Tìm kiếm bài viết theo id

(help me)-Vay ngân hàng 100 triệu , vậy mỗi tháng trã lãi bao nhiu ??

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi xmen109, 4/3/11.

ID Topic : 2887254
Ngày đăng:
4/3/11 lúc 21:55
  1. xmen109 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    16
    Tình hình là mình sữa nhà và còn thiếu 100 triệu nữa (help me)-Vay ngân hàng 100 triệu , vậy mỗi tháng trã lãi bao nhiu ??
    Các bạn nao biết lãi suất bao nhiêu 1 năm và thủ tục vay vốn như thế nào ko , chỉ mình với?

2. kzam Thành Viên Cấp 6

giờ này mà đi vay thì lỗ lắm bác ơi

3. Leo_Pinky Thành Viên Cấp 1

lãi suất gửi ngân hàng đã lên 17.2%/năm rùi đó bác

4. haday72 Thành Viên Cấp 4

khoảng 20%/1năm. Bác vay 100tr thì 1 năm trả khoảng 20tr, nếu không trả hết gốc sau 1 năm thì đuối à

5. phatnt87 Thành Viên Cấp 3

tình hình lãi suất đang cao tối đa là 24%/ năm. như vậy là vay 100tr mỗi tháng trả lãi 2tr cuối kỳ trả gốc....

6. nbzero91 Thành Viên Bạch Kim

Các pác nói thật ko ? Lên tới 24% rồi à, cuối tháng này nhà em định vay 1 tỷ xây nhà @@, thằng ở ngân hàng kiu lãi bây h mỗi tháng trả 15tr @@. Chết mất thôi (help me)-Vay ngân hàng 100 triệu , vậy mỗi tháng trã lãi bao nhiu ??

7. mai_phuong0479 Thành Viên Cấp 4

Nhà mình vay NN thế mà lại hay , vay trả dần trong 5 năm , mua miếng đất từ 400 triệu giờ đã lên 1 tỷ 5 . Đồng tiền VN đang mất giá trầm trọng , 100 triệu hôm nay chẳng là gì của ngày mai .

8. LanLy UY TÍN & CHẤT LƯỢNG

cái đó là bác vaY tiền đầu tư nó khác bác ơi, khuyên bác chủ nên có tiền thì xây nhà còn ko thì ở tạm zậy chứ đi vay tiền xây nhà thì em pó tay bác rùi, thà vay đi kinh doanh chứ ai lại đi vay tiền về mua tiêu sản (nghĩa là bác xây nhà, trong khi đó căn nhà ko sinh lãi)

9. rollove Thành Viên Cấp 2

Đúng !!!

10. takethat Thành Viên Vàng

vay 1 năm thí lấy lãi suất x tiền vay chia 12 ra tiền lãi tháng đầu!
    trong khi đó: tiền vay 1 năm chia 12 tháng ra tiền cố định mỗi tháng đóng (1)
    Vậy tiền tháng đầu đóng ngân hàng là (1) + lãi suất tháng đầu.
    Tháng sau thì lấy tổng tiền vay - tiền trả ngân hàng tháng đầu = A x lãi suất ngân hàng = tiền lãi tháng thứ 2 rồi + (1) ra tiền phải đóng tháng thứ 2.
    Cứ thế tiếp tục cho đến hết tháng thứ 12.
    NHớ là nó tính vậy đó.
    Vì lúc trước có vay rồi.

11. Xirox79 Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Chuẩn bị tinh thần là 2tr ...

12. tino2046 Thành Viên Cấp 3

Bạn tính trả trong bao lâu mới tính đc chứ ?

13. shizuoka Thành Viên Mới

18% 1 năm. Nhưng nếu bạn có gởi tiền tiết kiệm ở ngân hàng đó ( từ 100tr trở lên ) thì sẽ còn 16%/1 năm. Bạn có thể trả từng tháng hoặc trả 1 lần khi hết hạn vay ( nhưng ko rõ là trả 1 lần và trả từng tháng có khác nhau chỗ nào ko ).
    Vậy 100tr bạn vay thì 1 năm bạn sẽ trả từ 16tr đến 18tr ( với trường hợp bạn ko gởi tiền tiết kiệm tại ngân hàng đó ). Dữ liệu tham khảo tại ngân hàng đầu tư và phát triển.

14. xa_em_ky_niem Thành Viên Cấp 4

http://www.hsbc.com.vn/1/PA_1_2_S5/...ans/calculator/html_vi_VN/calculator_pay.html

Đây là chương trình tính số tiền hàng tháng phải trả của HSBC. Bạn nhập số tiền muốn vay, thời gian trả trong bao lâu, lãi suất sau đó sẽ tự động tính cho bạn. Có 2 KQ : 1 là số tiền cố định hàng tháng bạn phải trả, 2 là số tiền bạn trả trong tháng đầu những tháng sau giảm dần.

15. hainguyen_kimgia Thành Viên Cấp 3

bên HSBC mail cho mình cái này, bạn tham khảo, vay 100tr trong 12 tháng thì trả khoảng 114tr. sorry khong up duoc hinh.

cái này là trả theo từng tháng theo dư nợ giảm dần, mỗi tháng khoảng 9tr.

[FONT=&quot][/FONT]....

[FONT=&quot]Dau nam moi HSBC kinh goi den Anh va Gia Dinh loi chuc cho mot nam moi an lanh, thinh vuong.[/FONT]

[FONT=&quot]De khoi dong cho mot nam moi va gop phan giup Khach Hang hoan thanh cac muc tieu tai chinh nam 2011, Hien tai HSBC co cac san pham: The Tin Dung, Cho Vay Tieu Dung, Cho Vay Mua Xe, Cho Vay Mua Nha.[/FONT]

[FONT=&quot]Thuy xin goi so bo 1 so chuong trinh de Anh tham khao, chi tiet cho tung chuong trinh, vui long cho em biet em se tu van cu the cho Anh ![/FONT]

[FONT=&quot]Happy New Year !! [/FONT]

[FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]NGUYEN THI THUY'[/FONT]
    [FONT=&quot]Diect Sales Officer | Personal Financial Services, HSBC Bank (VietNam) Ltd.
    Level 2, SFC Building, 9 Dinh Tien Hoang Street, Dist1, HCMC[/FONT]
    [FONT=&quot]________________________________________________________________________[/FONT]
    [FONT=&quot]Phone[/FONT]
    [FONT=&quot] Int: 848 - 62 888300 Ext: 86575[/FONT]
    [FONT=&quot]Fax [/FONT]
    [FONT=&quot]848 - 62 887109[/FONT]
    [FONT=&quot]Mobile [/FONT]
    [FONT=&quot]0904 117784[/FONT]
    [FONT=&quot]Email[/FONT]
    [FONT=&quot]thuy2nguyen@hsbc.com.vn[/FONT]

[FONT=&quot]________________________________________________________________________[/FONT]
    [FONT=&quot]Protect our environment - please only print this if you really have to![/FONT]

16. davuong Thành Viên Cấp 6

giờ này vật giá leo thang, không nên xây nhà bác ơi... vay tiền ngân hàng mà xây nhà là chết ...

17. duy_ca_ca Thành Viên Kim Cương

chị mình vay 100tr lãi suất 19% trong ACB thế chấp giấy tờ nhà

18. nh0c_rapper ™†King of the SouthSide†™

vay 1 tỷ xây nhà à....suy nghĩ lại nha!!

19. phuonghtt Thành Viên Cấp 4

Cũng tính vay tiền ngân hàng để xây phòng trọ vì hiện nay đất đã có. Nhưng thấy lãi cao quá cũng ớn (help me)-Vay ngân hàng 100 triệu , vậy mỗi tháng trã lãi bao nhiu ??

20. friendvip Thành Viên Cấp 1

17,5%/năm viettinbank ,18.5%/năm agribank ! photo bản sao công chứng hộ khẩu + chứng minh rùi mang cái sổ hồng vào vất đấy cho mấy ông tín dụng làm nhanh thì 1 ngày sau ra lấy tiền (help me)-Vay ngân hàng 100 triệu , vậy mỗi tháng trã lãi bao nhiu ??