Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi về kinh nghiệm chơi chứng khoán

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi rong2012, 10/3/17.

ID Topic : 8772459
Ngày đăng:
10/3/17 lúc 17:25
  1. rong2012 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    11
    E đang mon men trong lĩnh vực này bác nào có kinh nghiệm cho e xin ý kiến

2. Runner Thành Viên Kim Cương

Bác có bao nhiêu? Tiền dư dả hay tiền tính "đầu tư"? Từ bé tới giờ bác đánh bạc lô đề bóng đá...mất bao nhiêu rồi? Bác có mối quan hệ rộng với lãnh đạo các cty lớn ko? Vv...vvv....?

3. rong2012 Thành Viên Cấp 4

Chơi lô đề rôi cũng chỉ có tiề chục tr thôi đang timhs đầu tư bác ah

4. Chú 3 pO Thành Viên Cấp 5

có khi nào vài năm nữa ông này là người giàu nhất sàn chứng khoán ko ta.

5. SON166168 Thành Viên Cấp 3

Chơi môn này chuẩn bị tâm lý thật tốt,khi bị từ trên trời rơi xuống vực 10 người chơi môn này chỉ 1 nguoi thắng còn tùy vào gian lận,còn tâm lý yếu thì đừng chơi môn này chơi rất nguy hiểm đến tính mạng,

6. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Box này nhìu người chơi lắm á, @Thiên Sứ vào tư vấn cho mem 5s nè Hỏi về kinh nghiệm chơi  chứng khoán

Thiên Sứ, hoangkhiem27 and 7800II like this.
  7. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

10 người chơi môn này hết 11 người thua (xét về lâu dài nhé). Nó sẽ vắt các bạn như vắt sữa bò vậy, cứ vỗ béo xong rồi vắt.

8. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Giờ đang còn âm 70tr. Chủ top có muốn học hỏi kn ko ?

nhansamqua and hoangkhiem27 like this.
  9. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Chưa dứt nữa ak bác, hpua âm 50 thui mà

10. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, cho cái kinh nghiệm sao tới giờ vẫn....sống nhăn zậy

taon thích bài này.
  11. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Dạ, lúc đó HVN đang được giá mà e không cắt lỗ. Để thêm 2 tuần lỗ thêm 27tr nữa.

Còn mấy con cắt ko đúng lúc. Cũng tốn tiền ngu 1 ít.

Đúng là chơi cái này căng não thật, mất nhiều thời gian theo dõi tin tức cp linh tinh lên xuống. Cắt lỗ chốt lời v.v . v.
    Dạo này chuyển hướng ko lướt sóng đánh t+ nữa.

Chuyển qua chơi đầu tư rồi. nếu chọn mấy cp ngon thì vẫn lời hơn NH nhiều.

Điển hình nếu 500tr gửi NH 1 năm sau thành 530tr.

Còn cp, có những cp tăng trưởng trong năm 2016 như MWG 97%, CTD 100%, TLH 300%, HBC 150% v. . v.

Thì 500tr => thành 1 tỷ.

Cái gì cũng có cái giá của nó. Chọn sai vẫn vỡ mồm như thường. Đc cái MWG của e thuộc dạng doanh nghiệp tăng trưởng. Chưa có đỉnh, nên đầu tư chắc chắn lời. Vì ban lãnh đạo bên e tuyệt vời lắm.

nhansamqua, hoangkhiem27 and pttn2508 like this.
  12. kyjoka Thành Viên Kim Cương

Bác Thiên Sứ chia sẽ chút chút đi , 50tr chơi ổn ko hay cần vốn lớn ^^

Thiên Sứ thích bài này.
  13. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

có ít chơi ít, có nhiều chơi nhiều bác ơi. Trên thị trường rất nhiều cp giá vài k. Mua đúng thời điểm vẫn lời như thường.

Quan trọng bạn thích dạng nào, lướt sóng hay đầu tư.

Vốn nhiều mạnh tay cũng dễ banh xác lắm. Mình cầu lời ít là ngon rồi mà vẫn chưa gỡ đc.

Trên sàn cũng có cp 1 2 tháng bạn lời gấp đôi luôn. 50tr -> thành 100tr bình thường thôi. Nhưng bạn phải học hỏi kinh nghiệm trước đã. Đừng như mình ban đầu vào chơi mà ko nghĩ gì cả. Haizzz

kyjoka and nhansamqua like this.
  14. phieuducongtu4 Thành Viên Cấp 5

Con bạn gái cũ của mình nó làm trong cty chứng khoán thăng long.Hồi còn quen nhau nghe nó kể là mấy cái tin mật ở mấy cty tụi nó đều biết,rỉ tai nhau mua mấy cái mã có cơ hội cao...mình cũng k rành mấy cái vụ này nên cũng k tìm hiểu kĩ...

Thiên Sứ thích bài này.
  15. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

có vụ âm nửa hả? các bác nói rỏ dùm tí được không? âm tức là thiếu nợ lại chứng khoán hả?

Thiên Sứ thích bài này.
  16. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

1. Âm là âm so với vốn ban đầu bác à. Vốn em 480tr giờ còn 400tr đây.

2. Khi chơi ck bạn sẽ đc bảo lãnh 1 số tiền nhất định nữa cơ, tùy vào con cp có giá bảo lãnh khác nhau.

Mấy con lỗ vốn giá dưới 10k thì thường ko được bảo lãnh như FLC, HAG, FIT, SVN, KLf v. . v. .

Mấy con hàng ngon như CTD, HBC, MWG bác được bảo lãnh gấp 2, 3 tiền mặt. Đồng nghĩa với 400tr bác có thể mua được 1 tỷ. Nhưng bác sẽ phải trả lãi cho nó. Ví dụ mình vay 300tr mỗi ngày lời 100k đấy.

Dạng này phù hợp với lướt sóng chơi T+, mua vài ngày là bán ngay.

Bạn mình có thằng tk 400tr, bữa mua HT1 39k cp = 800tr. Mua xong 3 ngày sau bán ra lời 56tr. Chỉ trả tiền phí vay khoảng 1tr.

Chứ nếu lúc đó bác mua bằng vốn 400tr thì chỉ lời 28tr thôi.

Nó thích hợp lướt, chứ đầu tư mà ôm vậy lãi vỡ mồm ngay.

nhansamqua thích bài này.
  17. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

à hiểu rồi, nhưng để lướt sóng thì phải máu lạnh bác ơi, thì ra là lời hay lổ là ở khúc này, thanks bác đã giúp mình hiểu, chứ nghe nói chơi cổ phiếu toàn lổ tự sát và ,mang nợ, vì trước đây mình hiểu nôm na là cổ phiếu 10k mình có 100k thì mua 10 cổ phiếu, để đó khi lời bán, nếu có lổ đến còn giá 1k thì mình bán và lổ 90k, đâu có gì mà nợ,

Thiên Sứ thích bài này.
  18. valentino7 Thành Viên Cấp 2

đang cân nhắc. mà sao thấy chua chát quá.