Tìm kiếm bài viết theo id

Kem nền Hàn Quốc Vanesa

Thảo luận trong 'Thời Trang - Mỹ Phẩm' bắt đầu bởi Thuha224, 24/7/20.

ID Topic : 9510610
  1. Thuha224 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    3
    Kem nền Vanesa Hàn Quốc CC Cream Mushroom chiết xuất Hồng sâm 6 năm tuổi và tinh dầu hạt nho đen có đáng thử?

Với một người không quá chú trọng chăm sóc da và không biết trang điểm, hay nói đúng hơn mình không biết phải bôi những cái gì vào thời điểm nào như mình thì kem nền Vanesa Hàn Quốc CC Cream Mushroom chiết xuất từ hồng sâm 6 năm tuổi và tinh dầu hạt nho đen Chile thật sự là một món quà bất ngờ cho mình.

Mỹ phẩm Vanesa là thương hiệu mỹ phẩm đến từ tập đoàn NEW&NEW Hàn Quốc. Thương hiệu này nổi tiếng với các sản phẩm như toner xịt khoáng, dưỡng da, trị nám…..và đặc biệt dòng kem nền CC Cream Mushroom Vanessa vô cùng được ưa chuộng. Chính vì vậy nên mình mới đánh liều mua về và dùng thử.

Thiết kế

Kem nền Hàn Quốc Vanesa

Kem nền CC Cream Mushroom Vanessa chiết xuất Hồng sâm 6 tuổi,tinh dầu hạt nho đen Chile, hương thảo và tảo biển,... có thiết kế nhỏ gọn màu vàng đỏ nổi bật, sang trọng.

Vỏ hộp chắc chắn, cứng cáp. Khi lấy kem, chỉ mở nắp lọ, vặn phần đáy hộp theo chiều mũi tên. Khi lớp kem lên, chấm lên các điểm cằm, trán mũi và hai bên má. Dùng cọ tán đều ra khắp mặt. Lúc đầu mình dùng chưa quen, nên cứ bị lấy thừa kem, sau vài lần bị thừa nên giờ đã biết cách để vặn kem ra vừa phải. Nhưng hình thức này lại tiện hơn cho việc đem đi du lịch so với vòi bơm nên mình cũng ưng ý.

Lúc đầu mình còn nghĩ thiết kế kiểu này thật là khó giặt cọ, sẽ rất mất vệ sinh. Dùng một thời gian mới biết, đầu cọ hoàn toàn có thể tháo dời mang đi vệ sinh nên khá “chim ưng”.

Dung tích nhìn lúc đầu nho nhỏ, cứ tưởng ít nhưng mình dùng liên tục cũng được 2-3 tháng, đấy là còn nhiều lúc mình lỡ tay vặn ra quá nhiều.

Cảm nhận khi sử dụng

Kem nền Hàn Quốc Vanesa - 1

Chất kem lỏng, mịn. Khi apply lên da, cảm giác da rất nhẹ, thoáng. Tone kem hồng nhẹ nhìn mặt rất có sức sống như không trắng bệch như zoombie.

Mình dùng đi bơi, đi biển, hoạt động ra mồ hôi mà không bị thấm nước, hạ tone chút nào. Mà mình thấy kem chống nắng rất tốt, chỉ số SPF 50+ nên da mình không hề bị đen đi là mấy.

Cả một ngày trời nhưng da mình thấy rất mịn, mướt cad căng bóng, cảm giác kem nền chính là một lớp kem dưỡng da vậy. Dùng hết cả lọ kem mình mới phát hiện ra mình không bôi gì nhưng da trắng hồng hơn và lỗ chân lông thu nhỏ lại.

Điểm trừ kem này mà mình không thích đó chính là kem chỉ có 1 tone màu duy nhất chứ không đa dạng cho mình lựa chọn. Và một điểm nữa là kem chỉ nên bôi một lớp mỏng nhẹ, không nên bôi nhiều vì nếu nhiều quá rất phí kem và tác dụng không hơn so với bôi mỏng là mấy. Mình thấy boi một lớp kem mỏng là quá ưng rồi.

Về giá cả, lúc đầu mình thấy 700.000 đồng/lọ kem như vậy là mức giá hơi chát. Nhưng sau một thời gian sử dụng thấy tính ra chưa đến 10.000 đồng/ngày để có một lớp nền ưng ý lại có tác dụng chống nắng, chống nước và dưỡng da nữa, như vậy là một mức giá khá hợp lý.

Mình tổng kết về kem nền Vanesa Hàn Quốc, chiết xuất từ Hồng sâm, tinh dầu hạt nho đen Chile, hương thảo, tảo biển,... như sau:

• Che khuyết điểm tốt.

• Khả năng chống nắng, chống nước ưng ý.

• Tạo nên lớp nền đúng ý.

• Dưỡng da, tạo cho một làn da luôn ẩm mịn, đánh không bị mốc phấn.

• Dùng lâu sẽ có tác dụng chống lão hóa, se khít lỗ chân lông,...

• Giá cả phù hợp so với chất lượng
    Mình mong là bài CC Cream Mushroom review này đã cho các chị em thêm nhiều thông tin tham khảo hữu ích nhé.