Tìm kiếm bài viết theo id

Không chỉ ở Thái mà Việt Nam cũng xuất hiện những mẫu MSX độ chất!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi dongdua, 26/5/17.

ID Topic : 8851870
Ngày đăng:
26/5/17 lúc 14:08
  1. tisohot Thành Viên Mới

Vâng, cảm ơn bác nha. Hẹn bác trong nhóm gặp gỡ cafe nha. Không chỉ ở Thái mà Việt Nam cũng xuất hiện những mẫu MSX độ chất!

2. doi_buonvui Thành Viên Mới

Gửi bác 1 phiên bản độ của Thái mà em thấy tâm đắc nhất

3. dongdua Thành Viên Mới

Xe này độ không khác gì pkl, từ MSX mà độ ra được thế này công nhận họ cũng giỏi thật.

4. dongdua Thành Viên Mới

Còn đây là bản độ của Việt Nam cũng không kém phần long trọng đâu cả nhà nhé.

5. doi_buonvui Thành Viên Mới

Cũng đẹp đó ạ, nhưng so với Thái Lan chắc chưa bằng được.

6. dongdua Thành Viên Mới

Thái xe rẻ hơn, đồ độ cũng rẻ hơn thì dĩ nhiên là hơn rồi bác.

7. teddy_nguyen Thành Viên Mới

Anh em cho mình hỏi chút về máy móc xe này với, thấy đa phần xe máy đều nằm dọc nhưng sao con này máy lại nằm ngang vậy. Ai thông não dùm mình với!

8. dongdua Thành Viên Mới

Khác nhau cơ bản và cũng là lợi điểm của máy đứng so với máy nằm là ở hệ thống bôi trơn.

Ở máy nằm, nhớt được "tạt" vào lòng và piston bằng những cái "thìa" ở trục động cơ. Cơ chế bôi trơn này hiệu quả khi đi đường bằng phẳng, nhưng khi leo dốc thì mất tác dụng. Vì thế mà xe máy nằm khi leo dốc dài thường bị ỳ dần dần, nhiều khi bị tắt máy trên dốc rất khó để nổ máy lại.

Ở máy đứng có hệ thống bơm nhớt, nhớt được bơm ngược lên đầu quy láp rồi chảy trở xuống. Hệ thống bơm hoạt động hiệu quả bất kể điều kiện địa hình.

Công suất máy nằm cao hơn máy đứng, do cấu tạo của máy đứng có nhiều chi tiết hơn nên công sinh ra bị chia thành nhiều thành phần lực để giúp động cơ hoạt động. Đây cũng là nguyên nhân máy đứng thường nóng hơn máy nằm, tuy nhiên lại bền bỉ hơn trong vận hành.
    Nguồn : từ 1 nơi khác cho bác tham khảo, MSX ra mắt là đi trong nội thành chứ không phải đường núi nên bác hiểu tại sao MSX lại sử dụng máy nằm là như vậy đó. Hi vọng bác thông não được phần nào.

teddy_nguyen thích bài này.
  9. teddy_nguyen Thành Viên Mới

Hehhe, não cũng được mở mang 1 chút. Cảm ơn bác.

10. longtutu Thành Viên Mới

Xe này nhìn mi nhon quá nhỉ, đi PKL có thích hơn không

11. haiphongno1 Thành Viên Mới

Mình thấy khá nhiều người giống bác là thích PKL, nhưng người việt mình nhỏ đi PKL có phải khập khiễng quá không ạ!
    Xe to đi dắt cũng mệt bác ah.

12. socoladenxi Thành Viên Mới

Đúng rồi ah, em thấy người Việt mình đi PKL như người tí hon ấy, MSX cũng là PKL, nhưng nó lại ở tầm thấp hơn những con khủng khác, phù hợp với vóc dàng người mình hơn

13. longtutu Thành Viên Mới

Cũng chẳng khập khiễng gì đâu bạn, nhiều người thích thì họ vẫn lựa chọn xe PKL làm phương tiện mà, đâu phải vì do dân mình bé là không đi được đâu.
    Nhiều người to như voi nhưng đi PKL vẫn thấy mệt đó thôi

14. haiphongno1 Thành Viên Mới

Cũng tùy bác ah, MSX là minibike mà đâu có được gọi là PKL đâu, nhưng phù hợp với vóc dáng người mình thì em không bàn cãi. Không chỉ ở Thái mà Việt Nam cũng xuất hiện những mẫu MSX độ chất!

15. socoladenxi Thành Viên Mới

Nhưng độ gì thì độ, level của Việt Nam mình vẫn còn thua xa Thái các bác a Không chỉ ở Thái mà Việt Nam cũng xuất hiện những mẫu MSX độ chất!)))Không chỉ ở Thái mà Việt Nam cũng xuất hiện những mẫu MSX độ chất! - 1

16. haiphongno1 Thành Viên Mới

Vâng, công nhận là mọi người thích thì mọi người vẫn chọn PKL nhưng nó cũng không phải là số nhiều bác ah.
    Và thường người chọn đi PKL họ cũng có chút gì đó khác người thường tí.

17. longtutu Thành Viên Mới

Nghe đâu Thái họ chơi MSX này nhiều lắm nên sao dân mình độ được bằng người ta.

18. socoladenxi Thành Viên Mới

Ôi, em lại cứ nghĩ nó là PKL, sorry bác, haha, nhưng cái MSX này của Honda nên đẹp thì không bằng các xe khác cùng phân khúc, nhưng xét độ bền và động cơ máy thì em nghĩ ổn hơn các hãng khác nhiều Không chỉ ở Thái mà Việt Nam cũng xuất hiện những mẫu MSX độ chất! - 1))

19. tisohot Thành Viên Mới

Không chỉ ở Thái mà Việt Nam cũng xuất hiện những mẫu MSX độ chất! - 2
    Bác đã gặp bản MSX này chưa, cũng Thái đó bác, chất hơn nước cất Không chỉ ở Thái mà Việt Nam cũng xuất hiện những mẫu MSX độ chất! - 3

20. socoladenxi Thành Viên Mới

Ở mình em thấy ít mà độ theo kiểu phong trào thôi, không có nhiều người độ chuyên bác nhỉ?