Tìm kiếm bài viết theo id

Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi phan.thao, 27/6/11.

ID Topic : 3447808
Ngày đăng:
27/6/11 lúc 16:27
  1. phan.thao Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    15
    Ba má bạn trai em sắp sang Sing chơi 2 tuần và sẽ ở cùng nhà với em. Trước đây thì do chưa có công khai quan hệ (nhưng em nghĩ bác gái biết, có bà mẹ nào dòm mà không biết nhỏ đó cặp bồ với con trai mình???) nên bác gái đối xử với em cũng bình thường, có phần cũng hơi thân mật chút, nhưng khó đóan là do nghĩ em là bạn bình thường hay bạn gái con trai bác.

Còn bây giờ vụ 2 đứa quen nhau đã đến tai bác gái rồi. Bởi vậy có phần hơi hồi hộp :burn_joss_stick: lỡ nói năng hay làm gì không ý tứ lại bị trừ điểm thì chết Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?.

Em đã dọn dẹp lại phòng mà hai bác sẽ ở gọn gàng tươm tất, mua luôn cả ra trải giường mới, bình tạo ion thơm phòng và một số thứ mới khác nên chắc ấn tượng đầu tiên hi vọng ko đến nỗi tệ.

Nhưng trong quá trình lưu lại đây 2 tuần thì không biết thế nào. Có cần phải lăng xăng nấu cơm phụ không? (em sợ bị chửi thôi tại nấu cơm hẻm được ngon mà mỗi lần vô bếp dòm dòm má em làm là em ngáp lên ngáp xuống). Cái này đâu phải tới nhà bạn trai chơi ăn bữa cơm đâu, ở chung nhà 2 tuần lận, áp lực lắm :burn_joss_stick:

Nói chung mấy chị gái có kinh nghiệm hay các anh trai hay thỏ thẻ với các bà mẹ về vấn đề bạn gái con thế này thế kia thì chia cho em tí kiến thức để em học hỏi.

Em tính ở nhà thì cứ ngoan ngõan phụ nấu cơm, rửa chén, quét nhà lau nhà, cuối tuần dắt đi chơi với đi spa

Không biết các bà mẹ thường ghét con dâu tương lai ở điểm nào nhỉ, dể biết còn tránh???? em đã đem cất kĩ hết mấy cái áo hai dây với quần ngắn rồi Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 1 móng tay móng chưn cũng xóa luôn không sơn Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 2

Mà bác gái cũng như các bà mẹ khác rất thích nói đủ thứ chuyện trên trời dưới đất, mỗi lần nghe vậy em cũng cố gắng lắm nhưng cũng có vài lần buồn ngủ quá chịu ko nổi nên vẫn ngáp ngáp :adore: Làm sao luyện "level" kiểu có thể ngồi nghe hăng hái những chuyện mình chả biết mà vẫn phải vui vẻ??? :adore:

À, mẹ chồng tương lai em là người gốc Đà Nẵng nhé Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 3

2. blackangel8x Sống bằng tình cảm

Người lớn trong này dễ tính lắm,bạn cứ tự nhiên thoải mái là dcLàm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?
    Trừ mấy cụ ngoài Bắc khó tính thì bó tay keke
    @:e nghe đồn nên chém gió zậy thui,mấy bác đừng ném gạch e nhá hjhj

3. Dj_Sonic _Trance4ever_

chịu khó đảm đang, dẫn đi chơi mua sắm, rồi chịu khó 8 đúng đài là đc, good luck :smile:

4. xTrance Thành Viên Cấp 5

Tính tính sao cứ bộc lộ ra cho 2 bác bít .Sân nhà ko có j fải lo...

5. XxKumihoxX ♫ [C]ửu Vĩ Hồ ♫

Hóng thôi. Em ko được lòng mẹ của bạn trai em Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?

6. Eris Thành Viên Chưa Kích Hoạt

:smile: Em cũng hóng để sau này có bạn trai, haha

7. phan.thao Thành Viên Cấp 4

đúng là sân nhà nhưng cái này mới đá hữu nghị thôi bác ạ, chưa chính thức chuyển nhượng cầu thủ, lỡ có gì sơ suất bác gái rút cầu thủ về không gả nữa thì em ế làm sao???? Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? tuổi này rồi làm sao giựt lại trai từ tay các em gái 18 đôi mươi???? Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 1Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 2Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 3

khó khăn lắm mới tìm được một anh kiểu không rượu chè bài bạc hút chích gái gú, việc làm ổn định, cao ráo dễ nhìn biết thương bạn gái, lỡ mà làm mất thì đốt đuốc tìm lại khó lắm :amazed:

8. Eris Thành Viên Chưa Kích Hoạt

:sure: Đúng là tuyệt zời thiệt
    :adore: chị cứ làm như anh trên kia nói đi, em sẽ thay chị lo phần còn lại:adore:
    Em giỡn thui >.<

9. windy_rainy Thành Viên Chưa Kích Hoạt

nói chuyện thì cứ e dè 1 chút, đừng lộ ra quá nè, nói chuyện dạ thưa nhìu vào, tại ng` già quan trọng cách nói chuyện giao tiếp lắm, thấy làm gì thì cứ nói để con phụ bác, ngồi 8 mà đúng chuyện là 0k thôi. cứ bình tĩnh giải quyết từng tình huống. Chúc bạn vui vẻ

10. kellyvinh Thành Viên Kim Cương

*khi gặp mặt em cứ thoải mái trò chuyện , không cần phải e dè khép nép , xởi lởi hỏi han đủ thứ dễ hơn là ngồi im gật gật dạ dạ
    *nhà cửa dọn dẹp sạch sẽ , tới giờ cơm không bik nấu thì cứ : lặt rau , rửa rau, rửa thịt cá , nói chung là mình làm thợ phụ , còn thợ chính thì để bác í làm , vừa làm vừa hỏi han món này nấu sao món kia nấu sao , v...vv ( xạo xạo cũng được nhưng người lớn họ thik thế Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? ), và nhớ là ăn xong thì đi rửa chén liền ^^
    *nếu có hay ngủ muộn thì trong 2 tuần cố gắng dậy sớm , cái này mấy nàng hay bị trừ điểm nà Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 1
    *thấy mẹ làm gì cũng sà vào phụ , còn không phụ thì ngồi tào lao trên trời dưới đất cho vui cũng được Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 2
    *còn về vụ quần đùi áo ống , móng tay móng chân thì tùy mẹ chồng tương lai em có khó không thui , chứ như ss lần đầu về quê cũng quần đùi áo 2 dây vô tư, không vấn đề gì
    Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 3
    hông bik đủ chưa , nhưng ss nhiu đó mà về quê ra mắt lần đầu thì được chấm điểm 10 cho chất lượngLàm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 4

11. laonongdan Thành Viên Chưa Kích Hoạt

khiêm tốn, thật thà,...dũng cảm @@

12. xTrance Thành Viên Cấp 5

2 cụ đã thân chinh wa nhà bác ở là 80% mún có cháu bồng rồi đừng có lo . Tính mình sau thì cứ để vậy đừng là j wá lố là đc rùi diễn đc 2 tuần nữa về ở chung có diễn đc suốt đời ???

13. LyCuCu Thành Viên Vàng

ko biết chị này lấy ai nhỉ ! nghe diễn tả thì cứ như đứa đẹp mã mà nhu nhược ! đàn ông tứ đổ tường thì ít lắm cũng dính 1 chút nào đó ! chứ ko có cái gì hết thì hơi nhu nhược quá! ko giống đàn ông!Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 4

14. congaicuagio Thành Viên Cấp 4

ôi ! hai tiếng mẹ chồng :sad:

15. Hơi Sợ Vợ Thành Viên Chưa Kích Hoạt

thân mật nhưng đừng cố quá sẽ ra giả tạo lắm, cố gắng tâm sự với mẹ nhìu 1 chút, bà mẹ nào cũng muốn có người chia sẻ, chịu khó lắng nghe, nương nương theo ý của mum, đừng phản bác cái gì thẳng thắn quá, lễ phép là đức tính hàng đầu, có thể nịnh mẹ vài câu nhưng đừng lạm dụng quá. thể hiện tính cách của gái Á Đông nhé, đừng như gái Tây,trước mặt mẹ đừng ôm ấp bạn trai tự nhiên quá, nhớ nhiêu đó là ok rồi

16. 2duaminh Thành Viên Mới

cố lên chứ sao gi72 ^^

17. picachu119 Thành Viên Cấp 5

2 đứa bạn ở chung với nhau bên sing hả

18. Louis Fong Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mamy mình có vẻ thích bx mình, siêng năng, đảm đang và bít lo cho gia đình... may mắn tu 10 kiếp mới gặp đc em Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?

19. duaxiem Thành Viên Bạch Kim

mình hok theo phong kiến, cũnghok cổ hủ hay gia trưởng, nhưng dù gì phụ nữ vẫn là 1 trong 2 ng làm cho ja đình bền vững, nên mình thấy nếu phụ nữ hok biết nấu ăn hoặc nấu dở thì cũng hok tốt lém, dù bít rằng thời nay hiện đại rồi. Nhưng nếu nghĩ xem sau nì cưới nhau về rồi ăn món dở hoặc tối ngày ra ngoài ăn thì cái tổ ấm của mình nó sẽ thành tổ lạnh quá. Mình hỏi nhìu thèng bạn của mình đều hok chấp nhận đc con gái hok bít nấu ăn =.=
    Còn nữa, con gái hay đi đêm hoặc thức khuya là hok chấp nhận được rồi. Mình hok coi trọng chuyện trinh tiết, nhưng nếu người con gái đó lẳng lơ hoặc hay lăng nhăng, hok coi trọng gia đình, hok hiếu thảo cha mạ, đối xử ng nhà hok tốt..nói chung là tâm tính hok tốt thì dù đẹp cỡ nào cũng hok dám cưới ng đó đâu.
    Nói chung là bọn con trai thì nhìu ý kiến, nhưng đa phần vẫn coi trọng vẻ đẹp tâm hồn nhìu hơn là vẻ đẹp bên ngoài. Bây giờ muốn chọn bạn gái hoặc bà xã tương lai phải tỉnh táo mới đc, hok để vẻ đẹp bên ngoài làm mê muội.
    Hơi bức xúc nên nói nhìu tí, chủ thớt thông cảm Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?

20. ohaiya Thành Viên Cấp 5

mua cho 2 bác tô phở và gói thuốc chuột ! đặt lên bàn và hỏi ông bà chọn cái nào ?