Tìm kiếm bài viết theo id

Kinh doanh quán nhậu lời kinh khủng!!!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Puccaizzle, 17/10/11.

ID Topic : 4003109
Ngày đăng:
17/10/11 lúc 21:14
  1. mywayntv Thành Viên Cấp 5

Mình thấy trên phương diện kinh doanh thì tăng giá thuê mặt bằng không có gì là sai cả. Thời buổi giá cả leo thang này, ai cũng đều không tránh khỏi và tất nhiên là mình cũng chỉ điều chỉnh theo đúng giá thị trường thôi chứ nâng giá lên tới nóc thì cả về tính kinh tế lẫn đạo đức đều ko nên.

2. Arés Thành Viên Kim Cương

em ủng hộ chiện chủ thớt lấy lại mặt bằng và mở quán nhậu... chúc chủ thớt sớm khai trương quán mới nhé... mở quán nhậu lời kinh khủng lắm á, ko mở ko giàu nổi đâu. Mở liền đi ko cơ hội tụt mất àh

3. _Promise_ Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Bạn có mặt bằng , đợi hết hợp đồng, kinh doanh thử y như vậy coi có lời như người ta ko.

4. satousan66 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mình thấy các anh em ở đây hà tất phải góp ý , vì sao ? Vì chú em chủ topic này đã có cho mình quyết định rồi anh em ạ.

Mình chỉ gửi đến bạn lời khuyên chân thành : Trên đời này , mình có chén cơm thì cũng hãy cho người ta chén cháo .

Bạn cứ làm những gì bạn muốn đi , để rồi bạn sẽ thấy rằng : bất cứ chuyện gì cũng có bề nổi và bề chìm của nó, bạn cứ thấy họ thu nhập cao , có nhiều tiền ( bạn làm sao biết được những chuyện nội bộ sâu sắc của những người mướn mặt bằng nhà bạn ? bạn có nghĩ đến họ phải có những mối quan hệ thế nào ??? để công việc kinh doanh của họ không gặp khó khăn , cản trở , bị quậy quá , bị kiểm tra không ? Bạn có biết họ phải chi bao nhiêu tiền cho những chuyện khác không ? Bảo kê , Bồ câu v...v.... Nếu bạn làm , gia đình bạn liệu có những mối quen biết , giao dịch ngầm để cho công việc của bạn không gặp trở ngại không ? Và bạn có hiểu 1 quy luật rằng : thời gian đầu khi người chủ quán mở quán , họ đã phải gồng 1 và tháng đầu , mà vẫn trả tiền nhà cho ba bạn thật đầy đủ , vì đó là quy luật rồi .

Nếu sau khi bạn lấy lại mặt bằng , người chủ quán cũ là người rộng lượng , ok không có gì , nhưng nếu ông ta để bụng , e rằng công việc mới của gia đình bạn sẽ ít nhiều sóng gió đây !

Và khi làm việc gì mình cũng nên nghĩ đến cái hậu của nó .
    Chúc bạn có thêm nhiều trải nghiệm trong cuộc đời mình ! Hãy lớn hơn nữa bạn nhé!

Xin lỗi nếu bài viết này có làm bạn cũng như anh em nào trong đây cảm thấy khó chịu ! Xin chân thành xin lỗi!

5. 0904627527 Thành Viên Vàng

Chủ top chỉ biết nhìn thấy dc cái trước mắt, tuổi trẻ đúng là tuổi trẻ

6. hayenot Thành Viên Cấp 6

Làm ăn thì fải có thời ! Có thể người ta có máu và fương fáp làm ăn riêng nên đông khách nhưng đến lượt bro làm thì chưa chắc đc như z đâu

7. Sữa_Ông_Thọ Thành Viên Cấp 3

Bạn ác quá ... sống có đức tý ... cho con cháu hưởng phước nữa ... làm điều ác thì gia đình bạn sẽ gặp quả báo

8. THUAN_NGUYEN Thành Viên Cấp 4

uhm`.Anh thấy chú chủ top còn nhỏ mà biết tính toán làm ăn như vậy là rất tốt.Nói hơi phiến diện một chút nhưng ra kinh doanh buôn bán thì phải có mưu kế, chiến lượt và quan trọng nhất là "Nhẫn tâm", đạp đổ kẻ nào dám cạnh tranh với mình.Vì thế nhiều ng` mới gọi" thương trường là chiến trường"Mà đã trên chiến trường thì kẻ nào quân tử thì chỉ "thiệt thân" mà thôi.
    Chú cứ theo tính toán của chú mà làm,Lời lỗ gì thì anh ko biết.Nhưng anh khuyên chú 1 điều: Đã trên chiến trường thì luôn luôn có nhiều kẻ chơi đểu.Chú đểu 1 chúng đểu 10."Đổng Trác chết về tay lữ bố,Bố lại chết trong tay lưu bị..."

9. thammong Thành Viên Vàng

Mình thích comment của bạn này nè, cũng giống ý mình hihi.

bro nhậu ở khu nào vậy?

xin lỗi, ké topic xíu, lâu quá không gặp bạn, khỏe ko nè?

All: mình thấy đúng là bạn chủ topic đã có câu trả lời cho riêng mình rồi, chứ không giống hỏi ý kiến anh em. Nội dung thì như những gì bạn sting dâu đã nói.

10. quangtheman Thành Viên Cấp 4

thôi close topic đây các bác ơi,tưởng nói chuyện với ai lớn lớn chứ 17t tranh cãi làm cái gì...17 tuổi xì teen dâu nó ngang lắm,suy nghĩ chuă biết cái gì đâu mà lên đây chém gió....mai mốt ku lớn ku hiểu ku àh.....may` còn bé lắm,chuyện đó để bố mẹ ku lo nhé

11. jetcar_V96 Be all thing you can be !

Kinh doanh mà bạn, ngày được ngày không, đâu phải ngày nào cũng đắt khách. Rồi nói tới chuyện nấu ăn nữa, nấu ngon là 1 chuyện, nấu cho người ta ăn ngon, người ta thík mà mình vẫn có lời là 1 chuyện. Rồi công sức người ta bỏ ra nữa, thức khuay thức hôm nữa. Nói chung mình không nghĩ như bạn nghĩ, không có cái gì tự nhiên hết. Thu mặt bắng về mà nhà bạn làm good thì ok, mình ủng hộ. Vấn đề là có làm good được hay không, còn 100 vấn đề chìm nổi bạn không tính tới, thuế ?, bảo kê ? nhậu khuay gặp nhiều thằng ba trợn, đâm chém . .. .nhiều lắm bạn ah. Suy nghĩ kỹ trước khi quyết định nhé.

12. fashionLive Thành Viên Cấp 4

em mới 17 tuổi, chăn ấm nệm êm, ăn no mặc đẹp, chắc chưa bao h nghĩ đến chuyện làm ăn mà lỗ vốn phá sản, nợ nần đến trên cả trăm triệu. em cứ làm đi, tuổi tẻ tài cao

13. lovein One Heart One Love

kinh doanh quán nhậu thì lời ít hay nhìu thôi .chủ yếu có được cái mặt bằng ngon ngon xíu giá cao chút cũng ok

14. tsukiyo_hoshimi Thành Viên Bạch Kim

cứ thử làm đi rồi biết
    bên chỗ mình làm lỗ hơn 6 thg rồi đây

15. Amyhuyen Nothing impossible™

Bác này nói hay ghê , vậy còn tiền mua bia rượu hay các nguyên liệu để nấu ra những thứ đó ở trên trời rơi xuống àh Kinh doanh quán nhậu lời kinh khủng!!! - 3

16. Hung_Chu_Tich Thành Viên Cấp 5

có tài có đức mới thành công, ko biết chủ thớt có tài ko chứ thất đức rùi đó...
    có thằng bạn làm hớt tóc bị 2 lần như vậy...còn giữ nguy6en hình trên bandron quán, khách hỏi thì nói nó về quê...hic...

17. Hung_Chu_Tich Thành Viên Cấp 5

có tài có đức mới thành công, ko biết chủ thớt có tài ko chứ thất đức rùi đó...
    có thằng bạn làm hớt tóc bị 2 lần như vậy...đuổi nó đi mà còn giữ nguyên hình nó trên bandron quán, khách hỏi thì nói nó về quê...hic...

18. seachsim Thành Viên Cấp 5

em ở khu nam hùng vường bih` tân ah' bro mà đồ ờ đây nhậu thì rẻ thật,mà lâu rồi em cũng chưa nhậu chắc tầm 5 tháng giờ chắc cung lên 1 ít
    chủ thớt chắc sáng giờ đi học chút về nó quote hết mấy cm cãi kịch liệt cho coi :snicker: nói chung thấy mấy cm cãi vã của chu thớt như cải dống chưa thây giải quyết đc vấn đề gì như là' nhà tao có nhà thì tao làm gì thì làm, mắc mớ éo gì mà góp ý' :snicker:

19. your_rules1708 Support box Mobile Thành viên BQT

Khỏe, hihi, lần trước topic giật gân mà bạn có post ở box này, mình pm yahoo mà k thấy bạn trả lời

20. _HALEY_ Thành Viên Cấp 4

Có vẻ nhiều bro làm ăn thuê mặt bằng nhỉ Kinh doanh quán nhậu lời kinh khủng!!!)