Tìm kiếm bài viết theo id

[HELP] Bỏ Khám Sức Khỏe NVQS

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi sieunhan150, 15/11/10.

ID Topic : 2500398
Ngày đăng:
15/11/10 lúc 22:26
  1. sieunhan150 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    16
    Tình hình là em có giấy gọi 2 lần đi khám nghĩa vụ QS.Em đều không đi.Không biết có bị phạt gì không ta.Hay còn đợt nữa.Em bị gọi khám cho đợt 1/2011.Em nghĩ chắc còn đợt nữa.Bất quá tam mà.Ai biết giải thik dùm em.

2. Enjoy Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Có "bác" dẫn đường thì ko phãi đi đâu bạn [HELP] Bỏ Khám Sức Khỏe NVQS

3. Adam & Eva Thành Viên Cấp 2

Đi phụng sự tổ quốc đi Bác.

Tui đã trốn rùi, giờ tui thấy hối hận nè.hehe

4. "Huỳnh Tâm" Thành Viên Vàng

nó kiu phường đội xuống hốt bác đi đó [HELP] Bỏ Khám Sức Khỏe NVQS

5. thienthantuyet Thành Viên Vip

Chúc mừng. Bác sẽ bị cưỡng chế dẫn giải về phường, nếu khám oki bác sẽ dc đi đầu tiên.

6. utsinhon Thành Viên Vàng

ra ngoài mướn nhà ở đi, nó ko biết ở đâu là nó hết kiu

7. betrai1985 Thành Viên Cấp 4

nó biết nhà bác nó xuống cưỡng chế bác đó

8. sieunhan150 Thành Viên Cấp 1

Nghe câu cưỡng chế buồn ghê.Thôi mai lên phường đầu thú =]].Xem được khoan hồng không.

9. Châu Tinh Trùng Thành Viên Cấp 2

Nếu bạn vi phạm quy định về việc kiểm tra hoặc khám sức khỏe thực hiện nghĩa vụ quân sự thì theo điều 8 nghị định số 151/2003/NĐ-CP (quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quốc phòng), bạn bị xử phạt như sau:

1. Phạt tiền từ 100.000-300.000 đồng đối với hành vi vắng mặt khi có giấy gọi kiểm tra hoặc khám sức khỏe thực hiện nghĩa vụ quân sự mà không có lý do chính đáng.

2. Phạt tiền từ 300.000-500.000 đồng đối với hành vi gian dối hoặc mua chuộc nhân viên y tế để làm sai lệch các yếu tố về sức khỏe nhằm trốn tránh nghĩa vụ quân sự.

3. Ngoài việc bị phạt tiền, người vi phạm khoản 1 và 2 điều này còn buộc phải chấp hành các quy định về kiểm tra hoặc khám sức khỏe theo kế hoạch của hội đồng nghĩa vụ quân sự.

Nếu bạn vi phạm quy định về nhập ngũ thì theo điều 8 nghị định số 151/2003/NĐ-CP, bạn bị xử phạt như sau:

1. Phạt tiền từ 300.000-500.000 đồng đối với hành vi không có mặt đúng thời gian hoặc địa điểm quy định đã ghi trong lệnh gọi nhập ngũ mà không có lý do chính đáng.

2. Ngoài việc bị phạt tiền, người vi phạm còn buộc phải chấp hành lệnh gọi nhập ngũ theo quy định của pháp luật.

Ngoài ra, Bộ luật hình sự còn quy định điều 259 về tội trốn tránh nghĩa vụ quân sự như sau:

1. Người nào không chấp hành đúng quy định của pháp luật về đăng ký nghĩa vụ quân sự, không chấp hành lệnh gọi nhập ngũ, lệnh gọi tập trung huấn luyện, đã bị xử phạt hành chính về hành vi này hoặc đã bị kết án về tội này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến 2 năm hoặc phạt tù từ 3 tháng đến 2 năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây thì bị phạt tù từ 1-5 năm:

a) Tự gây thương tích hoặc tổn hại cho sức khỏe của mình

b) Phạm tội trong thời chiến

c) Lôi kéo người khác phạm tội

10. ngo_huu_nguyen Thành Viên Chưa Kích Hoạt

vậy bạn có muốn đi nghĩa vụ hay không?
    nếu muốn thì đi khám
    nếu không muốn đi thì phường nào cũng có đường dây để làm cho bác được ở nhà,vấn đề nó nằm ở chung chị bao nhiêu cho hợp lí
    ví dụ ( nếu bạn là đại gai thì ko tính nha) nếu bận ko đi mà bỏ ra khoang 20chai để lo thì bạn nghĩ xem bạn ở nhà có làm ra được như thế hay ko.....
    Nếu bạn đã khám mà trốn thì sẽ có biện pháp,cưỡng chế ( mà bạn bị tội này thì vào trong quân đội sẽ bị mềm xương),năng hơn thì sau này khi gia đình bạn đi chứng bắt cứ giấy tờ gì thì phường cũng không giải quyết
    nên suy nghĩ cho kỹ bạn nhé
    hồi xưa mình có lệnh đi rùi,nhưng dẫn mấy anh em bên Ban chỉ huy quân sự phường đi nhậu,rồi thêm cái phong bì là được ở nhà

11. Châu Tinh Trùng Thành Viên Cấp 2

Vào tù vì trốn nghĩa vụ quân sự

12/03/2009 23:20

Hôm qua 12.3, TAND H.Tuy Phước (tỉnh Bình Định) tuyên phạt bị cáo Nguyễn Minh Hải (21 tuổi, ở H.Tuy Phước) 6 tháng tù giam về tội trốn thi hành nghĩa vụ quân sự.
    Tháng 4.2007, mặc dù đã đủ điều kiện đăng ký khám sức khỏe nghĩa vụ quân sự theo thông báo của Hội đồng nghĩa vụ quân sự H.Tuy Phước, nhưng Hải nhiều lần cố tình không chấp hành.
    Xuân Vinh

http://www.thanhnien.com.vn/News/0109/Pages/200911/20090312232033.aspx

12. Châu Tinh Trùng Thành Viên Cấp 2

mạng lag, mod đi ngang xoá dùm

13. sieunhan150 Thành Viên Cấp 1

Thanks all.Nhức đầu quá.

14. 16110302 Thành Viên Cấp 4

có bị cận ko... từ 7 độ trở lên là hiên ngang đi khám đi

15. bamboo101989 Thành Viên Cấp 3

mình 1 bên cận 5,5 độ,1 bên 6độ vậy có phải đi hok pro,hnay có cái giấy kiu nộp giấy xác nhận đang học ở trg,mà tốt nghiệp rùi,đag tính xin việc làm,mà gặp cái này giờ ko bít sao nữa :confuse:

16. iBee.Shop Thành Viên Cấp 6

ôi mẹ ơi có cả phạt tù nữa à, hix, cũng đang trong giai đoạn như bác này, mà ko biết lo lót ra sao

17. thanhtrum Thành Viên Cấp 3

cận hay ko thì cũng vậy ah,khi thiếu người thì ko đủ tiêu chuẩn cũng đi hết [HELP] Bỏ Khám Sức Khỏe NVQS

18. 16110302 Thành Viên Cấp 4

tui cũng mới có giấy lên trình diện ngày 20/11 nè.. cũng vừa TN.. nếu bác lo thì "nhờ Bác dẫn đường đi".. còn tui cận 7.5 độ đây này.. đợt trước nó cũng gọi lên mà có đem giấy tạm hoãn đâu tại TN r`.. cái chiện thiếu người ko xảy ra nhìu đâu.. mà cận nhìu nó cũng sắp sau mấy bác cận nhẹ hơn thôi [HELP] Bỏ Khám Sức Khỏe NVQS - 1.. Thằng e nó vừa đi về này... nó bảo trên 3 độ đã yên tâm r`..

19. senko1990 Thành Viên Cấp 3

lúc mới ra trường cũng bị kiu, nhờ thằng bạn ở lại trường làm cho cái giấy xác nhận SV, thế là thoát, mà sao bác j nói là tới 20 chai cơ à

20. tynpro Thành Viên Kim Cương

BÁC CÒN MẤY NĂM? CÒN 1 NĂM THÌ CHUỒN ĐI BÁC BẤT QUÁ ĐÓNG PHẠT THÔI NĂM CUỐI THÌ KO ĐẾN NỖI NÀO, CÒN NẾU VẪN CÒN 2 -3 NĂM THÌ LO CHUẬN BỊ ... ĐI :d