Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi về Thi bằng lái xe máy.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi DPchip, 14/3/12.

ID Topic : 4698654
Ngày đăng:
14/3/12 lúc 14:00
  1. DPchip Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    14
    - Các bạn cho mình hỏi gà tí:
    1. Thi bằng lái xe máy thời gian học bao lâu, học xong thi xong thì chờ lấy là bao lâu?
    2. Chụp sẵn hình chân dung đem theo đc không hay phải chụp ở đó. quy định trang phục ra sao, bắt buộc phải áo somi có cổ, hay áo thun cổ tròn đc không?
    3. Ở khu vực quận 7 có bác nào biết chỗ thi đăng ký hi bằng lái không. mình nghe nói ở Khu chế xuất tân thuận có 1 chỗ mà không biết chính xác.

- bác nào rành giúp mình mở mang nhé.
    Cám ơn các bạn nhiều hen! Hỏi về Thi bằng lái xe máy.

ps: mình gà ko biết nên mới hỏi, các bạn đừng ném đá mình như kiểu tự đi hỏi đi, hay a b c x y x nhé! nhận gà từ đầu rùi mà...

2. cauberong.vt Thành Viên Cấp 3

mình hình như học vài ba buổi gì đấy, vài 3 buổi nữa thì thi, vài 3 buổi nữa có bằng

3. DPchip Thành Viên Cấp 1

thanks bác! còn bác nào rành vụ này không nhỉ?:adore:

4. hoaison89 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Ở khu bạn thì bạn hỏi xe ôm ý , mình thi hôm trước tết ở Nguyễn Oanh - GV
    hình 8 tấm 3-4 tự chụp or tới đó chụp cũng dc tuỳ mình , quần áo tóc tai trong hình phải gọn gàn lịch sự .
    Tới đó thì quần áo cũng lịch sự chứ k thì ng ta nghĩ mình k ra gì Hỏi về Thi bằng lái xe máy.
    Chổ tôi thi thì :
    Hồ sơ + hình + khám sk(25k tại chổ ) + linh tinh thì tầm 270k
    cầm biên lai và lịch học lịch thi cứ theo lịch mà làm , học 2 buổi 1 lý thuyết 1 thực hành ( k học cũng được tuỳ mình ) time học sau khi đăng ký khoãn 10 ngày .
    sau khi thi khoãn 7 - 10 ngày thì đem biên lai + cmnd gốc tới nhận bằng .

5. DPchip Thành Viên Cấp 1

thanks bác. thông tin rất bổ ích cho mình. Hỏi về Thi bằng lái xe máy. - 1

6. Always Ready I CAN DO IT !

mình bổ sung thêm là chỉ cần đi học 1 buổi thôi.Phải đi mới bít cách lam trắc nghiệm lý thuyết.Quận 7 thì bạn qua đường Cao Lỗ cho gần.Ngay cái trường Nam Sài Gòn đó

7. shady Thành Viên Bạch Kim

Haiz.mjnh vua thj het 195k tat ca ne,chup 4 tam 2x3 or 3x4.nen chon 2.3 vj len bang dep hon.tu luc dk de luc lay bang la 10ngay.aj noj 3 ngay la chem gjo.co gj thac mac phone mjnh chj cho.sorry mod may e mat vietkey roj.thanks

8. superzinzing Thành Viên Cấp 4

mình dk thi ở chỗ j lâu wa wen r,mà ngay góc sư vạn hạnh với 30/4,zo dk x0g,nó đưa cho mấy tờ giấy,r xog đi khám sk(khám sk mag theo hình nha),điền thông tin dán hình nôp theo mấy tấm hình nữa ah,lại đó nộp,đóng tiền đó đưa cho cuốn sách dzia h0x tới ngày tư đi thi khỏi đi học j hit

9. superzinzing Thành Viên Cấp 4

pên đó có hả,mih ở gần đó,pit z hui đó lên dey hỏi trc,khỏi mắc công đi xa

10. cauberong.vt Thành Viên Cấp 3

làm trắc nghiệm trước khi đi thi đọc đi đọc lại vài lần, lúc vô làm tự nhiên đáp án nó hiện ra, đã lắm, kinh nghiệm học bài của mấy năm phổ thông, hồi thi thử 14/15 thi thật 15/15

11. hai_an_91 Thành Viên Cấp 4

hồi xưa đi học! chỉ cần vào học lý thuyết 1 buổi (chủ yếu là học mấy cái mẹo), xong khoảng 1 hoặc 2 tuần (tùy trung tâm), sẽ lên thi! thi lý thuyết xong rồi thi thực hành! đậu hết rồi thì ngta hẹn bạn ngày (cầm theo CMND) lên lấy Bằng (tầm khoảng 3 tuần)

học cách đây lâu rồi, khi thi thì lấy xe mình chạy, còn bây giờ nghe mấy đứa e nói là thi bằng xe của Trung tâm! (k biết có chính xác k)

12. DPchip Thành Viên Cấp 1

đa tạ các bác.
    mình vẫn thắc mắc 1 chỗ. hiện mình có ảnh 2x3,3x4 cả đống nhưng là hình chụp mặc áo thun cổ tim. tại làm biếng chụp lại. không biết dc không các bác???

13. lieunguyenhoa Thành Viên Cấp 3

Mình h này vẫn chưa có bằng do hồi xưa thi rớt,quê éo thi nữa
    H công an vây vẫy cái là lo chạy cong đít :beauty:

14. djkhung Thành Viên Cấp 4

cứ chạy lên trung tâm thi mà hỏi ... nó tư vấn cho dễ ..

15. _Lacoste_ Thành Viên Cấp 4

nói như bác thì người ta cần đến anh em 5giay làm gì.
    bác ấy đã nói trên tiêu đề rùi mà :surrender:

16. A9_NTD Thành Viên Cấp 2

Nghe nói giờ thi xe của trung tâm..Xe tụi nó tào lao lắm..chạy tắt máy tum lum

17. max.max Thành Viên Kim Cương

các anh nên nói thêm cụ thể đia chỉ để ae ai chưa bít muh đến đó nữa chứ

18. tamss Thành Viên Cấp 5

còn mất bằng lái xe mà còn hồ sơ gốc thì có xin cấp lai duoc ko ta..Chưa vi pham giao thong lần nào

19. _Lacoste_ Thành Viên Cấp 4

đc bác ah,nhưng hơi lâu và nhiễu nhương lắm, cũng mất phí 50 hay 70k gì đso. nghe đồn vậy. thôi làm cái mới cho khỏe bác ah. Hỏi về Thi bằng lái xe máy.

20. congbac Thành Viên Cấp 4

học 2 buổi, nội dung 2 buổi đó thì như nhau, chủ yếu cho ai k có thời gian hôm nay thì đi hôm sau, vào thi 1 ngày, lý thuyết trước thức hành sau, rớt thì thi lại liền đóng nhiêu k biết tại mình k rớt, rớt lần nữa bữa sau lên đóng tiền làm hồ sơ lại từ đầu, lên học kêu là nó dạy mình làm bài chứ lúc đăng ký nó phát cho cái đĩa, về nhà tối trước ngày thi cài vào máy ngồi đành chơi tầm 30p là thuộc hết, bữa sau vào nhìn là phang luôn khỏi suy nghĩ, thằng nào k học hành gì đầu bò mới rớt nổi (cả đám bạn mình thi cùng lượt 15/15 hết, 1 thằng 14/15 bị chửi ngu tới giờ luôn), thi xong lý thuyết xuống thi thực hành, theo thứ tự từ phòng thi đi xuống nên ráng xuống lẹ nó cho thi lẹ về sớm,lúc mình thi tên mình đợt đầu, chạy xuống thi trước tiên nên 7h bắt đầu vào thi 7h30 hơn mình thi xong hết rồi về nhà luôn, tầm 10 ngày là lên lấy bằng