Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi về kinh nghiệm du lịch bụi + COUCHSURFING

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi PhúQuý_Store, 31/7/15.

ID Topic : 8140286
Ngày đăng:
31/7/15 lúc 20:08
  1. PhúQuý_Store Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    8
    TOPIC ĐÃ ĐÓNG DO CÓ QUÁ NHIỀU LỜI BÌNH LUẬN TRÁI CHIỀU . MONG BÀ CON THÔNG CẢM

Chỉnh sửa cuối: 1/8/15
  2. Ohyeah.Fashion Thành Viên Kim Cương

Bạn lên trang phuot mà hỏi đó, ở bên đó chuyên hơn

3. Nick Carter Thành Viên Bạch Kim

tôi cũng có dự định làm 1 chuyến giống bạn, nhưng chắc là chưa đi xuyên việt dc, dự định đi đà lạt và các tỉnh miền tây, trước đi phượt vài tỉnh miền tây rồi, chưa dám đi xa vì chưa có kinh nghiệm, cái này cần phải cân nhắc trước khi quyết định nha bạn, chứ k khéo đi giữa đường bỏ cuộc cái chạy về là k ổn đâu à nha Hỏi về kinh nghiệm du lịch bụi + COUCHSURFING

4. harrypuma Thành Viên Cấp 3

đi xe máy là chua lắm nha bác

5. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

đi vũng tàu phan thiết 1 chuyến trước đi rồi tính Hỏi về kinh nghiệm du lịch bụi + COUCHSURFING chưa biết gì mà đòi làm chuyến xuyên việt rồi

6. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

ngta đi phượt xuyên việt, g đi xe máy thì đi bằng gì mà cua với ngọt?
    uhm, cái này phải xác định từ đầu, đi đến điểm đích là ở đâu? ( mà đi thì đi thêm vài người nữa mới không bị nản, chứ đi 2 móng thế nào cũng sẽ có 1 chút xích mích và nản lòng ). Và quan trọng là đi với bạn gái mà đi xuyên việt thì gd ngta cho àh Hỏi về kinh nghiệm du lịch bụi + COUCHSURFING - 1

7. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

bác có biết đi 1 chuyến xuyên việt là bao lâu không???mà mạnh miệng thế. Và đi phượt điều đầu tiên là phải xác định đích là ở đâu? chứ miệng bô bô " đi xuyên việt " thì không biết đến lúc nhập học đã đi hết chưa? ( ngoại trừ bác và bạn gái bác nghỉ học ).

8. KimJTL Thành Viên Bạch Kim

lên trang phượt học hỏi thêm đi bác, 1 cặp vc già U60 đi xuyên đông dương kìa, 1 cô bé đôi mươi 1 mình phượt từ HN vô SG, toàn cao thủ Hỏi về kinh nghiệm du lịch bụi + COUCHSURFING ít KN thì nên học hỏi, người Việt mình sĩ diện bỏ mẹ, bác đi gần gần trước cho có KN, ko KN mà đi xuyên Việt thì thua cmnr Hỏi về kinh nghiệm du lịch bụi + COUCHSURFING - 1

9. Nick Carter Thành Viên Bạch Kim

chắc bạn ấy suy nghĩ đơn giản là chỉ cần "xách balo và tiền lên là đi", chứ 1 chuyền đi phượt, đi gần thôi, tầm 300km, là phải chuẩn bị rất nhiều thứ và trang bị rất nhiều kiến thức đi đường, và phải biết xử lí các tình huống bất ngờ xảy ra, đặc biệt là bạn chưa có kinh nghiệm nữa thì tôi nghĩ bạn chạy dc tầm 100km là bỏ cuộc rồi, k đơn giản đâu bạn trẻ à, cứ ấp ủ ước mơ đó đi, tích lũy thêm nhiều kiến thức và kinh nghiệm đi đường rồi hẵn nghĩ đến nó Hỏi về kinh nghiệm du lịch bụi + COUCHSURFING