Tìm kiếm bài viết theo id

hcm: túp lều tranh 2 quả tim vàng, chia sẽ vì ganh tị cho đỡ buồn

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi lungtungtualua, 4/5/15.

ID Topic : 8042599
Ngày đăng:
4/5/15 lúc 23:49
  1. lungtungtualua Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    13
    vào viện nằm mấy ngày cưa mất một ngón chân cái, buồn thì ít nhưng thấy cái cảnh này mới bồi hồi day dứt hơn: ngày mình sắp ra viên có cặp vợ chồng trẻ mới vào, cô vợ 9x đi kiếm giường cho chồng nằm chờ nhập viện đi mổ, nhìn thì chẳng ai lại nghĩ là 2 vợ chồng, hỏi ra mới biết 2 người lấy nhau 3 năm ngoài thanh hóa, đã có con 3 tuổi để ngoài quê cho ngoại nuôi, cả 2 ko có việc làm vào đây mưu sinh, cả 2 làm công nhân, lúc đầu làm chung 1 cty, nhưng ko có hàng làm thu nhập bấp bênh nên chồng đi làm thuê xưởng gỗ

Chủ xưởng bắt qua Lào làm, đang ngồi làm thì bị xe tải chạy tông thẳng vào làm anh chồng bị thương nặng, cái xưởng ở vùng xâu vùng xa trong rừng nên chỉ băng bó tạm, anh em giúp đỡ này nọ cho vết thương tạm lành, giờ hơn 1 tháng cái chân ko đi được luôn, nên trở về với vợ để 2 vợ chồng thu xếp vào sài gòn chữa trị, tiền thì vay mượn nhiều nơi.

Tranh thủ trước ngày mổ cô vợ làm đêm mấy ngày để gom tiền lo cho chồng và còn xin nghỉ phép được. Ngày vào mổ mình nhìn 2 người mà xót xa, vì nằm cạnh giường mình nên mình để ý, buổi tối 2 vợ chồng ko dám ăn để dành tiền, hành lý chẳng có gì ngoài vài bịch sữa tươi cô vợ để dành cho chồng, thêm vài chai nước lọc, đêm đến ko có chăn mềm gối đắp, lúc vắng 2 người lấy tiền ra đếm tới đếm lui, tiền lẻ thì nhiều, vì sợ ko đủ tiền mổ nên cứ hỏi bà con xung quanh mổ khoảng bao nhiêu, phần vì vừa sợ tiền bạc bị mất cắp nên cẩn thận gói gém...

Cái đáng nói ở đây của mình là (tui ko cao cả gì vì cảm thương hoàn cảnh khó khăn của 2 người đó, mà vì tui ganh tị cái này nè): cô vợ là một người vợ mẫu mực từ ngoại hình tới phẩm chất tính cách, rất đẹp từ dáng vóc tới mặt mũi, nhìn rất trẻ (còn a chồng hơi bị xấu mới đau), nhìn dáng chẳng giống phụ nữ đã có con mà y hệt sinh viên 18, tính tình hiền dịu nhẹ nhàng, hết mực lo lắng cho chồng từng li từng tí mà vẫn cười nói niềm nở với mọi người, chẳng than khó ngại khổ...

Qủa thật a chồng này rất may mắn làm tui ganh tị lắm luôn, trong hoàn cảnh hoạn nạn nghèo khó mà có người vợ hết mực yêu thương chăm sóc ngày đêm thế thì thật là phước gì bằng, hạnh phúc nào hơn lúc có nhau thế này. thật là hiếm có, hiếm có, một túp liều tranh 2 quả tim vàng vẫn còn nha mọi người, quan trọng có phước thì sẽ được hưởng và hơi khó kiếm thôi. nghĩ lại vợ mình thì bỏ mặc mình nằm viện, tính tình thì như chằng lửa chỉ biết làm xấu hổ mình...

hix tủi thân chạnh lòng và xót xa vô cùng....ghen ăn ghét ở là đây, tới giờ ra viện về nhà nằm rồi mà vẫn còn suy nghĩ buồn hoài, phần nữa là nhớ nhớ người ta sao đó...hix vừa thấy tội vừa thấy thương thấy yêu.

Chỉnh sửa cuối: 5/5/15
  2. ThịnhHói Áo Phong Sương Hành Trình

đó là thiên đường , và đối với mình tình huống trên cũng nói lên tình nghĩa vợ chồng , cứ việc cưới nhau có con rồi sẽ có dc cái tình cái nghĩa , chứ yêu nhau cho lắm cắn nhau cho đau ,
    lúc ốm đau sẽ biết ai là người tốt đó là vợ taaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

3. Ronaldo CR7 Banned

(không liên quan, ngồi cách hàng giùm cho bro) @@

vào viện nằm mấy ngày cưa mất một ngón chân cái, buồn thì ít nhưng thấy cái cảnh này mới bồi hồi day dứt hơn: ngày mình sắp ra viên có cặp vợ chồng trẻ mới vào, cô vợ 9x đi kiếm giường cho chồng nằm chờ nhập viện đi mổ, nhìn thì chẳng ai lại nghĩ là 2 vợ chồng, hỏi ra mới biết 2 người lấy nhau 3 năm ngoài thanh hóa, đã có con 3 tuổi để ngoài quê cho ngoại nuôi, cả 2 ko có việc làm vào đây mưu sinh, cả 2 làm công nhân, lúc đầu làm chung 1 cty, nhưng ko có hàng làm thu nhập bấp bênh nên chồng đi làm thuê xưởng gỗ

Chủ xưởng bắt qua Lào làm, đang ngồi làm thì bị xe tải chạy tông thẳng vào làm anh chồng bị thương nặng, cái xưởng ở vùng xâu vùng xa trong rừng nên chỉ băng bó tạm, anh em giúp đỡ này nọ cho vết thương tạm lành, giờ hơn 1 tháng cái chân ko đi được luôn, nên trở về với vợ để 2 vợ chồng thu xếp vào sài gòn chữa trị, tiền thì vay mượn nhiều nơi.

Tranh thủ trước ngày mổ cô vợ làm đêm mấy ngày để gom tiền lo cho chồng và còn xin nghỉ phép được. Ngày vào mổ mình nhìn 2 người mà xót xa, vì nằm cạnh giường mình nên mình để ý, buổi tối 2 vợ chồng ko dám ăn để dành tiền, hành lý chẳng có gì ngoài vài bịch sữa tươi cô vợ để dành cho chồng, thêm vài chai nước lọc, đêm đến ko có chăn mềm gối đắp, lúc vắng 2 người lấy tiền ra đếm tới đếm lui, tiền lẻ thì nhiều, vì sợ ko đủ tiền mổ nên cứ hỏi bà con xung quanh mổ khoảng bao nhiêu, phần vì vừa sợ tiền bạc bị mất cắp nên cẩn thận gói gém...

Cái đáng nói ở đây của mình là (tui ko cao cả gì vì cảm thương hoàn cảnh khó khăn của 2 người đó, mà vì tui ganh tị cái này nè): cô vợ là một người vợ mẫu mực từ ngoại hình tới phẩm chất tính cách, rất đẹp từ dáng vóc tới mặt mũi, nhìn rất trẻ (còn a chồng hơi bị xấu mới đau), nhìn dáng chẳng giống phụ nữ đã có con mà y hệt sinh viên 18, tính tình hiền dịu nhẹ nhàng, hết mực lo lắng cho chồng từng li từng tí mà vẫn cười nói niềm nở với mọi người, chẳng than khó ngại khổ...

Qủa thật a chồng này rất may mắn làm tui ganh tị lắm luôn, trong hoàn cảnh hoạn nạn nghèo khó mà có người vợ hết mực yêu thương chăm sóc ngày đêm thế thì thật là phước gì bằng, hạnh phúc nào hơn lúc có nhau thế này. thật là hiếm có, hiếm có, một túp liều tranh 2 quả tim vàng vẫn còn nha mọi người, quan trọng có phước thì sẽ được hưởng và hơi khó kiếm thôi. nghĩ lại vợ mình thì bỏ mặc mình nằm viện, tính tình thì như chằng lửa chỉ biết làm xấu hổ mình...

hix tủi thân chạnh lòng và xót xa vô cùng....ghen ăn ghét ở là đây, tới giờ ra viện về nhà nằm rồi mà vẫn còn suy nghĩ buồn hoài, phần nữa là nhớ nhớ người ta sao đó...hix vừa thấy tội vừa thấy thương thấy yêu.

4. eochanghy0406 Thành Viên Cấp 2

1 túp lều tranh, 2 quả tim vàng thời nào chẳng có. Câu hỏi đặt ra là: dc bao lâu...mà nghĩ cũng ngưỡng mộ thật

5. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Có đầy đấy chứ, nhưng thưởng xảy ra ở gái có nhan sắc trung bình trở xuống. Thời buổi này hotgirl lấy thằng trên răng dưới ca tút chỉ khi con đó bị sida thời kỳ cuối.

6. FBT Thành Viên Cấp 3

Gái miền Trung nó khác xa gái miền Nam bác ạ. Bác lấy vợ miền Trung sẽ thấy rất đáng giá, còn miền Nam lạng quạng nó theo trai liền ^^

7. 7800II Thành Viên Kim Cương

thế trước khi ra viện có giúp đỡ ngta 1 ít ko bác, những trường hợp đó nên giúp, bữa rồi ba em ở BV có những trường hợp mổ xong rồi mà tiền mổ phát sinh vượt quá tiền ứng trước nên có chị vợ kia chạy đi xin, BV báo đóng thêm hơn 4 xị, chị ấy đã xin được 1 ít, còn thiếu gần 2 xị nữa, đầu tiên cũng phân vân ko biết có bị lừa ko, em cầm cái giấy báo của BV thấy ghi số giường bệnh nhân thì cùng với anh ở giường kế bên tới chỗ ghi trên giấy báo của BV thì đúng là gặp anh chồng nằm đó, bị bệnh đó, ảnh nói vợ ảnh đang đi qua nhà người thân mượn tiền (chắc vợ giấu ko cho biết).
    thế là 2 anh em quay lại gửi cho chị ấy 2 xị, lúc quay lại thì mới thấy tội, đi xin người này người kia mà bị chửi, làm chị ấy tủi thân khóc quá trời

8. lungtungtualua Thành Viên Cấp 4

bạn nói vậy mình suy nghĩ thấy rất đúng, sinh con rồi thì tình nghĩa vợ chồng có lẽ gắn kết yêu thương nhau hơn

ko biết bao lâu mà trong tình huống này đúng là nghưỡng mộ và ghen tị gần chết.
    đây là gái miền Bắc bạn ơi, nói năng nhỏ nhẹ khoan thai làm xao xuyến mấy anh trai nằm chung phòng hết.
    mình và mẹ giúp vài ba đồ ăn chai sữa dư, giường bên cạnh thấy vậy cũng góp lốc sữa tươi chai nước suối 2l, mẹ mình gọi cô vợ ra mua đồ ăn cho mà ko chịu ăn, nên tế nhị khẽ đưa 200k cho em cầm, e cảm ơn nhiều và vui lắm, mình đâu biết đâu. lúc gần về kêu mẹ cho mượn 200k để đưa em mẹ mới nói là cho rồi, tăng thêm cái mền mới ấm lòng em

9. chimoitabuon Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Moderator

Ra vô bệnh viện găp cảnh xin tiền này nhưng biết bao nhiêu người biết ai thật, ai giả bậy giờ?
    Mình người miền Nam nhưng thích cái tính chịu thương của gái miền trung lắm.

10. choixongjong Thành Viên Vàng

Đưa tui 2 quả tim vàng 24K mỗi quả 1kg. Tui chui zô túp lều ở cho coi hcm: túp lều tranh 2 quả tim vàng, chia sẽ vì ganh tị cho đỡ buồn

11. luxury_usa Thành Viên Cấp 5

em mình năm BV Chợ Rẫy khu chấn thương sọ não.....nhìu cảnh đời bất hạnh lắm....đời đúng là bể khổ hcm: túp lều tranh 2 quả tim vàng, chia sẽ vì ganh tị cho đỡ buồn

12. smit1 Thành Viên Kim Cương

tình yêu thời kinh tế thị trường mà, tim = vàng rồng thì dc

13. MoZart Thành Viên Cấp 6

gái miền Trung chồng bịnh thì có thể đẩy xe cháo bán nuôi chồng

... gái miền Nam thì xách mẹ vali vĩnh biệt chồng

P/s : e nói đó là phần lớn, ko nói tất cả gái miền Nam nha các chế hcm: túp lều tranh 2 quả tim vàng, chia sẽ vì ganh tị cho đỡ buồn

14. dragonface Audio Moderator

Chính xác như cá thác lác.

15. lungtungtualua Thành Viên Cấp 4

gái miền bắc còn ngoan hiền hơn mà

16. choixongjong Thành Viên Vàng

Mấy thím cứ vùng miền. Gái nào cũng zậy, mấy thím cứ "phục vụ" tận tâm-chu đáo cũng thành ngoan hiền hết. Không tin hỏi cha vit-siêm xem hcm: túp lều tranh 2 quả tim vàng, chia sẽ vì ganh tị cho đỡ buồn

17. KimJTL Thành Viên Bạch Kim

cũng đúng hcm: túp lều tranh 2 quả tim vàng, chia sẽ vì ganh tị cho đỡ buồn - 1
    anh chồng ấy thật là có phước :still_dreaming:

18. what see??? Thành Viên Cấp 4

ôi đệt bác nói mà e đau lòng quá hay e gặp phải ngoại lệ. Số là có con mắm Huế thằng e rước về ăn ở trong nhà như đúng rồi. Mắm đó đi về ko biết chào hỏi ai. Cái quần lót cũng vứt máy giặt để gđ e giặt và phơi. E ý kiến thì mẹ e lại bênh nó. E đang đâu đầu với nó đây. 2 vc e phải đóng 2tr 1 tháng còn nó éo phải đưa 1 xu còn đc ăn miễn phí nữa chứ. Nói thẳng nó thì sợ 2ae cãi nhau.hcm: túp lều tranh 2 quả tim vàng, chia sẽ vì ganh tị cho đỡ buồn

Vì nó mà giờ 2vc+đứa con chuẩn bị ra mướn phòng đây. Con e ngủ đã khó mà mắm đó còn lôi 2 cái máy may để trc phòng e nữa.

Chỉnh sửa cuối: 5/5/15
  19. VIP SIM Banned

Đọc topic này mà chạnh lòng rơi nước mắt . Câu sau để Ae box chuyện trò tự phán ......

20. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Em yêu gái xứ nghệ đây hcm: túp lều tranh 2 quả tim vàng, chia sẽ vì ganh tị cho đỡ buồn