEC3tVdnhJ0%0AtmaQWKyGUNscSUkjrgNNSrX6sZWZFxPTN7qiNOvGlw%3D%3D&ddkey=SgSSORedirect
    Sau đó in trực tiếp từ trang web ra làm 2 bản (giấy A4). Mang hai bản RMA cùng ổ cứng của mình lên 18A Cộng Hòa. Các bạn cứ chạy thẳng vào trong gặp một cái cổng DOANH TRẠI QUÂN ĐỘI VIỆT NAM thì rẽ vào đường dành cho xe hai bánh chạy qua cái cổng đó hoặt gặp anh Bảo vệ nào thì cứ hỏi Phòng bảo hành của SG là người ta chỉ liền hà các bạn cứ yên tâm. Chạy vào trong khoảng 30m để ý bên tay trái có cái kho của UPS thì gửi xe và hỏi anh Giữ xe Phòng bảo hành SG.
    Các bạn giao ổ cứng và phiếu RMA nhân viên bảo hành sẽ ký nhận và trả lại một phiếu cho bạn, lúc này bạn có thể yên tâm ra về và chờ 5 – 7 ngày SG sẽ gửi ổ cứng BH đến tận nhà bạn (địa chỉ mà bạn đã điền vào phiếu RMA) không tốn bất kỳ chi phí nào!(Nhớ mang theo giấy CMND, BLX xuất trình khi qua cổng bảo vệ)
    Chúc các bạn thành công!

12. mooncomputer Thành Viên Cấp 5

bữa trc gửi bảo hành con 160g
    khoảng 10 ngày sau hàng trả về : mới keng, đáng nể là bao bì bảo vệ nhìn hoàng tráng king
    Nếu bro có đăng kí theo dõi qua email thì nó sẽ báo đường đi nước bước

13. nilania_gm Thành Viên Cấp 4

Tình hình là em mới đi BH Seagate bên 18A (cái khó là tìm số nhà, 18A này nằm bên số lẻ...=)) ). Mang đầy đủ các giấy tờ về, có RMA đầy đủ, hàng cũng mới toanh..chỉ có cái là hàng này em mua bên Thái. sau khi đợi 2 tuần, gọi lên thì...HCM- Trung tâm bảo hành ổ cứng SEAGATE nằm ở đâu vậy mấy bro ?) nhân viên phán 1 câu xanh rờn: "Hàng xách tay mua ở đâu thì về đó mà bảo hành" ...về tháo ra nghiên cứu lun (ổ gắn ngoài, 1 TB).

14. khuonghnguyen261 Thành Viên Cấp 4

Bạn mang lên 18A cộng Hòa ý,nếu không đc bạn chuyển qua mình mang đi BH cho nhân tiện mình cũng đi BH ổ 160GB

15. Yuna_SHARP Thành Viên Bạch Kim

Nghe thiên hạ đồn là Seagate 18A CH không bảo hành hàng xách tay nữa...nghe ngán ngán!!! Mình thì chơi toàn Retail, làm gì có tem ở VN hix

16. shivakl Thành Viên Cấp 3

doi sang xai Weston di ban.. may hom may bi loi. dem ra Phong vu bao o cung thieu nguon bi bad sector.. ma PV bao hanh co 1 nam. trong khi o cung 500gb minh xai dc 2nam may roi.. nen dem ra bh o weston gi do gan ng~ kim. gap e nhan vien lay cai may wet' wet' - giong wet' ma~ vach tinh tien` trong siu thi day. roi keu dien` thong tin ho ten - loi~ gi . minh bao bad sector ( chi noi mieng thoi nha - ko co giay viet gi ben Phong vu viet wa ca ) - e nhan vien cung chi we't ma~ vach kiem tra thoi chu cung chang thay check loi~ liec gi`

dang dung loay hoay ngo' ngo' un' tra` da' thi e ay hoi o~ cung a co gi wan trong ko, xoa dc ko. minh ok cai rup thi e ay xach ra cai o cung 500gb moi tinh trong bao ni long -chua khui lun . bao xong roi HCM- Trung tâm bảo hành ổ cứng SEAGATE nằm ở đâu vậy mấy bro ? - 1HCM- Trung tâm bảo hành ổ cứng SEAGATE nằm ở đâu vậy mấy bro ? - 2HCM- Trung tâm bảo hành ổ cứng SEAGATE nằm ở đâu vậy mấy bro ? - 3 . bo tay 3p doi dc cai o cung moi ma ko can check loi~ gi` chi tin loi noi mieng hehe
    3p doi dc cai o cung moi. minh cu tuong fai gui di bao hanh vai tuan` chu'..

nghi toi nghi luon, ve nha ngi~ hay la o~ cung no' cho muon xai ta.m. ma may thang roi` ko da dong gi ca. cahc la doi~ lun cai moi roi HCM- Trung tâm bảo hành ổ cứng SEAGATE nằm ở đâu vậy mấy bro ? - 4 HCM- Trung tâm bảo hành ổ cứng SEAGATE nằm ở đâu vậy mấy bro ? - 5HCM- Trung tâm bảo hành ổ cứng SEAGATE nằm ở đâu vậy mấy bro ? - 6

ung ho Weston muon nam

17. shivakl Thành Viên Cấp 3

wen cho e hoi la may cai o~ cung thi bao hanh 3 nam hay tron doi` vay cac bac >.<

bua no doi cai o cung weston 500gb nguyen bao moi tinh , mung wa chay ve lun ma wen chua hoi bao hanh bao hiem gi ca

18. dilmah Thành Viên Cấp 4

Bảo hành tính tiếp thời hạn còn lại trong hạn 3 năm lúc bạn mua cái ổ đầu tiên.

HDD bạn mua nếu là hàng chính hãng thì lúc nào cửa hàng cũng chỉ bh có 1-2 năm (thường là 1) cho bạn thôi. Các năm còn lại tự bạn phải đem lên NPP hoặc TTBH chính hãng bh.

Còn hạn bh 1 năm, 3 năm hay 5 năm thì tùy vào từng dòng HDD.

19. tran van trung Thành Viên Vàng

18A cộng hòa bảo hành được lắm mà , mình đi bảo hành hoài đâu có bị gì đâu , tụi nó còn mang tới tận nhà cho mình nữa , nhưng mình phải in ra thông tin cho nó

20. eaglelk Thành Viên Cấp 1

Em còn đâu hơn máy bạc, em mua HDD Seagate 500GB dc 5 tháng, giờ nó bị Bad, em dem qua 18A Cộng Hoa, no giữ ỗ cứng và nói là để kiểm tra từ 3 - 7 ngày, ngày thứ 3 mình gọi hỏi thì bảo là 3-7 ngày lận, đợi đi...ngày thứ 5 mình gọi thì chờ đi, nếu bảo hành sẽ gởi đến tận nơi...ngày thứ 7 mình gọi đến thì bảo, ổ cứng này của nước ngoài, hàng này xách tay,...nên ko đc bảo hành. Trong khi 5 tháng trước đích thân mình là người đi mua cái HDD này ở Lý Thường Kiệt.

Mình ko ngờ một thương hiệu lớn như thế lại có thái độ chăm sóc khách hàng như thế ????

Nếu ko bảo hành đc thì từ hôm thứ 3 tôi gọi đến thì báo liền để tôi còn biết?

Mong rằng mọi người đừng để bị Seagate VN lừa nữa.