Tìm kiếm bài viết theo id

Kinh doanh quán nhậu lời kinh khủng!!!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Puccaizzle, 17/10/11.

ID Topic : 4003109
Ngày đăng:
17/10/11 lúc 21:14
  1. Mr.Casanova Thành Viên Cấp 4

Có vẻ chủ thớt vẫn chưa hiểu...

Chủ thớt tăng giá nhà theo kiểu dc chăng hay chớ ? Đồng ý cũng chết mà kg đồng ý cũng chết....bảo là nó kg làm thì mình làm nhưng thực chất cái dã tâm của mình là muốn đuổi nó đi ý chứ.

Blacklist cái mặt bằng này thôi các bác à. Người sống kg có trước sau...kg có tình nghĩa khó chơi lắm...họ chỉ thấy tiền trước mắt thôi

2. Mr.Casanova Thành Viên Cấp 4

Nói thêm ý nữa : Giao nhân nào gặp quả ấy....biết đâu thằng chủ quán ( cùng xóm nha bà con ) nó bị đuổi rồi nó thấy bị cướp chén cơm nó cho đàn em phanh thây thì lúc đó hỏi là hên hay xui nha...

Nhà ăn ở sao nên coi lại chứ mới 17 mà tỏ ra gian manh là thua òi

3. convitcon85 Thành Viên Bạch Kim

ko dễ ăn đâu bro ơi,,,lấy lại MB làm mà ế chổng vó là chết luôn

4. Phạm Nguyễn UY TÍN LÀ VÀNG

Dễ nuốt thì ÔNG GIÀ & BÀ GIÀ nó đã làm rồi chứ không đợi đến lượt NÓ tính

5. ploan Thành Viên Cấp 1

Hay, vậy làm thử coi sao, hên hay xui.

6. thanhmc Thành Viên Cấp 6

tính quá bước ko qua nổi đâu bác, mỏi người có cái giang kinh doanh à, người ta bán đắt lời vậy khi bác lấy lại tự kinh doanh lổ ói máu luôn, bạn bà già e cũng như bác cho mướn nha bên trung sơn mổi tháng lượm 2000$ về xài chơi, thấy người ta bán đông khoái tăng giá nha lên 3000$ mướn ko nổi trả nhà tự mở quán nhậu luôn 1 ngày thu vô co 1c à mà nội tiền này tiền nọ còn ko đủ nửa nói chi tiềng lời,=> nếu nhắm thấy lằm được thì làm ko thì cho người ta mướn tăng giá nhà 1 tý cho người ta sống quan trọng là chủ quá có biết điều với mình là ok rồi

7. napoleon_pt Thành Viên Chưa Kích Hoạt

nhà mình mình cứ làm...khi nào khai trương nhớ lên 5giay mời anh em nhé

8. be BOLD Banned

Được lắm, chú em cứ là thử coi. Coi có vô được chiếc SH nào không? Mà ý tưởng mở quán này là của ai? Của ông già chú hay là của chú?

Đừng tưởng bở nhé!

9. Ganso Dục Tốc Bất Đạt

Éo mẹ, sao giờ lớp trẻ nhiều thằng bị hoang tưởng thế nhỉ? Làm ko có máu mặt, nộp tiền sống tiền chết mở quán đc 2 ngày nó cho người đến nhậu quịt, đập banh quán cho thấy cảnh Kinh doanh quán nhậu lời kinh khủng!!!

10. Hung_Chu_Tich Thành Viên Cấp 5

làm vô tiền nó cho nằm viện rùi sống thực vật cũng vậy à...giành chén cơm là ko xong đâu...

11. dudi Thành Viên Vàng

lấy lại mặt bằng bán đi bạn.

12. hangvip12 Thành Viên Cấp 2

Thời buổi làm ăn khó khăn, kiếm được miếng đâu đê đâu, có mặt bằng cho thuê thì phải tạo điều kiện cho người ta làm ăn. Nhăm nhe kiểu đó thi ng thuê thật khổ. Thích thì làm đi xem có đủ tiền thuê nhà k?

13. _HALEY_ Thành Viên Cấp 4

Nhịp giò tháng lấy cả 40 triệu sướng thấy mồ hông chịu ,chủ topic vẫn còn nhỏ nên chưa rõ ra đời làm ăn muốn kiếm đc đồng tiền thì sót con mắt lắm .

14. stingdau1987 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ai đi chứ tui thì dù không còn quán nhậu trên Sài Gòn tui cuxgn hổng thèm ghé đâu, người gì mà mưu mô quá ghé làm gìKinh doanh quán nhậu lời kinh khủng!!!:doubt:

15. phoenixjutom2 Thành Viên Cấp 3

Bờ kè phải bờ kè kênh nhiêu lộc ko? Quán đó chỗ nào vậy? Không biết chủ topic trốn đâu rồi

16. rain_love2712 Thành Viên Cấp 1

cái này là thấy ngta bán lời quá định nhảy vô làm ăn.mà ngta khi buôn bán cũng là nhờ khách wen r với lại ngta có thể thích cách của chủ quán chiều khách,ba của bạn có theo giỏi ngta suốt cả ngày lẫn đêm k?coi cách phục vụ ntn,chủ quán ra sao?or chỉ thấy ngta đông khách là mún lấy lại mặt bằng,vốn k ưa những ng` như z.tuy minh k mở quán.bh có tự mở ngta cũng biết thế là k ăn =>ế chỏng chơ

17. silentflash91 Thành Viên Cấp 5

cái này gọi là thấy người khác làm ăn được nên tính chụp jựt đây mà. làm ăn có thời thôi b ơi.

18. danggia Thành Viên Cấp 4

Chủ topic bị ném đá dữ quá, trốn luôn rùi. Nhờ tư vấn mà bị ném tơi tả cũng tội.
    Cũng phải thông cảm cho nhà chủ topic, ai mà thấy tiền ko tham. Nhưng thấy thì dễ ăn chứ nhào vào làm thì ko dễ đâu bác.
    Ra kinh doanh rùi mới biết ko dễ ăn đâu, nhất là kd quán xá, lúc ế ko sao, chứ đắt rồi thì cha con Hắc Bạch lưỡng đạo kéo đến kiếm ăn à. Rồi tới đầu bếp, nhân viên mè nheo đòi tăng lương này nọ, rồi còn bị lôi kéo qua mấy quán khác nữa.

19. Tommy Vercetti Thành Viên Cấp 4

Thắc mắc cái này hoài mà chú chủ top chưa tính vào:amazed:

20. kienduytr Banned

ếch ngồi đáy gieng. Thử làm đi sẽ biết nó khó khăn thế nào