Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi về các đội nhóm làm từ thiện ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hoabomby, 5/11/13.

ID Topic : 7049665
Ngày đăng:
5/11/13 lúc 12:41
  1. hoabomby Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    16
    Trước đây mình nhớ có 1 bạn post topic hỏi về các chỗ có người vô gia cư ngủ nhiều ở trong box Chuyện trò này nhưng mình quên mất link, giờ find ko thấy nữa, search trong five.vn cụm từ “vô gia cư” và “từ thiện” ko có
    Nhóm của bạn đó sẽ đi tặng đồ ăn và quần áo cho người vô gia cư

Tiện đây có bạn nào hay đi từ thiện nhiều thì chỉ giúp cho mình 1 số kinh nghiệm, nhóm mình chỉ có kinh phí hoặc quần áo, hàng hóa để tặng thôi chứ cũng bận việc ko bỏ công nhiều để đi được

1/ Trước mình có hỏi thăm các chùa, 1 số chùa họ có nuôi người già neo đơn, làm cơm chùa nhưng mình thấy họ đã có các nhà hảo tâm sẵn rồi hoặc có hệ thống hết nên mình đến họ cũng ko mặn mà lắm
    2/ Có lần mình gọi đến Hội chữ thập đỏ thành phố (đường NTMKhai) có 1 ít sách + quần áo thì họ thờ ơ lắm, trả lời điện thoại là “sách cứ đem đến gửi bảo vệ, nhớ gói gọn lại nhé”
    Nghe là hiểu rồi, chỗ này chắc chỉ thích tiền mặt để dễ “làm việc”

3/ Trước đây đi được vài lần, nhóm mình sẽ đi các huyện xa, vào nhờ bên ủy ban chỉ giúp xã nào nghèo nhất, vào xã thì hỏi thăm gia đình nào khó khăn, đi cái này thì thực tế nhất và trao quà tận tay. Nhưng mà phải thuê xe cả nhóm, đi lại tốn công quá Hỏi về các đội nhóm làm từ thiện ?

Còn từ thiện trong 5 giây mình thấy làm gì xong cũng ko có bảng thu chi gì hết, tiền thừa cũng ko biết xử lý thế nào nên thấy “hơi có mùi” nên đừng khuyên mình tham gia nhé

Các quán cơm từ thiện 2000 thì “gió vào nhà trống” nên biết thế nào cho đủ, mình ko thích tham gia lắm nên đi vùng sâu vùng xa tốt hơn Hỏi về các đội nhóm làm từ thiện ? - 1

Tóm lại hiện giờ mình nghĩ kiếm các nhóm bạn sinh viên nào có công, bọn mình góp chút tài chính là tốt nhất, bạn nào biết thì chỉ giùm Hỏi về các đội nhóm làm từ thiện ? - 2
    Hình thức là đi tặng quần áo, đồ ăn cho những người vô gia cư ở địa bàn thành phố

Có 1 số link search được
    http://vicongdong.vn/projects/projects.aspx
    http://vicongdong.vn/48650898/TET-VUI-CHO-NGUOI-VO-GIA-CU-QUAN-12-HCM

Thanks all

2. MoZart Thành Viên Cấp 6

Tiền thừa thì để tiếp cho chtrình sau chứ làm gì mà "bốc mùi" ?

Ngay cả khi nhóm bạn làm 1 lần cho vui thì tiền thừa gửi luôn tại chỗ cho ngta (lựa người nghèo nhất) hay ra đường thấy mấy ông già mù bán tăm thì mua 1 cái rồi cho hết luôn

Dễ xử thế thôi mà @__@

3. camelion.battery Thành Viên Cấp 3

4. cuahangvpp01 Thành Viên Cấp 5

mình thì làm đèn cầy ly cúng Phật