Tìm kiếm bài viết theo id

Đọc báo Lại là Kim Loại Quí

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi nguoianhyeu, 11/10/18.

ID Topic : 9239858
Ngày đăng:
11/10/18 lúc 21:33
  1. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Tuổi tham gia:
    14
    Dân trí Sau khi nhận 1 tỷ đồng tiền đặt cọc để mua bức tượng bằng kim loại của ông Đ., Nghĩa đã chiếm đoạt luôn để sử dụng mục đích cá nhân chứ không mua hàng như đã hứa với ông Đ.

Ngày 11/10, Cơ quan CSĐT Công an tỉnh Thanh Hóa cho biết đã điều tra, làm rõ và khởi tố vụ án, khởi tố bị can, bắt tạm giam đối tượng Đào Tuấn Nghĩa (SN 1975, ở phường Thới Hòa, Thị xã bến Cát, tỉnh Bình Dương) về hành vi lừa đảo chiếm đoạt tài sản.

Lại là Kim Loại Quí
    Sau khi nhận 1 tỷ đồng tiền đặt cọc mua tượng kim loại, Nghĩa đã quỵt luôn của ông Đ. mà không giao hàng như đã hứa.
    Theo tài liệu của cơ quan điều tra, năm 2016, qua giới thiệu của một số người quen trên địa bàn TP.Thanh Hóa, Đào Tuấn Nghĩa đã làm quen với ông H.S.Đ (SN 1964 ở phường Tân Sơn, TP. Thanh Hóa).

Biết ông Đ là một người có sở thích săn tìm cổ vật bằng kim loại, Nghĩa đã giới thiệu với ông Đ. là mình có 1 bức tượng bằng kim loại quí nặng từ 2,7 đến 3,1kg có tính năng hủy kính. Nếu ông Đ. muốn mua bức tượng này thì phải đặt cọc trước cho Nghĩa với số tiền là 1 tỷ đồng.

Ông Đ. đồng ý và giao 1 tỷ đồng cho Đào Tuấn Nghĩa. Sau khi nhận số tiền 1 tỷ đồng của ông Đ, Đào Tuấn Nghĩa đã chiếm đoạt toàn bộ số tiền nói trên và sử dụng vào mục đích cá nhân. Không thấy Nghĩa mang hàng về giao như đã hứa, ông Đ. đã làm đơn gửi đến cơ quan chức năng. Tại cơ quan công an, Đào Tuấn Nghĩa đã thừa nhận hành vi lừa đảo của mình.

Hiện cơ quan chức năng đang tiếp tục củng cố tài liệu, chứng cứ để xử lý một số đối tượng có liên quan đến vụ án này.

2. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Mấy anh em đừng có tin bọn Thanh hoá,Nghệ An.

Bọn này nổ kinh hồn nhất là mấy vụ đồng đe..n, thiên thạch,đá ăn sắt....

Ai ở khu vực Củ Chi thì cảnh giác nhé.Nhất là khu vực gần cầu vượt Củ Chi.

Có lần nó đòi bán cho thằng bạn tui.Tui nói cho anh xem với ,nó nói : anh ko có duyên,cái thứ này kỳ lạ lắm,phải để lên bàn thờ cúng đủ 30 ngày.

Nó thổi lỗ tai bạn tui sao dớt được vài trăm hay thiệt.Thằng bạn tui u mê sao đó.

Chỉnh sửa cuối: 11/10/18
    joh.le, 7800II, ruaden4 and 2 others like this.
  3. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Mấy món mà phải để lên bàn thờ cúng gì gì đó là mình cũng không có duyên luôn. Tuyệt đối tránh xa.
    1. Lừa đảo chắc. Mua đồ về trưng, sưu tầm chứ có phải để lên bàn thờ đâu.
    2. Nếu đúng phải để trên bàn thờ - chắc chắn là món đồ thuộc tâm linh thì càng không nên dính vô.

4. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Nó thí nghiệm demo cho gia chủ coi luôn đó pác : bỏ miếng kiếng vào,miếng kiếng sẽ vỡ vụn,bỏ vàng vào,vàng tan chảy và biến mất.

Nó làm trước mắt bạn mình luôn.Mà nhà bạn mình là cái biệt thự mini,khu vắmg vẻ nên tụi nó an tâm hành sự.

Mình nói : cho anh xem với ,được thì anh kiếm mối mua cho,cái này mà bán cho tụi IS,tụi nó khoái lắm đây.Anh đứng xa quay phim cũng được.

- không được đâu anh ơi,nó có bức xạ đt sẽ hư,nó có phóng x..ạ nguy hiểm lắm anh.
    - phóng xạ sao em chưa chết.
    - hàm lượng nhẹ nên em chỉ bị ung thư máu thôi.Anh thấy em ốm vậy là biết nó hút cỡ nào rồi.Cái này chế được bo..m hạt nhâ...n nha anh.Em ko muốn báo cho NN vì sẽ bị tị..ch thu

/* đm,đéo có tiền ăn nên ốm chứ phóng xạ con mẹ gì */

Kéo dài 3 năm lận đó anh em,nó lừa từ Đà Lạt tới Đồng Tháp,HCM.Kiếm cũng được vài trăm với 1 miếng đất.

Hiện cái ông mà đưa nó bán miếng đất đang kiện nó.Đất thì vẫn còn mà có điều lúc đó đất dưới Củ Chi còn chưa có giá nên nó chỉ cầm được 200 chai.

5. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Mính cũng có 1 cái quý lắm nhưng để xài chứ không bán được, để làm của kakakaka.

6. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Bác mà bán cái đấy thì gần 2 tiểu đội hotgirl sẽ đi đâu về đâu?
    P/s: Hỏi nhỏ bác: Cái chỗ thu mua ấy nó có mua ấm chén hư hong?

7. loc9000 Thành Viên Cấp 6

bác cứ rao trên mạng thử xem, thấy bây giờ ai bán cái gì cũng lên mạng bán hết đó, biết đâu có bà nào thích sưu tầm ấm chén hư mua được giá thì sao bác, bả mang về chùi rữa mỗi ngày, không chừng ấm chén hoạt động dùng được trở lại hơn xưa nữa đó.

à, đột nhiên nhìn kỹ lại , bác giờ là thành viên BQT rồi à, chúc mừng bác nhé.

Chỉnh sửa cuối: 12/10/18
  8. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em nghĩ mấy bà chủ cửa hàng chuyên bán RP7 sẽ thu mua ấm chén hư hỏng về tút lại đó. Mà, em đề nghị bác Lạc nên thử tút bằng RP7 xem sao, biết đâu sau khi tút lại bán có giá hơn. Anh em 5giay hay truyền tai nhau: muốn bán nhanh cứ đưa lên sàn đấu giá.

9. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Bởi vậy,giờ nói chuyện với anh Lạc phải cẩn thận.

10. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Ấy,bác đừng xúi dại! Hôm nọ,tớ tâm hự vs mấy cô em gái,bùi ngùi than:"Lúc này A túng thiếu quá,dzòm qua lại chả còn gì để bán,chắc đem bộ ấm chén gả luôn,đc nhìu thì nhìu!".Họ cũng cảm thông,khuyên:"bán là mất luôn À à,thôi thì A cần bao nhiêu thì tụi E gom đưa cho,chỉ cần...thế chấp cái đó.Khi nào A có thì đến chuộc,tụi E ko tính lãi."Về bàn vs mụ vợ,nó chửi um:"Hư cũng để đấy cho tôi.Chắc là cái đám em ông nó biết chỗ chuyên phục hồi rồi xài mà ko mất tiền thuê đấy!Con này ko xài đc thì cũng ko cho ai xài nhé!"Lại là Kim Loại Quí

TUAN_VU, 7800II and loc9000 like this.
  11. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Đúng rồi đó bác, biết đâu ổng lục lại những còm men nào nói xấu ổng thì ổng ban nick 1 tuần thì sao.

7800II and Lạc Hoa Lưu Thủy like this.
  12. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em cũng thấy sáng giờ rồi. Ấm chén hư hỏng mà còn được 5giay tận dụng vào BQT thì tức là vẫn chưa quá tệ. Bác Lạc cứ an tâm đấu giá nhé.

13. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

joh.le thích bài này.
  14. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em đã xem và hiểu. Thì ra bác Lạc muốn quảng cáo bộ ấm chén hư hỏng mà sợ Mod ban nên mới lách như thế. Hiểu và thông cảm.

joh.le, QuiHoang, 7800II and 2 others like this.
  15. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Phen này thì cái ông @7800II mệt rồi, có cái vụ usb 4TB mà cứ đổ thừa cho lão Lạc thì chắc chắn sẽ bị ban ngay kakakaka.

joh.le, 7800II, ruaden4 and 1 other person like this.
  16. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Ừ,phải nhỉ.Bắt cái lão ấy chụp tấm hình đeo cái ổ cứng 4T trước cổ rồi post lên đây để chứng thực,chứ mụ vợ tớ theo dõi vụ này khá kỹ.Nó hỏi:"Thật ra cái ổ cứng ấy là của ai? Sao tui thấy cái ông @7800II nhận vs vẻ miễn cưỡng vậy?"

7800II, ruaden4 and loc9000 like this.
  17. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Phản đối bác nhé, đeo cái usb trước cổ thì ai biết là cái gì, mà usb thì bán đầy bên ngoài, phải in các hình có trong usb rồi dán khắp người thì mới biết được ông ấy tội gì chứ.

18. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Thôi bác ạ.Bắt lão ấy làm vậy rồi lão ta lại mang tội"Tàng trữ&lưu hành văn hóa phẩm.."thì AE 5s lại tốn tiền mua quà vào thăm nuôi.
    Cứ bắt lão post hình ấy rồi note phía dưới:"Đây là ổ cứng chứa đầy ~ pic+clips mát mẻ của tôi cùng vs vườn rau của tôi"là đc rồi.

7800II, ruaden4 and loc9000 like this.
  19. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  20. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Tớ hiểu BQT đã rất cân nhắc&ưu ái khi đưa ra quyết định này.
    Tuy nhiên,nhận nhiệm vụ là phải hoàn thành vs trách nhiệm cao nhất.Hơn nữa,quản lý dù ở quy mô nào cũng phải có tố chất-điều mà tớ ko có.
    Ngày xưa,bị ép làm Tổ trưởng bộ môn,tớ ráng làm đc 1 năm rồi lên gặp Hiệu trưởng,xin xỏ đủ kiểu mới đc từ nhiệm,vì thấy mình làm ko đc.
    Mà box này đã có nhiều MOD tài năng&phẩm chất rất tốt.Có tớ thêm dư!