Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-TV plasma bị đen màn hình là bị hư gì?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi muaban1102, 19/9/16.

ID Topic : 8592359
Ngày đăng:
19/9/16 lúc 21:42
  1. muaban1102 Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    12
    Mấy bro cho mình hỏi TV plasma LG đang coi bình thường , sau 1 đêm mở lên thì nó bị như hình dưới là bị hư gì ? Chi phí sửa khoảng bao nhiêu ? Các chức năng khác vẫn bình thường. (2 đường trắng 2 bên là do mình chỉnh TV thành 4:3 để cho hình đừng bị mập khi coi TV)Hỏi-TV plasma bị đen màn hình là bị hư gì?TV này mình mua năm 2011. Cám ơn đã xem tin.

Chỉnh sửa cuối: 19/9/16
  2. muaban1102 Thành Viên Cấp 5

Xài ít lắm bác ơi. Chưa xé keo luôn đó. Tự nhiên lăn đùng ra chết bất đắc kì tử nên mình ấm ức lắm, đêm qua bà già còn mở phim Hàn Quốc coi mà sáng nay đã hư.

3. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Quăng cho lành nhé

4. muaban1102 Thành Viên Cấp 5

Trước khi quăng cũng phải biết em nó bị gì chứ anh ?
    Em cũng đang tình mua hiệu Asanzo cho nó rẻ tiền. Ko biết hiệu này có ổn ko anh ?

Chỉnh sửa cuối: 20/9/16
  5. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

Asanzo hoặc Ruby...cái nào cũng được...mình sài Ruby 32" 1 năm nay rồi thấy cũng tốt trước mua có 2tr9 BH 2 năm...đừng ham mấy cái thương hiệu lớn làm gì cho tốn tiền...ba cái hàng điện tử này sài 2 3 năm thay là được rồi Hỏi-TV plasma bị đen màn hình là bị hư gì?

6. nhocben886641 Thành Viên Kim Cương

Cai nay chac do va dap nhe roi nut man hinh.....ban xac cho ai nghien cuu di. Sua lai phan nua mua moi......mua samsung hay sony di....,nha cung dag xai plasma samsung 5 nam chua hu

7. muaban1102 Thành Viên Cấp 5

Chắc chắn là ko có va đập đâu bác, tối coi xong tắt bằng remote , sáng dậy mở lên là thấy bị, nhà ko có con nít, chỉ có 2 người ah

8. attila2008 Thành Viên Bạch Kim

màn hình plasma nay cực đắt bán ve chai được nhiu hay nhiu ....mua tivi chon thương hiệu nổi tiếng mà mua

9. muaban1102 Thành Viên Cấp 5

Cuối cùng là hư board hay hư panel đây mấy bro ?

10. attila2008 Thành Viên Bạch Kim

panel 100%...................tuổi thọ đèn plasma kém nhất

11. kzam Thành Viên Cấp 6

nhìn là biết hư panel,khỏi sửa.Mua led luôn đê

12. pspgamer113 Thành Viên Cấp 6

hư panel ,sửa ko được vì 1 cái tv chỉ có 1 cái panel