Tìm kiếm bài viết theo id

[Hỏi chơi] Fix trong 5giay nghĩa là gì ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi MoZart, 20/12/11.

ID Topic : 4333662
Ngày đăng:
20/12/11 lúc 19:39
  1. MoZart Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    15
    ACE cho hỏi hỏi Fix trong 5 giây nghĩa là gì [Hỏi chơi] Fix trong 5giay nghĩa là gì ?h: ?

- Lúc bán mình ghi hẳn : Fixed hoặc miễn trả giá

=> nhìu người lại hỏi :"ủa sao ghi trên 5s là giá còn fix mà !"

- Mình cũng thấy nhìu người đăng bài bán có ghi :"Có gọi có fix" , "Giá fix cho AE alo" hoặc "còn Fix" ... gì gì đó

- Tra từ điển LacViet :

=> Fix = định, ấn định (giá), ổn định

[Hỏi chơi] Fix trong 5giay nghĩa là gì ? - 1[Hỏi chơi] Fix trong 5giay nghĩa là gì ? - 2[Hỏi chơi] Fix trong 5giay nghĩa là gì ? - 3[Hỏi chơi] Fix trong 5giay nghĩa là gì ? - 4[Hỏi chơi] Fix trong 5giay nghĩa là gì ? - 5

=> Fix ở đây là MIỄN TRẢ GIÁ hay CÒN TRẢ GIÁ ?

2. lecuong0610 Thành Viên Mới

hình như là không giảm giá

3. 0904627527 Thành Viên Vàng

Fix => cho 1 giá cố định cuối cùng

4. Mr_shu86 Thành Viên Cấp 2

chính xác giá fix là ko bớt nữa...nhiều bác mua hàng cứ hỏi có giá fix ko tức là có giá chính xác ko?nhiều bác ko biết cứ nghe từ fix nghĩ là từ giảm nên đến lúc bán đồ cũng nói là có call có fix thì hiểu theo ý là có gọi thì sẽ có bớt...bó tay với mấy bác ko hiểu ý nghĩa của nó mà cứ vào 2pic bán hàng nào cũng fix ko? fix ko? nhiều bác bán hàng cũng cứ nói có gọi có fix...vậy thì cái giá đăng bán ko có ý nghĩa cho món hàng....[Hỏi chơi] Fix trong 5giay nghĩa là gì ? não thật...[Hỏi chơi] Fix trong 5giay nghĩa là gì ? - 1

5. E_Aero Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Fix la miễn trả giá nhưng mà lên 5giay nó ngược lại

6. sofialnguyen_2008 Thành Viên Kim Cương

fix là miễn trả giá
    nhưg trên 5s là còn trả giá đc
    thui thì " lệnh zua thua lệ làng " mà ^^

7. cauberong.vt Thành Viên Cấp 3

.

8. son_thanh Thành Viên Chưa Kích Hoạt

fix trong 5giay có nghĩa là bớt vậy đó . giống như bà kia vô chợ hỏi : chị ơi hành 2000 1 lạng hả . bà chủ nói : uk 2 ngàn 1 lạng đó cô . ùm vậy lấy e 500 ớt =))))

9. Gia Khang Verified

mình bán hàng hay để giá fix 9999k
    wa tính tiền 10tr ko à

10. eothon Thành Viên Chưa Kích Hoạt

chủ thớt đã ghi fix, nhưng mọi người vẫn trả giá, đó là quyền của người mua, đương nhiên họ muốn mua thì họ mới gọi để hỏi, bớt đồng nào hay đống đó, thế mới là cái chợ chứ, tôi thấy chẳng có gì là phiền lòng và khó chịu với những tình huống đó cả, miễn là họ nói chuyện đàng hoàng, tôi bán hàng cứ có người gọi đến là zdui rồi, mặc dù họ trả giá thấp

11. Trà_bí_đao Thành Viên Mới

:look_down:

12. Mr_shu86 Thành Viên Cấp 2

vậy là bạn được boa hẳn 1 ngàn VIỆT NAM ĐỒNG luôn cơ đấy....[Hỏi chơi] Fix trong 5giay nghĩa là gì ?

13. vitximonline Trùm Áo Khoác 5s

mình nghĩ trong 5giay này ai cũng hiểu từ "giá fix" nghĩa là gì,nhưng có nhìu người cố tình ko hỉu thôi,giá fix là văn hóa của 5giay,nhập gia tùy tục nên đừng cố gắng định nghĩa chính xác nó theo kiểu khoa học,mà hãy hiểu như một tiếng lóng của một cộng đồng,và từ giá fix cũng chỉ sử dụng trên 5giay thôi,chứ ra chợ kêu chị ơi fiX giá cho e chắc bị chửi khùng quá.Cũng có thể hiểu như thế này "fix = sữa chữa"",giá fix là sửa cái giá lại.Done

14. huynguyen0905 Thành Viên Cấp 4

tại cái tính thích nguy hiểm nó vậy, tính thích nguy hiểm khi không có gì làm rất khoái đi bới cái lỗ chân lông của người khác để mà khó chịu

15. Phạm Nguyễn UY TÍN LÀ VÀNG

Táo nhiều tiền 1 ký thế ?
    Dạ 12.000 VNĐ một ký đó anh.
    Vậy một ký bao nhiêu lạng thế ?
    Thì một ký 10 lạng chứ mấy ?
    Sao Em về cân một ký có 7 lạng nhỉ ?

16. satthumaulanh17 Thành Viên Cấp 3

Fix tiếng anh cũng có nghĩa la sửa chữa mà ban

17. silentflash91 Thành Viên Cấp 5

fix>>> tức là chưa fix và sẽ fix vì đang ở thì hiện tại ,
    Fixed >>> tức đã fixed rồi ( ở thì quá khứ )
    [Hỏi chơi] Fix trong 5giay nghĩa là gì ? nôm na là thế
    ps: người việt dùng chữ việt đi, jảm já h oặcbớt này nọ dùng từ fix chi cho mệt vậy

18. banhangrong123 Thành Viên Bạch Kim

ôi, vô mua bán 5giây mà không có fix thì khó mà ra đi lắm

19. lovemanu MUFC MỘC TỒN (18)

fix = no fix
    ghi như vậy thì khỏi trả giá nữa nha [Hỏi chơi] Fix trong 5giay nghĩa là gì ?

20. 1giaythoinhe Thành Viên Vàng

no no , fixed price mới chính xác , còn fix kia chắc 5s mình chế thêm...