Tìm kiếm bài viết theo id

Khám phá công viên nước Hồ Tây, nơi vạn người đổ về tránh nóng

Thảo luận trong 'Du Lịch' bắt đầu bởi tranminhnghia, 20/8/22.

ID Topic : 9698564
  1. tranminhnghia Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    1
    Khám phá công viên nước Hồ Tây, nơi vạn người đổ về tránh nóng
    Mùa hè của Hà Nội đã tới rồi, đi đâu để tránh cái nóng gay gắt lại còn được vui chơi giải trí nhỉ? Công viên nước Hồ Tây thôi chứ còn gì nữa, phải không nào. Cùng theo chân mình khám phá hết công viên này xem có điều gì thú vị nhé.

Địa chỉ công viên nước Hồ Tây ở đâu?
    Công viên nằm ngay tại số 614 đường Lạc Long Quân của phường Nhật Tân, quận Tây Hồ. Đây là địa điểm quen thuộc của không chỉ người dân Hà Nội mà còn của nhiều du khách phương xa. Công viên có diện tích khá rộng khoảng 8ha, với nhiều trò chơi dưới nước và trên cạn. Khu vui chơi ở đây được trang bị hiện đại, đúng tiêu chuẩn, hệ thống nước được xử lý khoa học đảm bảo sức khỏe, nên khi tới đây bạn có thể hoàn toàn yên tâm rồi.

Để tới công viên nước Hồ Tây, bạn có thể đi bằng xe cá nhân, chỉ cần đi dọc đường Lạc Long Quân là sẽ thấy cổng vào ngay. Mà trong công viên có điểm gửi xe nên bạn không mất nhiều thời gian tìm kiếm chỗ gửi bên ngoài đâu. Còn nếu đi bằng xe bus thì bạn có thể tham khảo tuyến xe số 13, 33 hay 55 tuỳ thuộc vào điểm mà bạn xuất phát.

Giá vé của công viên nước Hồ Tây
    Công viên có 2 loại vé đó là giá vé vào công viên nước nhưng không vào công viên mặt trời và giá vào công viên nước trọn gói. Mình sẽ để ở đây để các bạn tham khảo nhé:
    Khám phá công viên nước Hồ Tây, nơi vạn người đổ về tránh nóng - 1
    Lưu ý nhỏ dành cho bạn đó là giá vé công viên nước Hồ Tây dành cho học sinh, sinh viên cần phải có giấy giới thiệu của nhà trường hoặc xuất trình thẻ sinh viên để nhận giá vé ưu đãi nhé.
    Khám phá công viên nước Hồ Tây, nơi vạn người đổ về tránh nóng - 2
    Công viên nước được mở cửa từ thứ 2 - thứ 6 từ 8h30 - 20h00, cuối tuần và ngày lễ thì từ 8h00 - 20h00.

Bây giờ thì cùng khám phá các trò chơi ở công viên nước Hồ Tây với mình nhé. Khu vui chơi dưới nước của công viên có hệ thống bể bơi đa dạng từ thuỷ cung bể con voi, bể lâu đài… mang lại cho bạn cảm giác thư giãn với sông lười này, bể massage này bên cạnh đó còn có những trò chơi thú vị như bể hành động hay bể tạo sóng để bạn có thể thỏa thích vui đùa cùng bạn bè hay người thân nha.

Không những thế, bạn thuộc team thích cảm giác mạnh thì có thể trải nghiệm với khu trượt thảm, trượt cao tốc, đường trượt phao, trượt xoắn, trượt đa làn… các trò mạo hiểm sẽ được tăng cấp độ mang lại cho bạn cảm giác vừa hồi hộp, vừa hoảng sợ nhưng cũng vừa vui thú, khó quên.

Bạn đã thử hết các trò chơi dưới nước tại công viên nước Hồ Tây rồi thì có thể qua khu vực công viên Mặt trời, ở đây cũng có nhiều trò chơi rất hấp dẫn lại nhẹ nhàng và vui nhộn. Từ đây bạn sẽ được ngắm toàn cảnh Hồ Tây trên vòng quay khổng lồ, khung cảnh cứ phải gọi là tuyệt vời. Các bạn nhỏ cũng có khu vui chơi của riêng mình với nhà bóng, đu quay, ô tô đụng… Lưu ý nha, ở công viên nước cũng có những trò chơi không hề làm bạn thất vọng như đĩa bay, tàu hải tặc, rồng thép Thăng Long, sóng thần… đảm bảo bạn sẽ có những cảm xúc khó quên với các trò chơi này đấy.

Mình có một vài lưu ý dành cho bạn khi vui chơi tại công viên nước Hồ Tây nhé. Vì là các trò chơi dưới nước nên bạn cần phải mang theo đồ bơi, có thể tới tới để thuê hoặc mang theo từ ở nhà. Giá thuê đồ ở đây cũng không quá đắt với 30.000vnđ/bộ cho nữ, 30.000vnđ/chiếc cho nam và 20.000vnđ cho trẻ em.

Sau một ngày dài vui chơi mệt nghỉ tại công viên nước, thì bạn đã có một chiếc bụng đói rồi phải không. Vì quy định của công viên là không được mang đồ ăn vào nên nếu có đói bụng thì bạn có thể sử dụng các dịch vụ có sẵn, nhưng đồ ăn sẽ không đa dạng mà còn đắt hơn so với bên ngoài nữa. Ở gần công viên có nhà hàng Sen Tây Hồ, đồ ăn cũng khá ngon với mức giá chỉ từ 230.000vnđ - 390.000vnđ/người lớn và 160.000vnđ - 270.000vnđ/trẻ em.

Như vậy các bạn đã tìm được vui chơi lý tưởng cho những ngày hè oi ả chưa? Công viên nước Hồ Tây sẽ là ứng viên sáng giá dành cho gia đình bạn đó. Mỗi dịp cuối tuần hãy ghé ngay công viên để trải nghiệm và vui chơi sảng khoái, xoá tan đi cái khó chịu của mùa hè nhé.