Tìm kiếm bài viết theo id

Hướng dẫn Người mới tập chơi Gà Tre Đá Cựa Sắt cơ bản nhất! (Topic Thảo Luận)

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Ba_Gà_SG, 12/5/13.

ID Topic : 6658324
?

Lập Hội Gà Tre Đá Cựa Sắt tại SG?

1. Đồng ý

93.9%
  2. Ko đồng ý

6.1%
Ngày đăng:
12/5/13 lúc 01:17
  1. dongta2010 Thành Viên Cấp 1

cho minh tham gia voi nha

2. Ba_Gà_SG Thành Viên Cấp 4

Bạn cố gắng theo dõi topic nhé.

Bạn lưu ý những điều sau đây nhé:
    _ Chỗ mua gà có uy tín ko?
    _ Gà có quá tơ mà đem xổ vs gà già ko?
    _ Gà có quá no khi xổ ko?
    _ Trọng lượng gà có giảm so với lúc mua ko?
    Nếu đảm bảo những điều trên là ko thì bạn thử điều trị theo cách sau nhé:
    _ Ngày thứ 1: Sáng tắm, phơi nắng, ăn bình thường. Trưa ăn hạt 1 trái ớt hiểm, ko ăn thì nhét vào miệng, cho uống ít nước phèn chua pha loãng, sau đó cho ăn rau như bình thường. Chiều ăn như bình thường. Sau đó cho vào giỏ đệm hoặc thùng giấy ngủ.
    _ Ngày thứ 2: Sáng ko cho ăn, uống 20ml nước, cho vào giỏ đệm tiếp. Trưa cũng ko cho ăn, uống 20ml nước, cho vào giỏ đệm tiếp. Chiều 4h cho vào bội. Bỏ 1 con gà trống và 1 con gà mái vào 1 cái bội khác để kế bên cách khoảng nửa mét. 5h quăng lúa cho 2 con này ăn cho nó nhìn thấy, đến khi 2 con này ăn no thì cất đi chỗ khác, sau đó cho nó ăn đến khi no ( ăn đến khi ko ăn nữa nhé). Sau đó vào giỏ đệm ngủ tiếp.
    _ Ngày thứ 3: Thực hiện giống ngày thứ 2. Nhưng buổi chiều cho ăn hết 10k sâu Supperworm + uống 1 viên Pharmaton (5k/v)

_ Ngày thứ 4: Sáng tắm, phơi nắng, ăn 1 ít lúa (40 hạt) đủ tiêu trong 4h. Trưa lau mát gà, và cho xổ xem kết quả nhé!
    Lưu ý : Trong thời gian điều trị, tuyệt đối ko cho gặp mặt và nghe tiếng gáy của những con gà khác, trừ những lúc như ghi ở trên vào Ngày 2&3.

Chúc bạn thành công!

3. mrcuibapsg Thành Viên Cấp 2

Thanks for share

4. hdspeed Banned

Cám ơn anh Ba đã chỉ , sáng nay em mới để ý thấy là em nó bị sán , em cho nó uống thuốc rồi . Để xem mấy ngày nữa có kết quã tốt k . Trường hợp a Ba nói là nó bị gì vậy anh ??

5. Ba_Gà_SG Thành Viên Cấp 4

Bị chói nước đó bạn.
    Lưu ý: khi mua gà, bạn nên lấy 1 ít đất cát ở chỗ mua, đem về hoà chung vs ít nước ấm khoảng 10ml, lược phần đất cát bỏ đi và cho gà uống, sẽ hạn chế gà bị chói nc nhé!
    Thân!

6. Nam sacơ Thành Viên Mới

a ba gà e đá bị cựa đâm 4-5 cây ở cổ họng vs xung quanh cổ bây giờ nó phồng lên như bong bóng e có lấy ốg chích rút bớt hơi ra thấy có xẹp đi nhiều nhưng để 1 hồi nó phồng to lại như cũ giờ lm sao đây a ba chỉ e nha tks

7. minhquanit Thành Viên Cấp 4

Không biết gà tre đá cựa mình có nên "ép gà tập thể lực" không? đang quan tâm anh em nào có kinh nghiệm thì chia sẻ nha, cảm ơn các bạn nhiều.

8. Ba_Gà_SG Thành Viên Cấp 4

Nhìu ng nghĩ rằng đá cựa sắt ăn thua gà hay, nhạy cựa, cựa nghiệt là lụm tiền, thấy gà sung, pin là sút ko cần xuống lông, chạy bội, vô mồi, vô chế độ đá. Điều này cũng tuỳ wan điểm và phong cách chơi của mỗi ng, Ba Gà tôi ko có ý kiến, và cũng ko cho việc này là ko đúng. Tuy nhiên, chơi gà theo cách này gà ăn ko bền độ, điều này là chắc chắn.
    Việc tập thể lực thường xuyên cho gà rất wan trọng. Ko những luôn dự trữ 1 nguồn sinh lực sung mãn cho gà, mà còn giúp gà ko bị chứng ù lì, chậm chạp, yếu ớt khi giao nạp, và wan trọng nhất là trâu bò, tải cựa tốt và đủ sức đá đến phút 90, hay đứng đc trong phút bù giờ để win.

Đầu tiên bạn đừng sử dụng xi lanh rút hơi ra nữa, vì cách này vô tác dụng. Gà bị sưng ở vùng xung wanh cổ do cựa đã đâm thủng khí quản, dẫn đến bị tràn khí ra vùng dưới da cổ.
    Bạn ra tiệm thuốc tây mua thuốc Lincodazin dạng viên con nhộng 500mg, màu tím-xanh, về cho uống ngày 3 cử sáng, trưa, chiều, uống sau khi ăn. Kết hợp chườm nóng, khăn bông ngâm nc nóng, nóng gấp 2 lần nc tắm bình thường, khoảng 70-80 độ, vắt khô ko để ướt, cách 2h chườm 1 lần. Ngoài cơm nguội ra ko cho ăn bất cứ j khác trong thời gian điều trị.
    Điều trị trong 2 ngày gà sẽ lành tang. Sau 2 ngày nếu chỗ phồng vẫn còn thì đó chỉ là ko khí bị tràn ra, dùng dao hoặc kim tiệt trùng rạch nhỏ cho ko khí thoát ra ngoài.
    Chúc bạn thành công.

9. minhquanit Thành Viên Cấp 4

Thanks bạn 3 gà nhiều, mình cũng cùng quan điểm với bạn, nhưng do có vài ý kiến trái chiều cho nên mình mới thăm dò mọi người đam mê môn chơi này, mình có nghe nhiều ý kiến về gà chạy lồng (lồng tập chạy) không biết ý kiến của bạn như thế nào 3 gà? tốt hay là không tốt?

10. Nam sacơ Thành Viên Mới

tks a lần sau nếu gặp trường hợp trên e đã có cách a 3 chỉ,lúc tối qua e đăng là nặng rồi và e nó đã ko qua khỏi,đá lúc trưa e nó đúng là 1 con gà tải cựa khủng nhất e từng nuôi :cry_002: nó lụm đc 2 con liên tiếp nên chắc nó ra đi cũng ko buồn quá xứng đáng rồi.........!

11. minhquanit Thành Viên Cấp 4

Xin chia buồn cùng bạn nha, nhưng e nó đã có 1 chiến tích ra đi cũng xứng đáng. Tiếc quá nếu e nó cố gượng qua khỏi.

12. aaapujbears Thành Viên Cấp 3

hay wa' đang rất cần những thông tin bổ ích này.....sr anh 3 vì hồi bữa hẹn mà ko wa a đc

13. Ba_Gà_SG Thành Viên Cấp 4

Lồng chạy chủ yếu chỉ để cho gà mau phục hồi các chấn thương ở vùng đùi, bàn tì, hoặc phối hợp trong việc điều trị các bệnh về đg hô hấp như khò, đờm, phổi yếu... Hạn chế tuyệt đối việc gà bị soi bội, có thể chạy cùng 1 lúc cả đàn gà chiến mà ko phải ngồi canh, tiết kiệm thời gian. Phù hợp cho ai có cả đàn gà chiến vài chục con nhưng vẫn đảm bảo đủ chế độ tập luyện cho từng con.
    Gà chạy lồng cũng giống như ngta tập trên máy chạy bộ vậy, chỉ có tác dụng vận động, hô hấp tốt. Ít hỗ trợ phát triển cơ vùng đùi, sự dẻo dai của gân, khớp và wan trọng nhất là bị gò bó, miễn cưỡng, chạy 1 cách bị động.
    Việc chạy bội hoặc chạy lồng đều có những mặt lợi và bất lợi, ưu và khuyết điểm riêng, chủ yếu là bạn phải cân nhắc xem việc nào là phù hợp nhất vs khả năng của mình thì chọn nhé!
    Chúc bạn vui!

Những trường hợp nguy kịch như thế này thì tốt nhất bạn nên Alo cho Ba Gà tôi liền chứ trên đây chủ yếu thảo luận những điều chưa biết hoặc đang thắc mắc thôi! Chia buồn cùng bạn!

14. xuanminh1910 Thành Viên Cấp 4

anh ba cho em hoi? sáng em jk hox hk có thời gian phơi nắng cho gà buổi sáng,cho nên em thường tắm và phơi gà vào buổi trưa phơi buổi trưa như zậy có tốt cho gà hok anh!!!

15. Ba_Gà_SG Thành Viên Cấp 4

Nếu phơi nắng gà vào buổi trưa tầm 11h đến 13h thì bạn nên phơi trong bội tre, và phơi khoảng 5-7 phút thôi. Phơi nắng tầm này thì ko đc tắm ướt gà, nếu ko gà rất dễ bị phổi.

16. C.D.Khanh Thành Viên Kim Cương

Ba Gà cho mình hỏi tí nhé.

1/ Mình có con gà đi khập khiểng nhìn thấy chán lắm, đi thì cái cần cổ thụt ra thụt vô, cái miệng thì lúc nào cũng hoóc, không biết bay nhảy, nhảy lên cái bậc thềm 20 cm cũng không được. Vậy có phải là bị gió không, và có điều trị được không?

2/ Gà cha + mẹ là anh em ruột, như vậy gà con có đá được không, thường thì người ta hay nói là trùng huyết, nhưng mà trùng huyết như vậy khi ra trận thì thế nào?

Thanks Ba Gà trước.

17. mrcuibapsg Thành Viên Cấp 2

Anh Ba cho hỏi mua mồi ở đâu mà rẻ thế anh Ba, chắc mua số lượng lớn nên tính giá sỉ hả anh. Mình mua ở chổ bán chim cảnh nó bán 20k /100g supper worm. Lươn con 2k / 1 con. hixhix

18. xuanminh1910 Thành Viên Cấp 4

thanks a.BA,ko tắm ướt zậy mình lau sơ cho nó mát tí goy` phơi cug~ dc moa` đug hk a.BA

19. phongcuoc Thành Viên Cấp 1

Anh Ba con nho tuoi ma kien thuc rong qua, ma rong luong nua. Rat thich anh.

20. tycanabis Thành Viên Mới

A ba cho em hỏi chế độ vô mồi như thế nào là hợp lí nhất vậy anh . Thân ^^