Tìm kiếm bài viết theo id

hỏi về máy lạnh nội địa Nhật inverter!!!! nghe nói siêu tiết kiệm!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi mau xanh, 25/5/10.

ID Topic : 1905037
Ngày đăng:
25/5/10 lúc 21:48
  1. le6600 Thành Viên Cấp 4

toàn dân nghe nói vào nói,chả biết gì về điện lạnh,vô đây nghe hết biết đường đỡ bạn ơi.inverter mà hư thì đừng nói hàng nội địa hàng thùng đem vô hãng nghe cái giá bạn sẽ chạy ngay.

2. mooncomputer Thành Viên Cấp 5

Đang dùng con Daikin (mua từ 2008 - 4,5 triệu)
    Mỗi tháng khoảng 300k (9pm - 5 am)

3. 2phut.com Thành Viên Cấp 4

mua hàng mới dc những cái sau
    thứ nhất là
    gas zin ( gas xịn của hãng)
    block zin
    máy chạy đúng thông số chuẩn của nhà sản xuất đạt hiệu quả tối đa của máy và tiết kiệm điện
    còn mua đồ cũ thì
    đồ người ta xài cho đã, đã thải đi việt nam mình lại nhập về xài tiếp
    ai hên mua dc cái nào ngoon ngon thì xài lâu, còn xui thì khỏi nói

4. bosock1993 Thành Viên Mới

mún inverter thì cầm 9,5 chai trở lên thì mua , tiền nào của nấy thui à

5. phivudragon Thành Viên Cấp 2

dung that cac ban khong biet ma cu noi tam bay khong ak
    ban phon cho minh minh tu van cho 0987610669

6. le6600 Thành Viên Cấp 4

-thứ nhất ai nói gas zin của hãng là xin.trong khi con máy cũ có gas trong máy từ nhật mang về,gas tui hàng thùng xuất xứ thai lan,malays phai chăng của trung quốc?linh kien đã trung quốc thì sợ gì bạn mà nó kg chơi gas trung quốc?
    -thứ 2 nếu cùng hiệu,cùng inverter máy nội địa đi truoc 8-10 nam.cai công nghệ hàng thùng hiện giờ bạn đang xài thì tui nó đã xai 10nam rồi.nói về thông số chuẩn thì hàng thùng là hàng liên doanh,làm sao bì dc vói hàng nội địa nằm 1 trong những tiêu chuẩn khắc khe ?và là noi đẻ ra 2 chữ tiêu chuân?
    -1 câu hỏi nhỏ cho bạn: bạn co biết gas r410a bên nhật người ta xài cho máy 2 cục năm nào ?và nó dc tui hàng thùng ở vn xài năm nào kg?
    còn ai nói dòng điện máy hàng thùng tiết kiệm điện thì cá độ chơi.tui xin chấp các bạn chọn máy ngon nhất thi trường hàng thùng 220v đời 2012,gas 410.tui chọn con đời 2002(cách 10 năm)gas 410 hoặc gas r22 coi con nào chạy dòng thấp nhất khi đạt nhiệt độ cài đặt hay nói đúng là dòng duy trì .nếu cần cho bạn chon con 1hp tui choi con 1,5hp gas r22 cho nó máu,chứ ai cũng nói gas 410 ngon.phải chăng là kg o nhiễm môi trường ?

7. 7800II Thành Viên Kim Cương

các thông tin bạn nói đều là của những bác bán hàng đưa ra đấy, tin hay ko thì tùy, có điều mua đồ cũ đã được ngta xài rồi, nếu còn tốt thì việc gì ngta phải bỏ đi cho mình nhập khẩu về, nói chung cũng có cái tốt cái dở khi ngta thay nguyên 1 đống máy luôn, ăn thua là do người bán cho mình có bán đồ tốt ko thôi, nếu gặp cái tốt thì xài cũng đáng đồng tiền, còn gặp cái cứ trục trặc hoài, vài ngày lại phải kêu thợ sửa thì có khác nào bỏ tiền mà mua cái bực mình

8. NHÂN VẤN THIÊN Thành Viên Cấp 4

vậy theo bác em nên mua con nào vứa tiết kiệm vừa xài bền ạ ? thank bác nhiều

9. le6600 Thành Viên Cấp 4

nếu tâm lý a e đã thích đồ mới thì cứ made in thailan mà chén,còn inverter tiết kiệm 50-60% là xạo,nếu giỏi 10-15% là mừng rồi,nhung chi phí đầu tư sửa chữa em nó sau này sẽ làm bạn đau khổ,bo mạch inverter hàng liên doanh hư rất nhiều,kg có hàng sửa nếu chết ic chỉ thay bo hãng khoảng 4-6tr cho 1 cái main.gas 410 với r22 chả có gi khác,có khác 410 kg o nhiem moi trường,hàng nội địa nếu gặp a e uy tính thì rất đáng chơi,nếu dư dả bạn chơi hàng mới nội địa luôn an tâm
    nhiu anh em sợ đồ cũ thì sửa chửa thay đồ ?xin thưa nếu kg đúng đồ zin cái inverter nó kg có chạy đâu,trong inverter nếu kg cùng model,kg cùng đời,kg cùng hiệu nó kg chạy đâu nếu chạy cũng kg lanh.
    cuối cùng là bạn tự quyết thôi,chứ xưa giờ xài đồ đa số mình ưu tiên chọn hàng nội địa hoặc xuất xứ từ nhật hoặc mỹ từ cục pin cho tới cái máy lạnh,tủ lạnh

10. canlaco2012 Thành Viên Cấp 2

bác này bệnh hơi bị năng

11. huuphuoc888 Thành Viên Cấp 3

ae nào rành tư vấn nhé để mọi người được mở mang kiến thức

12. Khi_dot_5giay Thành Viên Cấp 1

Em thấy trên 5 giây có pác bán ở Q.tân phú máy nội địa nhật bảo hành 12 tháng đó bằng chế độ bào hành máy mối luôn. Mua ở nguyễn kim cũng hơn 11tr mà bh 12 tháng vậy thì mua đồ cũ nửa giá có 6tr cũng 12 tháng. Thích thì wa 12 tháng bỏ mua máy khác về xài. Còn về gas zin thì xin lỗi em là dân công trình chuyên lắp VRVIII của DaiKin, lúa nào chẳng nạp gas bổ sung cho hệ thống. Gas zin sao đủ. Thích thì gas Mỹ Honeywell loại 401 giá 5tr 1 chai 13kg ( Máy dân dụng bổ sung thêm vài lạng là nhiều, còn ko xả hết nạp mới 3kg là cùng) E chỉ thắc mắc ở chổ hàng nội địa nhật 100v mà máy lạnh thì ngốn điện thì xài thế nào thôi.

13. madson1 Thành Viên Cấp 5

Mua hàng mới cho hãng nó bảo hành đi bác, mua hàng xách tay lúc mua lái nó dụ bh đủ kiểu, đến lúc nó không bh thì làm gì được nó.

14. Bác này nói đúng nè mình có ông bạn cũng mua 1 cái pana ở cửa hàng này xài siêu tiết kiệm nhé..bảo hành 1 năm như máy mới cũng đang gom tiền lụm 1 em bên này vì có ng dắt đi mua :haha:

15. cpu Thành Viên Kim Cương

Máy nội địa Nhật sài cũng tốt nhưng bạn nên chon những mode đời mới sẽ ok hơn.

Ko biết các bạn sao chứ mình ghét tất cả các sản phẩm của Pana ( ý kiến cá nhân ). Lúc trước toàn sài của pana giờ thì bye bye. Chỉ dc cái quãng cáo cho lắm vào, sài thì dở tệ.

16. tranthanh2111 Thành Viên Cấp 4

Tùy theo nhu cầu của mình mà bạn lựa chọn thôi . Nếu ít sử dụng và sử dụng trong thời gian ngắn thì mua máy mono hàng thùng mới 100% xài vừa an tâm vừa rẽ . Nếu máy sử dụng liên tục nhiều giờ trong 1 ngày thì ráng kiếm máy inverter mà sử dụng . Inverter thì đúng như bác le6600 đã nói ở trên gas 410a chỉ được cái bảo vệ môi trường thay cho gas r22 thôi.Inverter tiết kiệm giỏi lắm chỉ được 15% chứ không có chuyện 50 60% đâu chẳng qua muốn lừa gạt người tiêu dùng để bán hàng thôi. Muốn mua máy nội địa thì ít nhất bạn phải có người quen làm điện lạnh dẫn bạn đi mua hoặc kiếm cửa hàng uy tín để yên tâm vấn đề bảo hành . Nếu muốn mua inverter hàng thùng mới 100% mà tiết kiệm bạn có thể tham khảo máy midea inverter gas 22 hoặc các thương hiệu khác như sumikura inverter gas 410 . Cuối cùng vẫn là do sở thích cũa mỗi người thích hàng mới hay hàng đã qua sử dụng thôi

17. minhbia Chuyên Bán Đồ Vip

Nói inverter vậy thôi chứ chả tiết kiệm bao nhiêu đâu bạn ơi mà giá tiền đắt hơn nhiều, làm con model cũ ko inverter thì vừa túi tiền hơn

18. Nguyenkhoa_84 Thành Viên Mới

Thích xài mấy hàng này lắm nhưng hôm trước nghe người quen cũng làm bên điện lạnh nói mấy thằng nội đia nhật xài thi rất ok rất bền. Nhưng nếu mà nó bị hư khi cần thay gi đó la hên xui, không có đồ thay chi co nước bán da chai. làm phân vân quá, có bro nào rành xin tư vấn giúp vấn đề này. Xui xui vừa hết t.gian được đổi máy hay hết b.hành nó mới hư thì... :too_sad:

19. kendulata6 Thành Viên Cấp 3

Daikin cho lành, panasonic thì có tiếng mà chưa chắc có miếng

20. pro-tech Thành Viên Cấp 4

2 ông nội đào mộ là tui dính lun