Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp Lãi suất Tiết Kiệm ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Poorthing, 21/10/17.

ID Topic : 8983303
Ngày đăng:
21/10/17 lúc 18:17
  1. Poorthing Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    18
    Chào AE,
    Anh em cho mình hỏi có trang web nào so sánh lãi suất tiết kiệm đáng tin cậy mà cao cao trong tháng 10 này không, mình có khoản tiết kiệm nhỏ xíu để mua sữa cho con mà vài hôm nữa hết hạn rồi, lãi suất Bank mình đang gửi nó đang ở mức 7,4% cho thời hạn 18 tháng.
    Anh em tư vấn giúp mình để mình đáo hạn cái sổ với nhé, Tks anh em nhiều.

2. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

Bạn xem trang này xem có giúp ích gì được cho bạn không :

https://www.google.com.vn/search?q=...ệm&aqs=chrome..69i57&sourceid=chrome&ie=UTF-8

3. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

SCB kỳ hạn 18th 7,9%

4. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Việt Á Bank 8,2%/năm!

5. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Lãi cao thường 99% là lãnh lãi cuối kỳ nhé anh, lãnh lãi hàng tháng thì thường rẻ hơn 0,7%

6. Poorthing Thành Viên Mới

Tks bác, mình sẽ nghiên cứu Lãi suất Tiết Kiệm ?

Tks bác, mình cũng đang nhắm em này Lãi suất Tiết Kiệm ? - 1

Bank này có uy tín không anh ơi, em thấy hơi run vì tên nó không nằm trong danh sách hay được nhắc đến, anh có thể tư vấn thêm cho em không, cảm ơn anh !

Mình gửi cuối kỳ đó bác, tại cũng không có bao nhiêu hết, nghèo nên chỉ có chút ít làm vốn thôi..

7. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Bank này có uy tín không anh ơi, em thấy hơi run vì tên nó không nằm trong danh sách hay được nhắc đến, anh có thể tư vấn thêm cho em không, cảm ơn anh !
    Việt Á Banks cũng là N.H thương mại cổ phần như các N.H TMCP khác,có điều thương hiệu nó ko mạnh thôi.Chính vì vậy,KH của nó ko nhiều,và để thu hút lượng tiền gửi vào nhiều,lãi suất phải"trội" hơn.
    Tuy vậy,nó cũng buộc phải mua bảo hiểm cho KH,khi xảy ra rủi ro,KH sẽ đc BH tối đa 75tr/người.
    Mình ko làm trong ngành ngân hàng,chỉ cung cấp thông tin cho bạn thôi.Để"chọn mặt gửi...tiền",bạn hãy cân nhắc kỹ.Có 1 điều,nếu tiền gửi ko nhiều thì gửi NH nào cũng đc,vì LS chênh lệch chẳng bao nhiêu.
    Gửi NH CP thì thêm 1 cái lợi là có thể giao dịch thêm sáng thứ bảy.Và nếu có 100tr trở lên,gửi SCB hay có quà khuyến mãi,chí ít là cái NBH rất đẹp!

Chỉnh sửa cuối: 23/10/17
    Poorthing thích bài này.
  8. Poorthing Thành Viên Mới

Cảm ơn anh tư vấn, sau một hồi nghiên cứu, em chốt còn 3 thằng
    Việt Á thì lên đến 8.2
    SCB thì cũng tận 7.95
    OCB thì khoảng 7.9
    Em đang cân nhắc SCB và OCB, Việt Á thì cũng ham lắm nhưng hơi run tay kaka, anh tư vấn em tiếp tục đi Gia Cát Lạng Lãi suất Tiết Kiệm ? em lĩnh cuối kỳ ..
    Còn 1 thằng nữa lên tận 8.2 mới kinh, kakaka

Chỉnh sửa cuối: 23/10/17
    Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  9. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Có 1 nguyên tắc tài chính phổ biến:"Ko nên bỏ tất cả trứng vào 1 giỏ".
    Nếu tài sản của bạn dưới 100tr thì cứ SCB mà triển.Nhiều hơn số đó thì phân ra 2-3N.H
    Dưng mà mình cũng ko phải Gia Cát như bạn nói,chỉ chia sẻ vs bạn suy nghĩ của mình thôi.Chúc bạn quyết định tốt.
    Có câu"Đại phú do thiên,tiểu phú do cần",cứ cần cù&tích lũy sẽ có tương lai ổn định.

Poorthing thích bài này.
  10. Poorthing Thành Viên Mới

Cảm ơn đại ka, em nhầm anh với nhị ka Lãi suất Tiết Kiệm ? chúc anh vui khỏe

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  11. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Tui thì gửi SCB và Techcom. Bên SCB thì tui trên 40 và TV saphia nên được công thêm 0,15= 8,1%.
    Thấy thằng SCB chi nhánh nhiều hơn nên thấy đáng tin hơn. Chứ l/s càng cao rủi ro càng lớn cũng hơi ngại mấy thằng tép riu quá.

12. Poorthing Thành Viên Mới

Wow, của bác cao quá, hôm nay mình chạy ra OCB hỏi thì té ngửa chỉ có 7,4 - 7,5%, còn cái 7,9% là dành cho khách VIP trên 500 tỏi gửi (ặc..ặc..xỉu). Chạy qua SCB thì được tư vấn có 7,5% cho kỳ hạn 12 tháng thôi hic..hic..