Tìm kiếm bài viết theo id

Help! Mua áo dài bằng tơ sống, lụa tơ tằm ở đâu???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi phan.thao, 26/2/10.

ID Topic : 1627532
Ngày đăng:
26/2/10 lúc 20:13
  1. phan.thao Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    16
    Em sắp tốt nghiệp rùi, muốn trong lễ tốt nghiệp sau khi thay lễ phục ra thì mặc áo dài cho nó hoành tráng Help! Mua áo dài bằng tơ sống, lụa tơ tằm ở đâu??? nhân tiện loè bọn bên này lun :still_dreaming: khổ nỗi áo dài trắng như học sinh mặc bi giờ em chả ưng vì nhìn nó không sang (may = lụa nhân tạo lại có hình bông hoa chim cò tùm lum, vải thì thấy cứng quá Help! Mua áo dài bằng tơ sống, lụa tơ tằm ở đâu??? - 1 và màu trắng đó cũng ko phải màu trắng thuần khiết của áo dài). Em muốn áo dài bằng lụa tơ tằm hay tơ sống cơ Help! Mua áo dài bằng tơ sống, lụa tơ tằm ở đâu??? - 2. Mà cho em hỏi lụa tơ tằm với tơ sống phải là 1 loại ko ta??? :adore:

Và cuối cùng là chỗ nào ở TPHCM bán loại lụa này và ở đâu may áo dài chuẩn nhất :adore:

Em muốn có một chiếc áo dài giống như trong hình này, từ chất liệu tơ lụa cho đến kiểu dáng :adore: nhìn cái áo rũ mà phê ghê :still_dreaming:

Help! Mua áo dài bằng tơ sống, lụa tơ tằm ở đâu??? - 3

Bác nào giúp giùm em em xin đa tạ :adore:

2. Mr Bảo Thành viên thân thiện

chúc bác tìm dc, mình ko biết, chỉ biết lên phụ

3. Ng_Anh Thành Viên Cấp 3

B muốn mua lụa tơ tằm thì lên mấy cửa hàng của Vietsilk đó bạn. Trên NTMK qua MĐC chút xíu có 1 cái bên phải, cũng bự lắm . Hình như họ cũng có tơ sống đó

4. Jal Thành Viên Bạch Kim

Có 1 chỗ bán silk ở trên đường Mạc Đĩnh Chi gần ra Lê Duẩn, kế bên nhà hát Bến Thành, shop tên Nguyệt. Bán nhiều vải silk, nhiều style rất đẹp. Ở đó có tư vấn chỗ may áo dài đẹp lun. Giá 1 bộ luôn tiền công may là khoảng 600-700k đó bạn (vải 400k cho áo +quần & tiền công may)

5. Hao789 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ra chợ vải soái kình lâm đầy

6. phan.thao Thành Viên Cấp 4

cảm ơn các bác :x cũng có 1 bạn vừa mách em, up lên luôn để chị nào cần thì kím

7. rmit_group Thành Viên Cấp 5

nhiều mẫu đẹp quá

8. chobits86 Thành Viên Vàng

Toàn Thịnh ở lý tự trọng , chắc chắn 100% silk ko fake phiếc gì hết , còn muốn rẻ hơn ra chợ bến thành hỏi tiệm Phê , nhưng Phê chủ yếu là taffeta , toàn thịnh thì có nhiều loại hơn. Nên mua vải rồi đem ra chỗ khác may nha bạn ^^

9. tathaiyen Thành Viên Cấp 3

lên cửa hàng của Vietsilk đó bạn, hoặc ra chợ vải Soái Kình Lâm cũng có, sang hơn thì vào missaodai (missaodai.com.vn)