Tìm kiếm bài viết theo id

Làm sao để trị các quí ông thích nói xạo vợ.?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Maika 9999, 22/1/16.

ID Topic : 8322515
Ngày đăng:
22/1/16 lúc 13:40
  1. Maika 9999 Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    11
    Chồng em cái gì cũng tốt,mổi việc thích nói xạo,nói phớt lờ thay vì nói thật. Mà những chuyện chẳng chẳng đáng gì,chẳng vấn đề gì và chẳng ảnh hưởng đến ai. Và đặc biệt anh ko bao giờ qua mặt đc vợ tin ý như mình. Lắm lúc như vậy mình chỉ cười im lặng,hoặc nói sốc anh chút chút.
    Nhưng đôi khi chính vì điều đó làm mình mất lòng tin ở anh,mổi khi mình thấy có biểu hiện lạ trong vấn đề gì đó,mình lẳng lặng tìm hiểu ( vì tánh của anh ko bắt tận tay và chứng cứ thì chối leo lẽo,tự nhiên vô cùng )
    Khi sự thật mình nắm chắc,khi đang nằm coi phim hay nghe nhạc cùng chồng mình nói với anh " vợ chồng phải thành thật dù là chuyện nhỏ nhất,những điều ko quan trọng nhưng sẽ mất niềm tin ở những chuyện lớn hơn..." anh lại chối leo lẽo,vờ ko biết gì. Rồi thì đâu lại vào đó.

mình thường hỏi anh,có còn nhớ chuyện ' cậu bé chăn cừu ko? ' các anh trong đây ma mãnh và cũng là đàn ông,các anh sợ cái gì,và điều gì để thay đổi tậc xấu này đây.
    chồng thì cũng sợ vợ la lắm. nhưng xảy ra rất nhiều chuyện khi bị vỡ lẽ mình cũng ko bao giờ chửi mắn anh....chỉ im lăng và chưa bao giờ tạo áp lực gì cả. vậy mà anh cứ nói xạo để che giấu khiếm khuyết của mình.

Chỉnh sửa cuối: 23/1/16
  2. nguoinuoiochuong Thành Viên Cấp 1

Lót dép hóng
    Nói thật chứ chuyện vợ chồng tốt nhất em đừng đưa lên đây, kg tốt
    Còn về ox e,
    Chỉ cần e thấy ảnh tốt là đc, chuyện khác e đừng nghĩ, kg vó ý gì nhưng 5 năm nữa e sẽ quên...... Và quen

3. AMDProz Thành Viên Cấp 2

Không riêng đàn ông, phụ nữ, nói chung con người ai cũng có người này người nọ, quơ cả nắm cũng đúng mà không quơ cả nắm cũng đúng, tóm lại:
    Tặng em một câu "Bản chất con người là bất di bất dịch" => tìm cách đối phó hay sửa chữa là hoang đường, vô nghĩa !
    Bonus em thêm một câu "Mắt nhắm, mắt mở, phiên phiến cho nó khỏe" => rồi sẽ có một ngày em nhận ra tất cả những chuyện đó, những mối quan tâm, quan hệ đó là quá mệt mỏi, quá vô nghĩa, khi đó em sẽ chỉ còn muốn nghĩ đến bản thân mình mà thôi Làm sao để trị các quí ông thích nói xạo vợ.? tin anh đi, anh nếm trải rồi anh biết...
    (Theo lời của một người sống trong bế tắc và ế vợ kinh niên cho biết..)

Sống một kiếp người , Bình An là được .
    Hai bánh - bốn bánh, chạy được là được.
    Tiền ít tiền nhiều, đủ ăn là được.
    Người xấu người đẹp, dễ coi là được.
    Người già người trẻ, miễn khỏe là được.
    Nhà giàu nhà nghèo, hòa thuận là được.
    Ông xã về trễ, miễn về là được.
    Bà xã càu nhàu, thương mình là được.
    Khi con còn nhỏ, dạy dỗ thật nghiêm.
    Tiến sĩ cũng được, bán rau cũng xong.
    Sau khi trưởng thành, ngoan ngoãn là được.
    Nhà to nhà bé, ở được là được.
    Hàng hiệu hay không, mặc được là được.
    Tất cả phiền não, biết xả là được.
    Kiên trì cố chấp, biết quên là được
    Bạn bè xa gần, nhớ nhau là được.
    Không phải có tiền, muốn gì cũng được.
    Tâm tốt việc tốt, thay đổi số mệnh.
    Ai đúng ai sai , Trời biết là được.
    Tích đức tu thân, kiếp sau sẽ được.
    Thiên địa vạn vật, tùy duyên là tốt
    Có rất nhiều việc, nhìn xa trông rộng.
    Mọi người đều tốt, ngày ngày đều tốt.
    Anh tốt tôi tốt, vậy là quá được.
    Tóm đi tóm lại, tri thức là được.
    Nói nhiều như vậy, hiểu được là được.
    Vẫn còn chưa hiểu, xem lại là được... Làm sao để trị các quí ông thích nói xạo vợ.? - 1

Chỉnh sửa cuối: 22/1/16
  4. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Mình biết nhưng không chỉ đâu, không lẽ mình khai bạn mình trốn trong đống rơm

5. AMDProz Thành Viên Cấp 2

Bình tĩnh, nhẹ nhàng...châm miếng lửa Làm sao để trị các quí ông thích nói xạo vợ.?

6. Dj_Sonic _Trance4ever_

Ở vị trí của chồng bạn mình cũng sẽ dấu chuyện làm ăn thua lỗ, vì sợ bạn đang mang bầu buồn rồi nghĩ ngơi lung tung không tốt cho đứa bé Làm sao để trị các quí ông thích nói xạo vợ.?