Tìm kiếm bài viết theo id

Đọc báo Làm người tốt sao mà khó

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HiepSiSiTinh, 15/10/19.

ID Topic : 9412108
Ngày đăng:
15/10/19 lúc 10:21
  1. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Có chiếc xe cũng đòi lại. Tuy biết rằng đúng quy trình nhưng... thiếu tình người.

2. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Hiệp sĩ Nguyễn Thanh Hải trả chiếc Exciter dùng bắt cướp

Anh Nguyễn Thanh Hải được chính quyền địa phương chấp thuận cho rời khỏi câu lạc bộ phòng chống tội phạm và yêu cầu nam hiệp sĩ trả lại chiếc Exciter dùng bắt cướp.

Ngày 18/10, UBND phường Phú Hòa, TP Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương, đã trao quyết định cho hiệp sĩ Nguyễn Thanh Hải rời câu lạc bộ phòng chống tội phạm.

Làm người tốt sao mà khó

Hiệp sĩ Hải trả lại chiếc Exciter cho phường Phú Hòa. Ảnh: Tùy Duyên.

UBND phường Phú Hòa yêu cầu hiệp sĩ Hải bàn giao lại công cụ, phương tiện mà câu lạc bộ phòng chống tội phạm giao cho anh trong thời gian hoạt động.

Trao đổi với Zing.vn, hiệp sĩ Hải cho biết anh đã nhận được quyết định trên. Trong thời gian hoạt động, anh Hải chỉ nhận một chiếc xe Exciter làm phương tiện truy đuổi trộm, cướp. “Chiếc xe đã được tôi trao trả lại cho phường”, anh Hải nói.
    Trước đó, hiệp sĩ Nguyễn Thanh Hải đăng tải đoạn video lên trang Facebook cá nhân, cho biết anh xin ra khỏi CLB Phòng chống tội phạm phường Phú Hòa, Bình Dương. Anh cho rằng quy chế hoạt động của CLB phường gây cản trở cho việc giúp đỡ người dân.
    Trước khi đưa ra quyết định, anh có nói chuyện với UBND phường Phú Hòa là quy chế không còn phù hợp với tình hình tội phạm ngày càng manh động, cần phải điều chỉnh cho phù hợp. Tuy nhiên, theo anh, đại diện UBND phường "không nói gì".
    "Tôi buồn lắm, nhưng thôi thì ra ngoài làm tự do hơn. Mình bắt quả tang thì có gì mà sợ. Chỉ lo khi làm riêng rồi thì không biết lúc bắt được kẻ gian, chính quyền có phối hợp nhận tội phạm hay không", anh Hải nói.
    Lê Trai - Hoài Thanh

7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  3. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Chia tay đòi quà .

Cá Mập chiên xù and 7800II like this.
  4. 7800II Thành Viên Kim Cương

Xôi thịt nhỉ, có điều hơi mỡ chút, đùi to vác mỏi vai chút, nhìn em này lại nhớ em Tây ở phố bùi viện, cũng thô thô kiểu này

ruaden4 and Cá Mập chiên xù like this.
  5. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Chỉnh sửa cuối: 20/10/19
    Cá Mập chiên xù thích bài này.
  6. TheAntiHero Thành Viên Cấp 4

ĐM ! hôm bửa chạy trên đường cộng hòa thây rỏ 2 thang cướp giật đt của bà kia chạy chiêc Win chạy vèo qua ngang mặt 2 thàng csgt luôn, có anh kia chạy song song với 2 thàng csgt báo luôn .... " ai ngờ 2 ông nội csgt nghe xong cũng chạy từ từ như ko có việc gì xãy ra vậy.... ko thay dí theo luôn .... vậy là 2 thàng cướp chạy thoát " chỉ can lúc đó 2 csgt bật còi hú và dí theo là bát được lien nha... và khi csgt bát thi ng dân sẽ hổ trợ liền... nhưng họ lại ko dí luôn... ( chác là bat cướp ko phải là nhiệm vụ và trách nhiệm của họ )
    đừng trách ng ta kêu = Thằng ....

7. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Nhiệm vụ và trách nhiệm của CSGT là điều tiết giao thông, giải quyết các sự vụ liên quan đến giao thông như: ghi biên bản phạt vượt đèn đỏ, không có bảo hiểm xe máy, kiểm tra hành chính theo chuyên đề,... Trách nhiệm về tình hình trị an như bắt cướp, bắt trộm là việc của cảnh sát hình sự.
    Nếu nhiệm vụ của CSGT là đi hỗ trợ kẹt xe, thổi phạt lấn tuyến thì họ không dám đuổi bắt cướp đâu, vì không có chuyên môn, rủi có chuyện gì lại bị cấp trên khiển trách, trừ lương, thuyên chuyển công tác qua bộ phận hình sự thì có mà... móm.

8. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Ở Hoa Kỳ cảnh sát giao thông với cảnh sát thông thường quyền như nhau, đều được bắt nghi phạm và hỗ trợ nhau khi cần thiết và làm chéo được. Nói chung nó ko phân biệt ra cảnh sát giao thông và cảnh sát hình sự như VN, ở Mỹ gộp 2 loại đó thành 1 (Local Police cảnh sát địa phương).

Tuy nhiên khác thành phố thì cảnh sát tỉnh này ko dc can thiệp vào việc của cảnh sát tỉnh khác, trừ FBI (cảnh sát liên bang, quyền lớn hơn cảnh sát địa phương, có quyền ra lệnh) và CIA (tình báo trung ương).

9. 7800II Thành Viên Kim Cương

Hầu như những đàn anh giang hồ cộm cán đều móc ngoặc, chơi thân với công an, các bác cứ tìm hiểu xem 100% quán bar ở sg này có quán nào mà ko có cổ phần của công an hùn hạp vào đâu, quán lớn thì các bác lớn, dần dà tới các nhà nghỉ, khách sạn thì chí ít cũng phải quen biết anh em cs khu vực, chứ ko thì nó cứ xuống ktra hằng ngày thì có mà ăn cám.
    Có đợt bác công an chuyển ngành kể lại, đi bắt giang hồ mà phải xin phép thằng đàn anh nó, vì thằng đàn anh là thân hữu của sếp công an tỉnh, ở địa phương nó làm gì thì báo công an trước luôn. Nhưng đợt đó dính vụ đánh người mà để báo chí nó chộp đc, thế là công an phường phải tới xin đàn anh kiếm cho 2 thằng làm chốt thí để xử cho yên cái vụ gây rối trật tự, còn công an đi vận động người bị đánh ko đi giám định thương tật, bên kia bồi thường chút tiền, để ko xử tội cố ý gây thương tích

10. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Bác nói đúng rồi.

11. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

12. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Gần nhà có thằng ca cho thuê căn lầu 3 tầng để mở tiệm massage luôn nè .

13. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

14. 7800II Thành Viên Kim Cương

Có đợt đi off với 1 bác là smod của 5s, bác ấy cũng tham gia cái đội sbc kiểu này, và bác ấy bảo rằng ko phải ai tham gia đội cũng vì mục đích giữ gìn an ninh và làm ko công đâu, có những người tham gia có mục đích cả đấy. Dạng như điệp viên 2 mang, do đó cũng nhiều người mang danh hiệp sỹ nhưng cũng bị tai tiếng lắm

15. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Smod mà bác nói có phải tên Long hôm đi offline vs bọn mình ko? Mà lâu nay ko thấy lão xuất hiện nhỉ?

HiepSiSiTinh and 7800II like this.
  16. 7800II Thành Viên Kim Cương

Thì lão ấy đấy, lão ấy đi đâu cũng cầm theo bó dây rút bằng nhựa, có chuyện cần ra tay là dùng luôn, lâu rồi ko thấy online nữa

17. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Đợt off này hồi nào thế cụ ?

18. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Cũng cách nay tầm 3 năm rồi bác ạ. Tuy ko đông (có lẽ chỉ là 1 buổi off cafe+ bánh ngọt nên ko nhiều mem mặn mòi lắm),nhưng cũng rất vui.
    Sau khi tan hàng,1 số AE đi tăng 2...nhậu,mình ko làm đc món này nên tếch về sớm, do đó ko review trọn vẹn cho bác đc.

7800II thích bài này.
  19. 7800II Thành Viên Kim Cương

từ buổi off đó mà bác với chị Mây của em mới trở thành ngang hông ngang eo gì đó của bác nhẩy

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  20. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, điển hình là thím hipsisida ấy Làm người tốt sao mà khó