Tìm kiếm bài viết theo id

hỏi chỉnh răng hô, niềng răng ở đâu tốt ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi lucky0511, 22/8/10.

ID Topic : 2199839
Ngày đăng:
22/8/10 lúc 23:42
  1. phupham Thành Viên Cấp 4

Có lời khuyên cho bác luôn: "Răng thật vẫn là răng tốt nhất"

Đúng rồi, theo lý thuyết thì đến năm 50 tuổi vẫn chỉnh nha được mờ :angry:

2. yaball Thành Viên Cấp 5

nhổ đi rồi implant khoảng 1000usd lại thui

3. chin57 Thành Viên Cấp 6

tuỳ từng trường hợp cụ thể mà thời gian lâu hay mau, bạn qua khoa nha bệnh viện đại học y dược đi cho chắc ăn

4. chin57 Thành Viên Cấp 6

răng mình hơi lộn xộn chút xíu nên có ý định niềng, đi tư vấn 1bác sĩ ở bình thạnh (nhỏ bạn dẫn đi, nó làm ở đây) bsĩ tư vấn nhiệt tình lắm. Mình có hỏi về vụ làm răng sứ (cô mình làm rồi, nhanh gọn lẹ đẹp liền không khổ sở như niềng) nhưng bs bảo là răng của mình vẫn tốt nhất, răng sứ đẹp thì có đẹp nhưng ai dám chắc chắc 10, 20 năm sau nó vẫn đẹp vẫn tốt như bây giờ? làm răng sứ thì bác sĩ khoẻ lắm, làm nhanh mà tiền lại nhiều còn niềng thì mệt hơn, theo dõi dài hơi, chỉnh xiết theo lịch,.... nhưng vẫn tư vấn mình là nên niềng, răng sứ chỉ nên làm trong trường hợp hàm răng hư hại nặng quá không thể phục hồi thôi, không nên lạm dụng.

nên mình thấy khá tin tưởng bs này, có bạn nào ở trên gặp trúng bs tư vấn nên làm răng sứ áh, mình nghĩ nên xem lại đi. Như mình mà niềng thì chỉ cần 1-1 năm rưỡi thôi, không đến nỗi 3 năm như nhiều bạn nghĩ đâu. Nhỏ bạn mình làm rồi, thấy bảo hơi đau lúc đầu thôi, giờ ok rồi, không vấn đề gì hết.

Mình chỉ lăn tăn vụ nhổ mất 2răng, hic, thành sún sao trời????????????????

5. ngocvy123 Thành Viên Cấp 4

hem co1 vu sun' dau ban. nta nho? di roi` keo cac rang ke' ben sat vao nhau ma`..luc do thang tap lai dep hon chu' ^^ minh` cung~ nieng hoi` hoc cap 3 ne`...nho? het 4cai lan do,dau thi` co dau,ma` mun dep thi fai chiu..keke p/s: chu~ topic noi' nieng mat khaong 2nam la mat nua? cuoc doi thi ko hop li ti' nao`..b chi mat co 2 3nam cho 1 ham rang dep suot doi` ..b ko thay do la 1 chuyen dang de~ hi sinh seo,gop i dzay do'..mong ban co quyet dinh sang suot ngen ^_^

6. Ruồi Vô ngã, vô ưu.

Tui bị nhổ 7 cái nè hỏi chỉnh răng hô, niềng răng ở đâu tốt ? nhưng kéo lại vẫn khít như thường hỏi chỉnh răng hô, niềng răng ở đâu tốt ? - 1, nói chung niềng răng cũng không có đau đớn khổ sở gì đâu mà lo hỏi chỉnh răng hô, niềng răng ở đâu tốt ? - 2.
    Tui cũng niềng gần 3 năm rồi, lâu như vậy là tại răng chắc quá hỏi chỉnh răng hô, niềng răng ở đâu tốt ? - 3 ...

7. lucky0511 Thành Viên Cấp 4

bạn chin57 tư vấn ở đâu thế, chỉ chỗ mình với
    @ruồi, a show hàm răng cho e coi thử nào hỏi chỉnh răng hô, niềng răng ở đâu tốt ?

8. ukyovt Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mình (nam) cũng niềng 3 năm từ năm 19 tuổi đến h. vừa tháo, hhee. bạn đến nha khoa mỹ lệ hẻm 606 3/2 mình thấy rất okie đó. mà 22 tuổi thì ko muộn đâu bạn, làm đi.hehe.

9. coolnt0317 Thành Viên Cấp 5

ẶC cái topic này ở đâu sao bây gờ em mới bít nhỉ hỏi chỉnh răng hô, niềng răng ở đâu tốt ?
    Em cũng bị hô hic ! đi học, ra đường rất ngại và mặc cảm ! hồi trước mẹ em bảo con trai bị vậy ko có sao ! hic em chưa dám xin gia đình đi chỉnh răng nữa hỏi chỉnh răng hô, niềng răng ở đâu tốt ? - 1
    hỏi chỉnh răng hô, niềng răng ở đâu tốt ? - 3 bạn này nói rất đúng này ! Bạn mình kể có 1 bà chị bị hô cũng tầm 23 24 tuổi đi vô bệnh viện khám ! bác sĩ cho phẫu thuật xếp lại hàm với chỉnh nhu lại ! Xong là chị đó xinh ko ai nhận ra nữa luôn ... mất tầm 35 đến 50 củ :beated:

10. that_tinh Thành Viên Cấp 5

hix,con trai ma cung di nieng ha ta

11. that_tinh Thành Viên Cấp 5

nha tui cung co nho em di cua ham ne, nhug ma man xog nhin no hok tu nhien chut nao

12. lucky0511 Thành Viên Cấp 4

phương pháp này có vẻ đau đơn hơn trồng răng sứ
    nhỏ e của bạn nhìn ko tự nhiên là thế nào bạn ? ý bạn là ko đẹp? hay là sao

13. zipp0 Thành Viên Cấp 6

chuẩn bị niềng... hy vog có 1 hàm răng đợp rạng ngời mà ko chói lóa ... hỏi chỉnh răng hô, niềng răng ở đâu tốt ?

14. mishane Thành Viên Cấp 5

thấy trên đường ĐIện Biên Phủ (khúc di từ công viên Lê văn tám về ngã 4 đinh tiên hoàng - D(iện biên phủ ) có 1 nha khoa chuyên niềng răng (nẳm bên phía tay phải,kế bên bệnh viện mỹ mỹ thì phải,bạn check trên mạng thử xem

15. suppermankuimia Thành Viên Chưa Kích Hoạt

16. gau_nakata Thành Viên Cấp 3

22 còn trẻ chán....... cứ niềng đi hỏi chỉnh răng hô, niềng răng ở đâu tốt ?

17. kiddragon Thành Viên Cấp 3

Tui thì sợ nhổ răng lắm, ặc, mỗi lần đi bệnh viện thấy ông bác sĩ chuẩn bị nhổ răng cho ng ta mà tui đây "lạnh" cả người, muốn đi niềng mà chưa đủ củ.

18. evila Thành Viên Mới

tớ làm ở khoa răng hàm mặt của trường Đại học Y dược, bác sĩ là giảng viên của trường. Làm được 1,5nam rùi, ai cũng khen đẹp. Lúc tớ làm 14tr, giờ nghe nói lên 20tr. Có loại mắc cài thế hệ mới gì đó (kg rành) nghe nói tới 26tr. Tớ làm bsi Oanh, là đệ tử của bsi Thẩm đó (ông đó là bsi hàng đầu của VN về chỉnh hình răng). Làm đông quá nên đi đệ tử ông cho vắng, ai dè cũng đông nghịt. Cái đeo thun màu mà bạn gì hỏi ở trên, là do lựa chọn của mình thui hà. Lúc tớ làm, bsi cũng hỏi, muốn đeo thun trắng hay thun màu (rùi đưa cho tớ nhìu loại thun màu, đỏ, xanh ... gì đó để lựa) nhưng tớ kg thix màu nên chọn loại màu trắng.
    Tớ cũng bít mấy đứa bạn đang làm ở tư nhân (nha khoa Vạn Hạnh gì đó) nghe nói trên 20tr. Mà làm xong, khớp cắn kg khớp, chỉ kéo cho răng nó vô thui hà.
    Tớ bị nghiến răng do 2 hàm khớp cắn kg khớp nên tớ làm ở DH Y Dược vì ở đó thì bsi sẽ niềng sao cho khớp cắn của 2 hàm khớp nhau lun (tối ngủ kg bị nghiến răng).

19. zipp0 Thành Viên Cấp 6

bua wa nhổ 1 cai rang số 4..mà máu chảy rỉ rỉ hoài..hjx ngậm đá dc ko cả nhà!

20. khoinguyen2607 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

em đang niềng đây ! nhổ răng ko thấy đau mà đeo mấy cái mắc cài trong miệng sao mà khó chịu wá giống như có con gì trong miệng mà ko lấy ra đc hỏi chỉnh răng hô, niềng răng ở đâu tốt ?