Tìm kiếm bài viết theo id

Kinh doanh xây dựng phòng trọ cho công nhân thuê.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi luan_hoang46, 1/7/15.

ID Topic : 8109027
Ngày đăng:
1/7/15 lúc 14:15
  1. luan_hoang46 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    11
    Hiện tại mình tìm được 1 lô đất cho thuê nằm gần khu công ty, lượng công nhân tương đối nhiều. Minh muốn thuê daig hạn 5 năm, để đầu tư xây dựng khoảng 50 phòng trọ cho thuê. Chi phí thuê: 18t/ tháng. Xây dựng 1,2 tỷ/50 căn. Giá phòng thuê trung bình khaong 1,6t/ tháng.
    Theo các bác có nên đầu tư không?
    Rủi ro khi kinh doanh loại hình này là gì?
    Mong các bác chia sẻ tân tình

2. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

5 năm không thể thu hồi vốn đâu
    Xây thông thường cho thuê: phòng khoảng 12 mét vuông, có gác, dưới có tolet, nhà tắm

3. bqtuan_prosty UyTín là SốngCòn trong KD

nên, loại hình này dạo này mình thấy nhiều, nếu phòng trọ ok thì sẽ thu lãi đều đều
    chỉ có điều bác nên khảo sát trước khu vực có nhiều phòng trọ chưa, giá cả cạnh tranh k nữa
    khu vực mình ở cách đây 2 năm là kiếm ph.tro rat khó, hở ra là có người (công nhân/svien..) thuê liền, nhưng dạo gần đây thì thấy có nhiều phòng trọ trống hơn, để bảng cho thuê nhiều hơn rồi.
    chúc bác may mắn lần này.. nhé Kinh doanh xây dựng phòng trọ cho công nhân thuê.

4. luan_hoang46 Thành Viên Cấp 3

Sao không được bác, em xây dựng đơn giản thôi, vì đất thuê mà. Theo tính toán của em chỉ cần khoảng 2,5 năm là lại vốn rồi

5. djkool Thành Viên Kim Cương

Hãy suy nghĩ kỹ nhé bạnMột bài tính đơn giản:

1.6tr x 50 phòng x 48 tháng - 4 năm (tại sao mình tính 48 tháng vì bạn phải chịu tiền chết gần 1 năm để thi công, sửa sang, giấy tờ ,cũng như thời gian đầu để quảng cáo, kiếm nguồn khách hàng 1 năm trời) = 3.840.000.000.

Chi phí thuê 18tr/tháng x 60 tháng = 1.080.000.000

Chi phí xây phòng trọ : 1.200.000.000

Thuế TNCN áp dụng Cá nhân cho thuê nhà, phòng để ở theo tổng cục thuế năm 2015 là (1.6tr x 50 = 80tr) tức là bác phải đóng 30% thu nhập của bác tức là mội tháng bác phải đóng 80tr - 9tr(giảm trừ gia cảnh tối đa cho bác) x 30% = 21.300.000/tháng.Vậy thuế bác phải đóng ròng trong 4 năm trời (nếu full phòng ) là 21.300.000x48= 1.022.400.000

Khấu hao tài sản cố định: sữa chửa các hư hại trong quá trình sử dụng 20tr/năm -> 80tr/4 năm
    Tiền cho CAKV, chính quyền địa phương (bao gồm tiền khi bác xây dựng, xin phép này nọ...) : 6tr/tháng x 60 = 480.000.000

Tổng chi phí xấp xỉ :3.862.000.000.

Đó là theo cách nghĩ mình thôi, nhưng ăn thua còn ở bác, liều ăn nhiều thôi, mà bác khảo sát khu vực xung quanh bác tình hình cho thuê phòng có bão hòa chưa, các cty xí nghiệp xung quanh có có thể trụ nổi 5 năm không ?? Còn nhiều vấn đề lắm, cái này bác phải tính thật kỹ, tiền đầu tư cũng khá lớn. mình nghĩ bác

Ao Vua thích bài này.
  6. Hạo Nam Bất Khả Xâm Phạm

ngon..............................

7. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Kinh doanh xây dựng phòng trọ cho công nhân thuê.Kinh doanh xây dựng phòng trọ cho công nhân thuê. - 1Kinh doanh xây dựng phòng trọ cho công nhân thuê. - 2Kinh doanh xây dựng phòng trọ cho công nhân thuê. - 3Kinh doanh xây dựng phòng trọ cho công nhân thuê. - 4

8. luan_hoang46 Thành Viên Cấp 3

Thuế TNCN sao ghê vậy bác, theo mình tìm hiểu chỉ đóng thuế môn bài, mỗi năm 1 triệu thôi. Thoiwf gian xây dựng + xin giấy phép trong 3 tháng thôi

9. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

xây phòng trọ cũng như nhà cấp 4 mà chủ thớt xem như xây chuồng bò !!! nội muốn xây dựng thì đât phải chuyển mục đích lên đất thổ cư (ai chịu phí chuyển mục đích đất này?),nêu có money thì mua luôn miếng đât đó. luôn

10. djkool Thành Viên Kim Cương

Ao Vua thích bài này.
  11. anh_tan_1992 Thành Viên Bạch Kim

Có tiền thì mua luôn mảnh đất đo.rồi xây dựng luôn chủ thờt.mình thấm câu nói cái gì của mình tất sẽ làm nên nhiều hơn nữa Kinh doanh xây dựng phòng trọ cho công nhân thuê.)

12. luan_hoang46 Thành Viên Cấp 3

1000m2. 10 tỷ đó bác. Đất minh thuê 100% thổ cư rồi.

13. tomy_teo123456 Thành Viên Cấp 4

nhưng sau 5 năm thì có thể thuê tiếp ko? Nếu ko thì chủ đất có hỗ trợ tiền mình đã xây ko?

50 phòng trọ thì khá phức tạp đó bác. Phải mướn người bảo vệ, CAKV,...

14. LanLy UY TÍN & CHẤT LƯỢNG

Nếu có kinh nghiệm sẵn thì ok. Chân ướt, chân ráo bay vô, mà lại thuê đất thì bác cần tính toán cẩn thận nhé. Chúc bác thành công.

15. luan_hoang46 Thành Viên Cấp 3

Cái này là thu nhập cá nhân. CÒn minh đăng ký kinh doanh phòng trọ mà. CHỉ đống thuê môn bài thôi

16. luan_hoang46 Thành Viên Cấp 3

Nếu đất của mình thì lăn tăng j nữa. Minh xây ngay, minh chưa đủ vốn để mua một miếng bự như vậy. Mua miếng nhỏ thì kinh doanh ptro ko được bao nhiêu phòng, lâu lấy lại vốn

17. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

mua lô đất bên trong hẻm cho rẻ,công nhân thuê họ cần yên tĩnh....

18. 3 Cao Thành Viên Cấp 1

Tranh luận hay quá
    đang có nhà muốn cho thuê đay
    6*21 : 8tr/1thang có thương lượng
    Nhà ở gò vấp
    0913636373

19. gatrekon-2 (¯`n´¯)«»(¯`v´¯)«»(¯`n´¯)

chưa kể theo luật "ngầm" thì cứ 10 phòng thì cúng 1 phòng cho tụi phường nhé .

20. BrBa Thành Viên Cấp 5

hóng thôi, cũng đang muốn tìm hiểu về bđs