Tìm kiếm bài viết theo id

Hướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu

Thảo luận trong 'Nội Quy & Thông Báo' bắt đầu bởi Nhat Nguyet, 8/9/08.

ID Topic : 438782 - Số lần up bằng SMS: 4
Ngày đăng:
8/9/08 lúc 23:59
  1. davidd BẮC CÁI

1. bạn có thể post bài sản phẩm nước hoa - mỹ phẩm trong box Mỹ Phẩm & Thời Trang, không phải box Linh Tinh

2. tuy vậy, bạn không nên post nhiều topic tràn lan khắp nơi trong box, bạn nên gôm tất cả sản phẩm vào 1-3 topics, vì sẽ ảnh hưởng đến số lần úp trong ngày, nhớ tìm hiểu về quy định về số lần "ÚP" & số lượng bài được post trong ngày/tuần nhé ( nội quy diễn đàn )

3. quy định về số lần "ÚP" : 1 ngày chỉ được úp 3 lần trong 1 box, nếu bạn ham muốn tạo nhiều topics nhằm tạo sự chú ý của người xem cũng vô ích, đơn giản là chỉ úp được 3 lần trong 1 box/ngày dù bạn có bao nhiêu topics đi chăng nữa, nói vậy sẽ có 2 vấn đề như sau cần phải lưu ý :
    > tạo nhiều topics trong ngày/tuần vượt quá quy định > bị ban
    > do topics nhiều phải úp nhiều vượt quá quy định > bị ban

4. trả lời về bạn đi dạo trong box mua bán hoặc box thảo luận, nếu bạn post bài với nội dung đàng hoàng và chính đáng, hoàn toàn không nhằm vào mục đích spam/quậy phá/chê bai/quảng cáo/rao ké....thì chẳng có vấn đề gì cả

5. 1 trong những định nghĩa về "ÚP" là gì : úp bài không có nghĩa là chỉ dùng mỗi từ "úp" hay là " bay", tất cả những từ ngữ nhằm mục đích đẩy topic của mình hoặc người khác lên liên tục 1 cách có chủ ý đều gọi là úp hết

2. davidd BẮC CÁI

davidd thấy chỉ có sử dụng cách chèn link rồi dẫn qua trang nghe nhạc thôi, còn upload nhạc/phim vào 5s sẽ làm cho diễn đàn hao tài nguyên đó

member ko có quyền hạn tháo/khóa/xóa 1 topic, việc này bạn cần phải bấm report (icon tâm giác dưới avatar) cho mod nhé

ở trang trước, davidd có copy links về hướng dẫn của nội quy và luật úp rồi

những gì vi phạm hoặc trái với nội quy đều bị xử lý hết, ngoài những trường hợp mà anh em mod đã xử lý, nếu bạn thấy những trường hợp vi phạm, vui lòng bấm report cho mod,

đầu tiên, bạn quote hết toàn bộ câu hỏi của mem bằng bấm chức năng "multi-quote" rồi trả lời trong 1 bài post nhé < giống davidd trả lời trong bài này nè

bài viết mang nội dung chính đáng, đàng hoàng, nghiêm túc là ko tính là "úp"

nếu bạn chưa rõ về định nghĩa về "ÚP", bạn tham khảo vào topic "luật úp" nhé

3. davidd BẮC CÁI

4. candy31 Thành Viên Cấp 3

mod ơi cho em hỏi... sao cái topic e lập ra bên nhà đất, có khoảng 2 người vào cm rồi, nhưg tới ngày hôm sau thì ko vào đc topic đó nữa.. nó báo lỗi là idname ko đúg... mod giúp em đi ạ.. thanks nhiều nhiều
    Cái link topic e đây ạ.. search nó ra nhưg ko vào đc Hướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu
    http://www.5giay.vn/showthread.php?t=1166152

5. davidd BẮC CÁI

topic bạn thiếu HCM ở khu vực tiêu đề, davidd đã thêm vào và phục hồi, good luck !

6. lan_anh 1612 Thành Viên Cấp 2

cho em hoi voi.em post bai nhung sao lai bi xoa

7. davidd BẮC CÁI

bạn hỏi thế này sao biết trả lời ? bạn nên đọc và tìm hiểu trong nội quy diễn đàn, còn nữa...bài trên cũng đã đủ lý do xóa rồi, lý do là gõ tiếng việt không có dấu

8. uppp Thành Viên Cấp 2

Quy định này trong luật đấu giá, đệ ko hiểu cho lắm vụ tạo nick ảo là sao, mong huynh giải thích dùm..

9. nguyen_hang Thành Viên Mới

hix...mod ơi e mới tạo nik trog đây địh up bài mà sao khi e zô phần chủ đề mới...e cop đườg link ảnh paste qa thỳ nó k hiện ảnh lên zậy???

10. phumap KHÔNG GÌ LÀ KHÔNG THỂ !

bạn vào đây để đọc nhá !

11. nguyen_hang Thành Viên Mới

hiz...sao cug~ k đc lun zậy bạn Hướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu

12. phumap KHÔNG GÌ LÀ KHÔNG THỂ !

bạn làm theo mình nhá :
    B1:Hướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu - 1

B2:
    Hướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu - 2

B3: và cuối cùng là thành quả của bạn
    Hướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu - 3

còn nếu bạn không làm được nữa thì pm yahoo cho mình nhá :
    Ym: votinh_anhdagapem_007

13. tilk195 Thành Viên Mới

mod ơi! giúp e. e vào chủ đề mới mà sao ko viết đc bài...bị báo lỗi là:To create new threads in this forum your post count must be 100 or greater.

You currently have 0 posts.có fải nick e chưa đc kích họat ko mod?nhờ mod kích họat giúp e nick:gold_money_luu1952000cảm ơn a mod nhìu nhìu Hướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu

14. phumap KHÔNG GÌ LÀ KHÔNG THỂ !

điều đó có nghĩa là hiện tại bạn chưa post bài nào trên forum. và để tạo topic mới thì bạn phải có trên 100 bài viết.
    cố gắng nha bạn.

15. uppp Thành Viên Cấp 2

cái luật này có áp dụng cho box đấu giá ko mấy bro? Thấy bên box đấu giá có mấy huynh có nhiều hơn 3 topic trong 1 tuần.. Giúp mình

16. davidd BẮC CÁI

luật đấu giá có cái luật riêng của nó, bạn có thể tham khảo trong nội quy diễn đàn

*cám ơn bạn phumap đã giúp trả lời

17. Lửa Rừng Thành Viên Cấp 2

Sao mình mò hoài mà không được nhỉ, bạn nào rành chỉ mình cụ thể với, mình mù mờ vi tính lắm

18. trade_4_shop Thành Viên Mới

Mấy bro ơi! mình thấy cách hướng dẫn chưa thật chi tiết lắm.
    Làm mấy newbie như mình khốn khổ quá de Hướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầuHướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu - 1

19. phumap KHÔNG GÌ LÀ KHÔNG THỂ !

làm lại theo từng bước chắc chắn sẽ được, có gì pm yahoo:votinh_anhdagapem_007

theo bro như thế nào là chi tiết, bro phải tự tìm hiểu thêm nữa chứ.

20. hoay Thành Viên Cấp 1

Giúp mình chút với!
    Mình tham gia diễn đàn cũng đã lâu!
    Nhưng trước chủ yếu lên tìm vài thứ để mua!
    Hôm qua lập topic bán hàng lần đầu tiên, nên chưa biết nhiều.
    Mình đã tìm trong 13 box mua bán thì mình xem hết rồi!
    Nhưng thấy món hàng mình cần bán không thuộc 1 box nào cụ thể cả!
    Nên mình đã mở topic cho món hàng bán trong box "chợ linh tinh".
    Nhưng đã bị xóa vì không đúng box.
    Có thể chỉ giúp mình là mình nên post ở box nào được không?
    Cảm ơn các bạn nhiều!
    PS: hàng của mình là mực in cho máy in bản vẽ khổ lớn Oce 5200...