Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi về phần mềm quản lý bán hàng

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi alodathang, 14/1/15.

ID Topic : 7758024
Ngày đăng:
14/1/15 lúc 06:21
  1. alodathang Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    11
    :adore: Hiện tại em đang muốn chuyển cách làm thủ công từ ghi chép tay vào sổ bán hàng qua cách làm hiện đại hơn là sử dụng phần mềm bán hàng. Các bác, các anh chị và các bạn có phần mềm nào tốt tư vấn giúp em với được không ạ?

Mà hôm rồi em đi mua linh kiện vi tính ở chỗ vi tính Phát Đạt ngay chợ Nhật Tảo thấy họ bán hàng bằng phần mềm rất là hay khách hàng chỉ cần đọc ra tên mặt hàng em thư ký gõ cóc cóc rồi in ra 3 tờ hóa đơn bán lẻ, 1 cho kế toán, 1 cho kho, 1 cho khách hàng nhanh gọn vô cùng có ai biết phần mềm mà chỗ Phát Đạt dùng tên gì không ạ?

2. Quan Vũ Thành Viên Cấp 6

Phần mềm bán hàng trên thị trường khá nhiều.
    Bạn chọn chỗ tin tưởng rồi nhờ họ xuống demo trước. Nếu thấy được thì mua sau.
    Còn pm có chức năng như chỗ Phát Đạt thì nhiều, phổ biến có MISA.

3. luugiathinh Thành Viên Cấp 4

phần mềm free hay trả tiền. Free cũng nhiều và trả tiền cũng nhiều! Tùy quy mô thôi!

4. alodathang Thành Viên Cấp 1

Phần mềm trả tiền cũng được các bác à tại vì nhà em kinh doanh VLXD quan trọng là nó dùng tốt và chắc ăn. Nếu như dùng khoảng 1 năm mà nó lăn đùng ra chết thì em theo nó xuống mồ luôn Hỏi về phần mềm quản lý bán hàng

5. alodathang Thành Viên Cấp 1

Phần mềm Misa thì giá cũng ổn với cả nó cũng uy tín nhưng mà khổ nỗi là nó liên quan tới nghiệp vụ kế toán và kê khai thuế luôn... nhưng mà buôn bán thì các bác cũng biết là có một số loại làm j có giấy tờ gì... Hỏi về phần mềm quản lý bán hàng

6. xitrumxy2000 Thành Viên Cấp 2

alo minh di 0918860950

7. datcang.vn Thành Viên Cấp 2

Hôm nọ thằng bạn nhờ like cho phần mềm này
    http://www.vshopplus.com/
    Hiện nó vẫn miễn phí.
    Điểm quan trọng để bảo vệ dữ liệu ko bị tổn hại thì máy tính phải RAID 01 ổ cứng để ngay cả khi 1 cái ổ cứng hỏng thì dữ liệu vẫn an toàn. Chi phí đầu tư cho cái ổ cứng tầm 3 tr~5tr thôi mà an tâm. Mua ổ SSD về RAID càng an tâm thêm nữa. Dùng phần mềm nào thì cũng nên có RAID ổ cứng. Ko thì phải backup hằng ngày, hằng tuần, nếu có sự cố thì phục hồi rồi nhập tay lại những dữ liệu chưa backup.

8. body-shaper Thành Viên Cấp 6

phền mềm thì qua trời qua đất. Chúc thớt mau tìm dc phần mềm ưng í ^^

9. kimmypvsoft Thành Viên Mới

Bên em có phần mềm bán hàng chuyên bên mảng vật liệu xây dựng giống đặc thù của bác.Không dùng tài khoản.Chức năng chủ yếu :
    - Quản lý nhập, bán, tồn vật liệu
    - In hóa đơn bán lẻ, phiểu xuất kho
    - Quản lý thu chi
    - Xem báo cáo doanh thu theo ngày, tháng....
    Có bảo hành bảo trì đàng hoàng nên bác khỏi sợ tèo
    Bác ib số của bác iem sẽ call lại hoặc call cho iem theo số 0938956 một một chín

10. Joy&joy Thành Viên Kim Cương

Phần mềm thì nhiều lắm bạn à. Mình cũng đã thử dùng free nhưng ko bị giới hạn cũng nhiều:amazed:

11. Quan Vũ Thành Viên Cấp 6

Misa nhiều tính năng, bạn sử dụng mấy chức năng cần thiết như quản lý kho hàng, xuất hóa đơn bán hàng bình thường. Còn tính năng liên quan tới kế toán, thuế có thể không đụng tới.

Cái này mình cũng ko chắc chắn, bạn có thể down Misa về sử dụng thử.

Nếu nhu cầu của bạn đơn giản thì bạn có thể không cần đến Misa, mà dùng luôn phần mềm bán hàng in hóa đơn.

Nếu bạn đã đi siêu thị chắc cũng thấy khi thanh toán thu ngân in hóa đơn cho khách hàng. Thường họ dùng loại 1 liên thì lúc in ra 1 hóa đơn. Với nhu cầu của bạn thì bạn dùng loại giấy 3 liên, lúc in ra sẽ ra 3 tờ hóa đơn.

Khi bạn dùng phần mềm bán hàng thì nhờ bên bán tư vấn giải pháp sao lưu dữ liệu. Cũng ko cần quá lo lắng vấn đề mất dữ liệu.