Tìm kiếm bài viết theo id

..Kể để mọi người rút kinh nghiệm...việc các trang web bán hàng giãm giá....

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi phoneix, 14/6/12.

ID Topic : 5197192
Ngày đăng:
14/6/12 lúc 21:41
  1. phoneix Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    14
    ...Tình hình là thấy trang hotdeal có bán usb 3G CIMCOM của cty vina dại phat gì đó...(thằng USB này nhóm mua cũng có bán lun..) giá 359k rẽ quá, đem về update tin tức hằng ngày....Kể để mọi người rút kinh nghiệm...việc các trang web bán hàng giãm giá.......http://www.hotdeal.vn/ho-chi-minh/usb-3.5-gb-su-dung-3-mang-vina-mobi-viettel-4780.html..link nó đây...

Và vậy là mình và 1 người bạn nữa mua về 2 em, ngặt nỗi bạn mình đi lấy hàng, bạn nói :nó hok cho mình test hàng tại chổ mà nói có gì thì đem đến bảo hành còn hok thì thôi...và thế là đem về,,...tới nhà cũng mở ra tét thử với sim mobi, viettel cũng ok...nhưng đâu ngờ rằng không phải là dùng mạng nào mà là thời gian kết nối, ...mới kết nối thì hok sao, đợi vô internet khoảng 10 phút là out...rút ra để ngụi...rồi gắn vào thì nó out còn nhanh hơn...đèn còn mà hok chóp tắt...rồi lun ...minh đem test với cả 3 mạng lun...nghi ngờ do lỗi cái này thì còn cái kia...và kết quả là 2 cái như nhau ...đều hok vượt qua đc 15 phút...trong khi mượn cái D-com kui mà củ,,,.. của nhỏ bạn thì ít nhất cũng 4h....mình bit là đúng hàng dõm rồi...cái usb gì mà cái bo mạch cắt hok dc đẹp nữa...mở nắp gắn sim vô là thấy hok có cảm tình rồi, thêm vật liệu cách nhiệt kui bắp...Xem thông tin thì nó xài chip quadcom...mà mà nóng khiếp như dag bị đun sôi trong nước vậy....

Tức quá mình 1 cái đi BH (mới mua có 2 ngày ) nói là hok xài dc với hi vọng đổi cái mới hok bị out sớm...nó cũng đưa cái mới lun...mà hok cho mình thử tại chổ mới ghê..dcm nó...mình thấy có rát nhieu người đag mua cái đó lun mới ghê...đúng như mình nghĩ...nó lừa thật rồi...gặp một thanh niên cũng mua giống mình bên ngoài bắt chuyện mình hỏi lấy hàng chổ nào và mình cũng nhiệt tình nói...mình vừa đi BH nè...về hok xài dc...mà hok bit thanh niên kia quyet dịnh ra sao??...về nhà tình hình con usb mới đem về test với máy PC thằng bạn, lẩn con HP của mình cũng thế...rồi điện thoại thằng nhân viên nó bit mẹ gì đâu, giải thích điện khùng, hok có tí logic gì hết..chửi rủa mấy câu cũng thôi...mấy trăm k mà đi đi ại lại chắc cũng đủ lun...thôi met bỏ di cho lành...

Rồi đó kinh nghiệm phải trả giá bằng bi nhiu cũng mừng, ở SG bao nhiêu năm, làm bao nhiêu nghề, bán hàng đa cấp, tiếp thị... mà còn bị lừa,...mình nghĩ ở SG này có bao nhiêu người, ??..nếu một mình mua rồi bit hàng dõm và hok mua nữa thì để 1/10 dân SG mua thôi là tụi nó giàu khiếp rồi...

..Kể ra với mấy đứa bạn...xng mới biet tụi nó cũng bị vài vố trước kia khi mua mỹ phẩm, rồi phiếu mua hàng but hok có hàng...rồi đòi tiền lại...tùm lum hết...đúng là vội vàng hok tham khảo ý kiến bạn bè trước....Câu chuyện của chính mình kể ra đây để pa con rút kinh nghiệm đừng để bị tụi này lừa nữa...đúng là tiền nào của đó...!!..Kể để mọi người rút kinh nghiệm...việc các trang web bán hàng giãm giá.... - 1...có thể thằng hotdeal nay hok bán hàng dõm but nó tiếp tay quản cáo cho tụi này như cung la lua gat rồi, hok kiem tra chat luong hàng hoa truoc khi QC..., rồi thêm cái laptop 2990k...con vợ thằng bạn DT hỏi nó xem máy ở đâu thì trloi la hok xem đc nếu muon thi nó dat hag no dem qua cho coi lun...khổ chưa bán mà sợ coi hàng...vậy mai mốt có hư đem đi đâu có cái sdt làm dc gì?!!bit chổ mà còn làm muốn hok dc...huống chi là chỉ có sdt...

Mà tình hình là loại hinh nay ngay cang phat trien...mới ghe chứ.....vào cty bán usb này giống như một cty báng hàng đa cấp...thôi mệt rồi...pa con cẩn thận...đừng để như mình....Chúc tất cả buổi tối vui vẽ!!!

2. co_nhoc89 Thành Viên Cấp 6

e xài dcom 3 năm nay chưa đi bảo hành lần nào :smile:

3. liptonchanh Thành Viên Cấp 3

Box chuyện trò 24/24 :|

4. co_nhoc89 Thành Viên Cấp 6

buổi sáng mình hem có onl mừ, xế chiều vs tối lâu lâu mới vô để khỏi ngủ gật thui, 11h đi ngủ rùi ..Kể để mọi người rút kinh nghiệm...việc các trang web bán hàng giãm giá....

5. hai_an_91 Thành Viên Cấp 4

tụi này tiếng tăm của nó vang trời... hàng hóa thì tạp nham

bữa mình thâu cái 3g 7,5, viettel 350k + mua cái sim 25k xài 2 năm... chạy vù vù

6. D_L Thành Viên Kim Cương

minh cung tuong bi mua san pham khong chat luong cua web ban hang theo nhom. moi nguoi rut kinh nghiem tim hieu that ky truoc khi mua,

7. LeBuu_5s Chữ TÍN Gấp Đôi Chữ Tiền

kinh quá, e thấy dạo này coupon bán lầy lắm các bác ah! Cty nào mún lên xã hàng thì lên ah! Toàn bán đồ dỏm. HUm trc, e mua cái dây nịt kia (e thấy có lợi nên mua thôi). Đi tới chỗ cty thì đó là 1 cty bán dt, laptop này nọ mà lại bán coupon dây nịt @@ Ngược ngạo vãi.

Thôi thì thấy cái gi có lợi thì mua thôi chứ! Hàng trên mấy trang này toàn dỏm

8. heo_con999963 Thành Viên Cấp 3

bạn xài sim viettel lun hả? giá cước sao vậy? cho mình xin ít thông tin với, thanks...Kể để mọi người rút kinh nghiệm...việc các trang web bán hàng giãm giá....

9. Từ Quốc Tấn Thành Viên Cấp 2

Cước 60d/mb
    Ngoài ra có thể đk cước tối đa 120k/tháng
    Tham khảo chữ kí của mình ..Kể để mọi người rút kinh nghiệm...việc các trang web bán hàng giãm giá.... - 1

10. pekung_58 Thành Viên Bạch Kim

Tốt nhất là đừng mua deal các bác ah .
    Mua phiếu ăn giảm giá 1 nửa ...Đến ăn thì tiền nước còn măc hơn tiền ăn ..Kể để mọi người rút kinh nghiệm...việc các trang web bán hàng giãm giá....)
    Mua phiếu thời trang giảm giá..Đăng cái shop chà bá lửa ,đồ đẹp ko..Mang phiếu đến thì chẳng thấy quần áo đâu..Thấy đống rẻ lau đang sale ^^

Ngày xưa khi các trang này mới mở ra, bên dưới mỗi deal nó cho ngta cm ..Nhưng sau này khách hàng bị lừa nhiều quá ,rùi vào ý kiến..thế là nó đồng loạt đóng hết ,chả cm đc gì cả

11. _thinking_ Thành Viên Cấp 3

hôm trước bạn gái mình cũng mua 1 voucher quần áo, đi tới nơi thì thấy địa chỉ là 1 căn nhà trống không, gọi dt vào sdt của cửa hàng thì thấy ò í e, hiểu luôn...

12. BondVo Thành Viên Cấp 2

Của rẻ là của ôi, câu nói này là ko sai nhưng người Việt cứ thích đâm đầu zô mua cho bằng dc, sau đó xài ko dc thì nói này nói nọ. Y chang mấy người trong cty mình xúm zô mua đồ của hanggiare gì đó, mua cái áo thun nữ 49k, nói thiệt cái áo gớm chưa từng có, mỏng te, đã vậy còn ko có nhãn, tag, nói chung chỉ là miếng vải ghép thành :beauty:, ko lẽ bây giờ mình nói cái áo này y chang cái đồ lau xe ở nhà. Bỏ 49k ra mua cho đã rồi ko ai mặc, giờ nghỉ trưa mình nghe nói là bị bung chỉ bên nách rồi :beat_shot:, áo chật quá lúc cởi ra là cái rẹt

13. XxJackyxX Thành Viên Cấp 5

tẩy chai từ lâu rùi

14. tonyhoang12 Thành Viên Cấp 4

bây giờ hiếm deal tốt lắm...sản phẩm thì tòan hàng lởm thôi...tóm lại mua hàng trên deal phải cực kỳ cẩn thận, cân nhắc , lựa chọn kỹ càng...còn mình thì chọn giải pháp : quên nó luôn cho khỏe, tiết kiệm đc bi nhiêu đâu mà rủi ro cao quá....rước cái bực vào thân thôi.

15. nmdl_l0ng Thành Viên Cấp 3

Hàng giá tốt thì ít lắm, lúc trước chủ yếu là những sản phẩm mới. Người ta muốn quảng cáo nên chấp nhận bán rẻ để quảng cáo thôi. Còn bây giờ thì tùm lum hết rối. Nói là giảm mấy chục phần trăm nhưng thực chất cái giá người ta bán là cái giá trên trời rồi. Giá tốt thì không phải ngày nào cũng có.

16. mrlperfume Thành Viên Cấp 2

nguy hiểm quá mấy cái deal kiểu này

17. Phương Hồng Đinh Thành Viên Cấp 2

của rẻ không phải luc nào cũng là của ôi. nhưng ít khi là của tốt thôi.

18. no name? Thành Viên Cấp 4

em chỉ mua combo ăn uống thôi. hàng hóa đa số đồ lởm

19. Megabinhtan..... Thành Viên Cấp 6

Phụ bạn đắt hàng

20. man_of_steel Thành Viên Cấp 4

chẳng tin được lắm mấy cái deal, mua cái usb 8gb xài vài tháng nó chậm thôi rồi, chép 100mb gần 10p ..Kể để mọi người rút kinh nghiệm...việc các trang web bán hàng giãm giá....( nản quá nản!!!