Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi về tỏi đen

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi shareyourheart, 22/9/17.

ID Topic : 8957527
Ngày đăng:
22/9/17 lúc 16:41
  1. shareyourheart Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    13
    Hỏi về tỏi đen

Có anh em nào ăn tỏi đen chưa
    Lần đi hội chợ bên công viên lê văn tám ăn thử 1 củ
    Sao tỏi o có mùi và nó lại ngọt ngọt
    Hỏi ra thì 2000k/kg nên chia tay luôn,tác dụng là gì mà mắc dữ có ai ăn rồi cho ý kiến

2. MoZart Thành Viên Cấp 6

Mình chỉ thớt cách để ko bị mấy con bánh bèo bán đồ online dắt mũi nè.

Chỉ cần suy nghĩ lúc trước khi có sự thịnh hành của FB, các món đó, các thứ đồ đó có công dụng thần diệu đó ko ?

Nếu ko thì chủ thớt tự hiểu. Vì nếu có thì ai cũng biết rồi, đồ bổ ko thể tự dưng xuất hiện dc, nó phải dc kiểm chứng qua thời gian rất dài (ví dụ : gạo lức, đùi gà, nước sâm ... blah blah )

3. shareyourheart Thành Viên Cấp 2

Tỏi đen là tỏi được làm từ tỏi trắng thông thường. Quá trình này được thực hiện bằng cách nung nóng toàn bộ củ tỏi với nhiệt độ khác nhau trong suốt vài tuần, một quá trình tạo ra nhân (tép tỏi) màu đen. Hương vị của tỏi sau xử lý trở nên ngọt như sirô với vị dấm balsamic[1] hoặc vị quả me.[2]. >>>>>>>>>mình wiki thấy thế

https://www.amazon.com/Whole-Black-Garlic-Pound-11-15/dp/B003M7ZKYE >>>>amazon cũng có bán

Tỏi thường đã có tác dụng thì tỏi đen phải hơn chứ

4. béo phệ Thành Viên Cấp 5

nhà mình có cái máy làm tỏi nè, mỗi lần làm hôi cả nhà Hỏi về tỏi đen))

5. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

Mình có nói về cái chuyện CNTT xưa và nay mấy lần rồi: trước đây muốn đưa 1 cái tin gì đó ra đại chúng thì không phải dể vì phải qua lắm công đoạn: nào là kiểm duyệt, nào là kiểm tra lổi in ấn hay được sự chấp thuận của Bộ Thông tin, còn ngày nay...gõ gõ vài cái là có liền, tuy nhiên các vấn đề còn lại tự chúng ta phải tìm hiểu lấy , nhất là qua Google, tìm hiểu qua cả những trang thông tin của nước ngoài nếu có thể.
    Nói về Tỏi đen, hôm trước mình có dịp ghé VP 5giay cũng thấy có 1 anh trên đó mua máy về tự làm để dùng. Tỏi nguyên củ bản thân cũng là 1 loại dược liệu rồi cho nên chế biến nó để tạo nên những thành phần dược liệu khác không phải là không có cơ sỡ, cứ Google search xem là rõ thôi mà !

6. SauTấtCả Thành Viên Cấp 1

Nghe đồn ăn vào trường sinh bất lão hay sao ấy

7. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Cái này người Nhật,người Hàn nó làm lâu rồi pác ơi.Sau này có internet thông tin mới phổ biến.

Pác nói cũng đúng,nhưng quan trọng là mình phải kiểm chứng.Tỏi đen tui thấy tốt đó.

Nhưng tỏi thường cũng là Dược Liệu Thần Thánh rồi.

Ai ăn tỏi,hành cọng,hành tím ngâm thường xuyên.Sức đề kháng tốt lắm.

Đặc biệt,tỏi có tác dụng chống oxy,làm giảm nở các thể hang ở dương vật,giúp đưa máu tới dương vật.Giúp tăng cương dương ( cái đoạn này em bịa) .kakakaka

TrungLH thích bài này.
  8. choixongjong Thành Viên Vàng

May có cái dòng tự thú.
    Không tối nay tui nhét củ tỏi zô bơm máu là bỏ mợ

nguoianhyeu thích bài này.
  9. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Đoạn đó tui chôm của quảng cáo thuốc trị ysl đó ông nội.Ông nhét vào,mai ra bác sĩ cưa luôn.kakaka