Tìm kiếm bài viết theo id

Khám tổng quát ở đâu tốt và giá bao nhiêu?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi samsungjapan, 24/7/14.

ID Topic : 7445116
Ngày đăng:
24/7/14 lúc 08:25
  1. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

Tuổi tham gia:
    16
    Cách đây 2 năm mình có đi khám tổng quát ở Hòa Hảo hết tất cả xét nhiệm trọn gói khoảng 550k -650k không nhớ chính xác, cách đây 1 tuần vì bận công việc nên vợ mình mới đi khám ở Hoàn mỹ trước và hết 2 tr đồng, nghe choáng quá.. Nên giờ đến lượ mình khám thì cho mình hỏi bây giờ chỗ nào khám tốt và giá tầm bao nhiêu là hợp lý? và trước khi đi khám có được ăn sáng không?

2. hieufocus Thành Viên Cấp 3

khám tổng quát gì mà 500-600k? cách đây 1 năm bên Chợ Rẫy là 1t8 nhé

3. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

Cách đây hơn 2 năm mình khám giá đó mà, có xét gnghiệm máu nữa, nhớ gần chính xác luôn mà

4. vuongminh05 Thành Viên Kim Cương

Cách đây hơn 2 năm mình khám tổng quát ở bv Hòa Hảo hết 1tr2 mấy chục, gần 1tr3.

5. bulong Thành Viên Cấp 6

An sinh hiện tại khám theo yêu cầu bạn cứ đến đó , tuỳ chi phí theo bạn yêu cầu khám về bệnh gì. 1 năm mình kháng 1 lần chi phí vẫn vậy. Tầm 1tr8

6. manhcuongbc Thành Viên Cấp 5

Chào bạn, mình cũng vừa được Công ty cho đi khám tổng quát tại BV Hoàn Mỹ ở Phan Xích Long cách đây 2 tuần. Mình thấy BV này sạch sẽ, dịch vụ khám tốt và chất lượng, không phải đợi lâu (có thể do khám Công ty nên họ ưu tiên).
    Về giá: thì có nhiều gói cho bạn lựa chọn tùy theo các chỉ tiêu xét nghiệm và Nam - nữ giá khác nhau nhé bạn. Mình thấy Hoàn Mỹ báo giá cho Công ty mình các gói giá lần lượt như sau (dành cho Nam):
    - Gói cơ bản: 560k
    - Gói 1: 820k
    - Gói 2: 1355k
    - Gói 3: 1670k
    - Gói 4: 2015k

Lưu ý:
    + Cần nhịn ăn và không uống chất kích thích như: rượu bia, nước ngọt, cafe ít nhất 6 giờ trước khi lấy mẫu máu xét nghiệm.
    + Thời gian khám: Sáng: 7h-11h30; Chiều: 12h30-16h

7. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

Sao mới có mấy năm mà vật giá leo thang ghê vậy trời

8. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

Cám ơn bạn , vậy mình đến đó hỏi các gói như bạn xem, không biết khách lẻ nó có các gói như vậy ko? Nếu có thì tốt quá, vì có nhiều cái mình không cần khám

9. masilabumss Thành Viên Cấp 4

Người nhà em mới khám tổng quát ở Hòa Hảo tiền khám hết gần 2tr thuốc hết 1tr. tùy vào bệnh của mình mà chi phí khám hết nhiều hay ít.

10. 0933.238.832 Thành Viên Cấp 3

Qua TT Kỳ Hòa đi bạn giá đó khá là phù hợp, không cần cái nào thì bỏ cái đó ra đỡ tốn tiền

11. Thành Viên Lạ Thành Viên Hột Xoàn ®

Mình cũng khám hòa hảo 1 năm trước là 1tr5. Tùy theo mức độ, bạn chắc xét nghiệm ba cái giun sán và bệnh cơ bản nên mới rẻ vậy

12. xTrance Thành Viên Cấp 5

Khám xong nhớ review cho ae bít nha bác

13. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

chủ nhật này chắc mình đi Hoa Hảo lúc 5h sáng cho xong sớm về sớm, tính đi 4h sáng mà thấy giống ăn trộm quá.. để xem nó có các gói khám bệnh giá như thế nào? Mới hỏi lại vợ do bả chọn gói khám tất tần tật với lại khám thêm mấy chỗ của phu nữ nữa nên mới 2tr

14. thang_luong89 Thành Viên Bạch Kim

MÌNh cũng chuẩn bi khám ở BV bình thạnh,bro nào cho mình hỏi là khám trong buổi sáng xong ko hay là phải khám luôn buổi chiều...!!!!

15. có bảo hiểm chổ nào về chổ đó khám là rẻ 1

16. thang_luong89 Thành Viên Bạch Kim

chào bạn,bạn cho mình hỏi khám tổng quát 1 buổi là xong hay phai kham nguyen ngày

17. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

ngày mai mình mới đi, nhưng mấy lần trước cách đây 2 năm mình đi tứ 7h sáng đến 11h trưa là xong. Nhưng lần này nghe nói đông lắm nên chắc mình đi 5h, và kinh nghiệm là bạn làm xét nghiệm máu trước nhe, vì chờ kết quả xét nghiệm máu là lâu nhất

18. thanhmc Thành Viên Cấp 6

thường khám Hòa Hảo cho chắc, mình thấy khám Hoàn Mỹ bác sĩ ở đó dở lắm , bệnh thì nói lung tung, mình với vợ mình trước khi kết hôn có đi khám tổng quát, vô vợ mình nới bị bao tử gì đó nó bắt nọi soi đã ra bảo ko có gì bị đường ruột thôi cho ương thuốc thấy cha thuyên giảm gì, lên mạng kiếm trưởng khoa bệnh viện chợ rẩy đi 2 lần thấy hết luôn, Hoàn Mỹ được cái sang trọng thôi chứ khám thì thua, toàn bào tiền ko à, cảo 1 tý vô khám 100k, rồi cho cái toa thuốc, ra ngoài dược sĩ nói toàn thuốc bổ loại mắc nhất ko à

19. Phạm Nguyễn UY TÍN LÀ VÀNG

Mình thì lại tin tưởng Đại Học Y Dược (Hồng Bàng). Khám tổng quát từ A=>Z thiệt hại hình như 1t7. Nó có nhiều phần khám. Cái nào không cần thiết thì bỏ bớt đi và phí cũng ít đi

20. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

Chỗ đai hoc y dược mình chắc loại từ vòng gửi xe rồi, trời ơi nó đông khủng khiếp luôn, nhìn dòng người xếp hàng vào gửi xe là thấy ngán rồi nói chi xếp hàng đi khám

Chủ nhật hôm qua mình đi lúc 4h45, lên đó là 5h, gửi xe vô khám kê bệnh, đóng tiền, xét nghiệm máu, siêu âm bụng, chụp X quang ngực với gói khám cơ bản là 850k nhé, còn ai muốn khám thêm cái gì thì chắc tiền cao hơn.. Kết thúc lúc 7h sáng, bạn có thẩ lấy xe về nhà, rồi 8h quay lại lấy kết quả X quang và xét nghiệm máu rồi quay trở lại phòng khám ban đầu để bác sĩ nhìn phiếu nói bệnh hoặc là ko có bệnh. Nếu đi tầm giờ 5h thì 9h là xong, còn nếu đi sớm 4h thì mình nghĩ tầm 7h 30 là xong. Đừng nên đi lúc 8h nha, giờ đó là nghẹt luôn, bạn chỉ đi nhanh khi đi qua cò hoặc người thân làm trong đây