Tìm kiếm bài viết theo id

Hít đất hay Tập xà đơn đây ..!! Nên chọn cái nào ??

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi mapdich1992, 8/2/10.

ID Topic : 1600111
Ngày đăng:
8/2/10 lúc 23:04
  1. chuxvn Thành Viên Cấp 5

Trời có vậy cũng lên đây hỏi. Bó tay bác này.

Bác cứ 1 ngày 3 lần, mỗi lần 5 cái xà đơn. Cũng 3 lần, mỗi lần 15 cái hít đất. Sau đó thì chạy bộ. Ngày đầu khoảng 500m, sau đó mỗi ngày tăng dần. Đến 2km là chuẩn. Cơ thể không những to cao body ổn mà sự dẻo dai cũng có nữa.

Những con số trên không nhiều, nhưng rất tốt. Nếu bác có thể quen và tập hơn thì còn tốt hơn nữa. Quan trọng là duy trì thường xuyên.

Mà còn tuỳ bác ăn uống thế nào nữa. Tập thì phải chịu khó ăn nó mới khoẻ. Không thì sẽ phản tác dụng.

Chúc bác Tết khoẻ.

2. chuxvn Thành Viên Cấp 5

Môn này là môn gì thế bác Đăng? Nghe tên hết hồn nha. Hít đất hay Tập xà đơn đây ..!! Nên chọn cái nào ??
    Nếu bạn muốn có thêm ý chí thì theo mình nên đi một lớp võ thuật. Học boxing là một ví dụ. Tập thể lực cũng có, sức bền , dẻo dai , sự nhanh nhạy, dũng cảm... Biết thế nào trong 40 năm tới lại ko có lúc sử dụng? Đi với bạn gái mà thấp bé quá bị người ta bợp tai đá đít trấn lột coi bộ cũng ko ổn lắm. Mà họ cũng vui chứ ko phải cực hình gì hết.

3. gdvn Thành Viên Cấp 6

võ thuật thì bác tập Hồng Gia Quyền ở nhà thi đấu QK7 đó, 5h30 sáng bắt đầu tập Hít đất hay Tập xà đơn đây ..!! Nên chọn cái nào ??. Sáng nào cũng khởi động bằng hít đất rùi chạy 2 - 3 vòng quanh đó mún ná thở lun nhưng chừng 2 tháng là bác thấy sức bác lên thấy rõ lun á

4. duy_khang1412 Thành Viên Cấp 4

môn nào cũng được miễn sao khoẻ mạnh là ok rùi...

5. xitrumxi Thành Viên Chưa Kích Hoạt

xà đơn k thì sẽ k có ngực,hít đất k thì chỉ có ngực và tay sau,,nếu đã quyết định có 1 thể hình đẹp thì bạn phải có quyết tâm thật cao và tập phải thật đàng hoàng và tập nặg ăn uống điều độ,chứ tập nhẹ nhẹ thì ngủ sướng hơn nà,bất cứ môn thể thao nào cũng đòi hỏi sự kiên trì và quyết tâm vì nói thẳng ra tập thể lực giống như 1 cách "hành xác" dậy nên phải quyết tâm phải cao độ,lúc trc mình cao 1m7 nặng 51kg sau 2 năm phải nói là rất nhìu lần nản long nhưng sau cùng cũng tạm hài lòng vs hết quả và nỗ lực bỏ ra h m2nh đã cao 1m73 nặng 59kg,,nghe thì có vẻ hơi gầy nhưng bạn cứ nhìn avatar của mình sẽ hỉu thui àh ^^,cố lên nhé

6. thehien07 Thành Viên Cấp 3

Theo dỏi trên đây thấy toàn là chiên da hok hà , ruốt cuộc thì chủ topic theo đáp án nào thì tùy , nhưng theo mình thì chẳng có zì khó chỉ sợ lòng hok bền chí mà thui

7. JcNS Thương Hiệu Vàng Uy Tín

chắc tốt nhất nên kết hợp cả 2..chứ chắc xà đơn thấy vai xệ (chảy)ko đẹp lắm ^^

8. if_you_r_not_a_dream Thành Viên Cấp 5

tập thể hình, tập ngực nữa cho to ra

9. innocom Thành Viên Cấp 1

tập cá`i nào cũng khỏe, chủ yếu đúng bài là oke

10. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Đang tập xà đơn và chạy bộ , thân hình ai củng khen đây ...

11. zon Thành Viên Cấp 4

ưu ái hít đất hơn, vì dễ tập, thuận lợi, tập mọi lúc mọi nơi.
    còn xà đơn thì ko phải chỗ nào cũng có điều kiện, như mình muốn tập cả 2 nhưng ở nhà ko có chỗ cho xà đơn.

mua thêm tạ tay 10kg nữa về tập thì ngực to, vai bự Hít đất hay Tập xà đơn đây ..!! Nên chọn cái nào ??

12. bangdaihoc01 Thành Viên Cấp 3

xà đơn+ xà kép là chuẩn nhất, nếu muốn bạn có thể hít đất trên xà kép.
    đa số các trường ĐH đều có xà đơn xà kép mà bạn

13. vttgiang1 Thành Viên Cấp 2

Tập cả 2, trong phòng tập thể hình ng ta còn tập nhiều động tác hơn nữa. Nhưng theo mình nghĩ, bạn nên tập hít đất trước, vì hít xà cần sức mạnh và sức bền. Hít đất tương đối nhẹ hơn hít xà đơn.

14. bumbumn Thành Viên Cấp 5

Tập ở nhà có nhiều cái lợi chứ.Đầu tiên bạn phải biết rằng tập td chỉ chiếm ~30% calo ,còn 70% còn lại là dành cho các hoạt động hằng ngày (vd chớp mắt,đá lông nheo,đi wc,ngáp..........) vì vậy,muốn có 1 thân hình lý tưởng,tốt nhất là nên thay đổi lifestyle. Tức là nên nhanh nhẹn hơn hoặc tham gia nhiều môn thể thao càng tốt

Tập xà đơn,mình đang có 1 topic hỏi về mua xà đơn xếp bên Chuyện trò,bác nào biết thì ghé qua đó giúp mình nhé,thật sự thì năm lớp 8 mình đã bắt đầu chơi xà đơn.Lúc đó chỉ là 1 cây sắt dài bắt ngang qua trần nhà,và khi đó chơi không theo 1 lịch trình gì hết,cứ có thời gian rãnh là nhảy lên đu 20c,và chỉ sau 3tháng,từ 1 người ốm mỡ (ốm nhưng mà bõng beo,vẫn có mỡ),mình đã rắn chắt hơn,điều dó đc mọi người xung quanh công nhận.Xà đơn tùy theo tư thế cầm mà nở vai-tay-lưng,nhưng ngực lép (xem hình lý tiểu long sẽ rõ)
    Hít đất thì mình không tập qua,nhưng cậu bạn mình hít 1ngày 50c,từ hồi lớp 9,hít 1 năm thì bỏ,vì cậu ta hít thở sai pp,và hậu quả là bị đau tim nhẹ (hít 1 hơi dài cho 50c). Nhưng mà,bắp tay và ngực cậu ta đến bây giờ vẫn rắn chắc (5 năm),và phải nói là bắp tay rất đẹp,như là dân chơi tạ
    Còn đi bơi thì khỏi nói,đây có thể cho là môn thể thao thập toàn thập mỹ,vì nó vừa là môn về tim mạch(làm 1 hồi thì tim mệt,như chạy, các môn tim mạch có tác dụng giảm mỡ) và vừa giúp phát triển đồng điều các khối cơ,ngoài ra còn giúp phát triển chiều cao.

15. vttgiang1 Thành Viên Cấp 2

Mình bổ sung thêm là nếu bạn kia hít đất có có tây 5 năm vẫn rắn chắc thì cơ ngực cũng rất nở, hít đất là 1 động tác giồng như đẩy tạ nằm. Ngoài ra nếu giang rộng tay thì lên đc cơ lưng. Hít 1 hơi 50 cái là sai rồi, 1 cái lên xuống cho 1 nhịp hít thở mới đúng.

Nếu ko có đk dùng xà đơn thì hãy mua 1 cặp tạ đơn, mỗi tạ 5kg là đủ. 10kg tạ đơn cũng ko phải là mắc tiền. Dùng tạ đơn có thể tập đc cho cơ tay trước, tay sau, bắp tay, cơ sô (cơ cầu vai ấy).

16. quankyo Thành Viên Cấp 4

hít xà đơn nhanh lên bắp lắm

17. bebacuibap Thành Viên Cấp 4

tập tạ đi bro ! phối hợp đi bơi nếu rãnh rỗi !

18. phattai22 Thành Viên Cấp 2

ra clup thể hình đi,tập toàn diện luôn đi,nhưng tập nhẹ thôi,chỉ có 49kg thì tập trung ngực thôi

19. bsbjindo Thành Viên Kim Cương

chỗ nào bán dụng cụ hít xà đơn tại nhà vậy mấy bạn

20. mapdich1992 Thành Viên Cấp 5

mình mới 18 tuổi à , đâu ra 24 tuổi thế bác Hít đất hay Tập xà đơn đây ..!! Nên chọn cái nào ??
    thank 1 ý kiến Hít đất hay Tập xà đơn đây ..!! Nên chọn cái nào ?? - 3