Tìm kiếm bài viết theo id

Không hiểu cách làm việc của tụi bảo hành HP đúng hay sai???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi giangmai, 23/4/14.

ID Topic : 7321408
Ngày đăng:
23/4/14 lúc 13:59
  1. giangmai Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    16
    Số là mình có mua con máy in HP Photosmart 5510 e-All-in-One Printer của bọn HP. Máy đc bảo hành chính hãng 1 năm và tới hnay thì vừa hết bảo hành thì nó bị hư. Sáng nay mình chở con máy in tới TT bảo hành HP HCM ở 37 Tú Xương, Q3 để nhờ tụi nó kiểm tra và sữa chữa (có tính phí) thì cái thằng kỹ thuật ở đó nó bảo là chỉ bảo hành cho máy trong thời hạn bảo hành nếu có hư hỏng thì sẽ thay mới nguyên con 1 đổi 1, còn nếu đã hết hạn bảo hành thì tụi nó bó tay vì ở đây ko có sửa chữa, và cũng ko có dịch vụ đó, nếu hư mà còn trong hạn bảo hành thì đổi máy mới, vậy thôi. Và tụi nó xin lỗi trả máy lại mình và nói là đã hết trách nhiệm rồi. Ủa vậy là sao các bạn, ko lẽ mua hàng 9 hãng thì chỉ đc chăm sóc trong thời gian bảo hành thôi hả?? Vậy bây h mình đem ra ngoài sửa chứ đâu còn cách nào đâu đúng ko?? Các bạn có ai gặp phải trường hợp này chưa?? Mình tự hỏi máy của mình là máy in gia đình khoảng 2-3 triệu thôi thì ko nói, còn nếu máy in chuyên nghiệp or mắc tiền hơn của cty sử dụng khoảng mấy chục or mấy trăm triệu mà lỡ bị hư sau khi hết hạn bảo hành thì sao??? Do mình ngu đã chọn mua hiệu HP hay là do tụi HP làm ăn bố láo vậy các bạn?? Chán dễ sợ....

2. hackkiskas Thành Viên Cấp 3

Số là mình có mua con máy in HP Photosmart 5510 e-All-in-One Printer của bọn HP. Máy đc bảo hành chính hãng 1 năm và tới hnay thì vừa hết bảo hành thì nó bị hư. Sáng nay mình chở con máy in tới TT bảo hành HP HCM ở 37 Tú Xương, Q3 để nhờ tụi nó kiểm tra và sữa chữa (có tính phí) thì cái thằng kỹ thuật ở đó nó bảo là chỉ bảo hành cho máy trong thời hạn bảo hành nếu có hư hỏng thì sẽ thay mới nguyên con 1 đổi 1, còn nếu đã hết hạn bảo hành thì tụi nó bó tay vì ở đây ko có sửa chữa, và cũng ko có dịch vụ đó, nếu hư mà còn trong hạn bảo hành thì đổi máy mới, vậy thôi. Và tụi nó xin lỗi trả máy lại mình và nói là đã hết trách nhiệm rồi. Ủa vậy là sao các bạn, ko lẽ mua hàng 9 hãng thì chỉ đc chăm sóc trong thời gian bảo hành thôi hả?? Vậy bây h mình đem ra ngoài sửa chứ đâu còn cách nào đâu đúng ko?? Các bạn có ai gặp phải trường hợp này chưa?? Mình tự hỏi máy của mình là máy in gia đình khoảng 2-3 triệu thôi thì ko nói, còn nếu máy in chuyên nghiệp or mắc tiền hơn của cty sử dụng khoảng mấy chục or mấy trăm triệu mà lỡ bị hư sau khi hết hạn bảo hành thì sao??? Do mình ngu đã chọn mua hiệu HP hay là do tụi HP làm ăn bố láo vậy các bạn?? Chán dễ sợ....

chắc ko có linh kiện

3. giangmai Thành Viên Cấp 6

Thì nó cũng nói vậy đó, 9 hãng mà ko có linh kiện thì ko lẽ mang ra chợ trời sửa mới có hay sao??? Mà nó nói là nhiều khi tiền sửa còn mắc hơn tiền mua cái máy mới nữa, chắc kêu tui đập cái máy này mua máy mới hay sao đó!!! Bó tay toàn tập!!!

4. chimoitabuon Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Moderator

Mình mới hỏi người bên công ty sửa máy in, họ nói linh kiên máy hư thay đc mà. Bạn ra hỏi thử mấy mấy công ty mựa in bên ngoài thử.

5. ThanhLyMinhHung Thành Viên Cấp 4

Thì anh ra ngoài sửa nó sẽ rẻ hơn! người ta tư vấn thế rồi. Đồ hãng hết bảo hành thay đắt gần như mua máy mới rồi anh ơi.. Tại anh ko hiểu ý nên nhất thời chưa ngộ ra..

6. Bánh Bao Cải Uy tín là trên hết

Chắc do cách phổ biến của nhân viên chưa hợp lý quá, có thể linh kiện thay sẽ mắc nên mới không nhận sửa cho a đó.

7. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

Đúng rồi, dòng này không có linh kiện thay thế. Nhân viên nói đúng đó, khách hàng nghe thì hơi phũ nhưng sự thật nó thế ^^.

8. giangmai Thành Viên Cấp 6

Ah hóa ra là vậy. Tại mình nghĩ máy mua 9 hãng thì thay đồ 9 hãng vô cho tốt, chứ ra ngoài nhiều khi ko bít nó thay cái ji vô, nhiều khi còn luộc đồ của mình nữa nên mới ngại đem ra ngoài. Ok thôi thì đành phải ra ngoài sửa vậy. Cám ơn các bạn đã tư vấn cho mình nhé Không hiểu cách làm việc của tụi bảo hành HP đúng hay sai???

9. Kim Hải Thành Viên Cấp 5

Nếu bạn sửa mà giá cao quá thì bạn nên chọn thay dòng khác. Dòng này hồi năm 2012 thịnh hành, chứ bây giờ hết rồi. Trước mình cũng bán hàng của HP, ngay cả đại lý mà nó cũng hỗ trợ rất kém. Nó nói là đổi mới chứ có đổi khỉ gì đâu. Bóc mực ra lỡ bị sự cố gì, thì coi như xui, hư là để đó sửa, đừng mơ đổi mới. Chẳng qua giờ k có hàng nó nói thế thôi.
    Giờ chuyển qua thằng khác cho nó lành.

10. n3h1p5 Thành Viên Cấp 6

- do ông ko chịu bỏ nhỏ nó :"ráng giúp tui đi, bữa nào tui dẫn đi cafe coi dj bốc lửa lắm" tụi nó nghe xong cười tít mắt à, ông Giang này ko biết đánh dzô tâm lí gì hết à Không hiểu cách làm việc của tụi bảo hành HP đúng hay sai???

11. 0933.238.832 Thành Viên Cấp 3

Xách ra Bùi Thị Xuân - Tôn Thất Tùng sẽ có máy cũ hư có linh kiện để thay, giá đôi khi rẻ không tưởng

12. giangmai Thành Viên Cấp 6

Hahaha thấy mẹt thèng kỹ thuật đó có vẻ ko ham hố mấy vụ cf DJ lắm ông ơi, nhìn mặt nó oải chè đậu lắm, dắt vô đó nhìu khi nó làm xấu hổ tui nữa. Hihihih....
    Chắc phải vậy quá bạn ơi, chứ có máy mà ko xài đc thì oải thặc Không hiểu cách làm việc của tụi bảo hành HP đúng hay sai??? - 1

13. c7li01c Thành Viên Cấp 1

Uh mang ra đó đi, ngu ngu nó chém mỏi tay :nosebleed_002:

14. giangmai Thành Viên Cấp 6

Ẹc... Căng thế bác??? Vậy chắc khỏi sửa luôn quá Không hiểu cách làm việc của tụi bảo hành HP đúng hay sai???