Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi về máy lạnh sharp

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi 2nd, 26/9/16.

ID Topic : 8600774
Ngày đăng:
26/9/16 lúc 18:19
  1. 2nd Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    16
    Mình đang có nhu cầu mua cái máy lạnh inverter 1,5hp
    Hỏi google thì mình bik toshiba,daikin là tốt nhất và giá cũng chát nhất,samsung là cùi nhất
    Nhưng ko thấy nói đến sharp,search giá thì mình thấy khá tốt,rẻ hơn toshiba,daikin tầm 2tr
    Diễn đàn mình ai xài máy lạnh sharp rồi cho mình xin tí nhận xét nha

2. 7800II Thành Viên Kim Cương

Em chưa xài máy lạnh của sharp, nhưng đang dùng tủ lạnh của nó, đánh giá khá cao, hàng của nó hình như ko sx ở vn mà nhập từ thái, xài bền, ổn định, con pana của mẹ em mua mắc hơn 3tr (8tr so với 11tr, năm 2010) mua cùng thời điểm mà vừa rồi tủ của mẹ bị hư lốc, còn của mình vẫn ngon lành

2nd thích bài này.
  3. 7800II Thành Viên Kim Cương

Nó bị sao mà củ chuối vậy bác, để em lường trước, sắp xây nhà nên mấy cái nội thất này cũng tính dần dần là vừa

4. 7800II Thành Viên Kim Cương

Em giờ có xài điện máy thì dứt khoát phải hàng nhập hoặc hàng cũ nội địa nhật bác ạ, bị 1 lần con tủ lạnh pana tởn rồi, sx ở vn đấy, hư thì nó ko hư, nhưng lúc chạy thỉnh thoảng như có ai cào phía bên trong ruột ấy, đầu tiên em tưởng chuột, nhưng coi kỹ lại thì ko phải, sau đó chuyển về cho mẹ vợ xài, em mua con sharp đấy,con thứ 2 là cái pana của mẹ em đã nói ở trên, inverter hẳn hoi...
    Ai bảo em ko yêu nước thì em chịu, chứ xài đồ mà ko vừa ý mình, đi ra đi vào nhìn thấy nó là bực rồi, hàng vn sx độ bền ko cao

duchoavn thích bài này.
  5. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Daikin đê bác 7800II, con nhà em 1,5hp nè. Tiết kiệm điện. Với lại gas 32 giúp ngủ ngon. Ko bị đau mũi, họng như ở ks. Đặc biệt cục nóng bật êm ru.
    Nói chung 12tr quá xứng đáng.

6. 7800II Thành Viên Kim Cương

phòng vợ chồng tới hơn 30m2 nên chắc phải 2hp mới đc

7. 2nd Thành Viên Bạch Kim

Daikin,toshiba thì ok rồi bạn,tại mới xây nhà,mua cùng lúc tv,tủ lạnh,máy lạnh,nội thất linh tinh nên ko đủ kinh phí,hix

8. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Phòng ngủ gì to vậy chài?
    Theo Phong thủy thì chỉ khoảng 16 m2 là ok, phòng ngủ bự khi ngủ cảm giác trống vắng và lạnh lẽo, buồn tênh vu vơ mà không biết tại sao em buồn....

Trong phòng ngủ không nên để đồ tào lao ít dùng lung tung sẽ làm hao nhiệt và hấp thu nhiệt ko tốt, không nên để thứ gì có tiềm năng ngã đổ, rớt vào người khi đang ngủ.... Phòng ngủ ok là khi bước vào phòng cảm thấy dễ chịu, bước ra khỏi phòng là thấy khó chịu... chó mèo hay con nít thích ở trong phòng... không ok là ngược lại

nói dài dữ lắm

Thiên Sứ thích bài này.
  9. 7800II Thành Viên Kim Cương

nói thật là em cũng bực, vì nhà nằm trong dự án nên nó bắt xây theo mẫu bác ạ, chứ em định chỉ cỡ 20m2 đổ lại thôi

10. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Chắc bác mua nhầm nhà trong dự án 1 chồng hai con vợ rồi nên cái phòng ngủ nó mới to như vậy

7800II thích bài này.
  11. 7800II Thành Viên Kim Cương

Bác nói mới để ý, thấy trên bản vẽ nó ghi phòng 2 vợ chồng, vậy là phải kiếm thêm thôi, chứ ko đủ 2 vợ có khi nó phạt ấy chứ.
    Mẹ nó, nó bố trí cột và cầu thang giữa nhà, làm cái phòng 2vc ngang 5 dài gần 6, chia đôi thì cái phòng ốm nhách, còn để nguyên thì thênh thang. Cái phòng phía sau đỡ hơn, 5x4

12. 2nd Thành Viên Bạch Kim

Lên cái cho bác thợ điện nào đi ngang thấy

13. béo phệ Thành Viên Cấp 5

Phòng ngủ giờ càng to càng thoải mái, giờ vật dụng nhiều với muốn xem cái tivi to thì khoảng cách nó lớn tí thì đỡ mỏi mắt. Nhà em xài cái panasonic cũng 10 năm đang tính đổi cho mẹ cái pana luôn @@