Tìm kiếm bài viết theo id

Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi phan.thao, 27/6/11.

ID Topic : 3447808
Ngày đăng:
27/6/11 lúc 16:27
  1. Eris Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Khoan, xí thức khuya thì có liên quan j ở đây Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?

2. Continental_man Thành Viên Cấp 2

hỏi gì mà nhạy cảm quá zậy Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? . Lấy ko được lòng thì ta giải tán , sắm tuồng khác hay hơn ,có ế đâu mà lo. Câu hỏi này thuộc loại tranditional của phái nữ "lỡ" có bạn trai du học . Gf singporean tui thì lo xa hơn "làm sao để lấy cảm tình của cả nước anh" Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 1

3. thienthantuyet Thành Viên Vip

Sis này ngộ thật đấy. Nấu ăn cũng ngáp, nói chuyện cũng ngáp. Bạn mà ngáp kiểu đó thì dễ bị cho là khinh thường người khác lắm.
    Mình cũng đang có bx đây. Với bà mẹ chồng thì cần nhất là lễ phép và đảm đang.
    Lần gặp mặt đầu tiên thì 2 yếu tố này rất quan trọng đấy.

4. silentflash91 Thành Viên Cấp 5

làm dâu mà ko bik nấu ăn là thua rồi. điểm wan trọng và lớn nhất để làm zừa lòng má chồng cung như gia đình bên chồng thì fai3 bik nấu ăn và nấu ngon kìaLàm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?

5. Venus's Jolly Thành Viên Cấp 2

E cũng bắc chước e hóng chiện :byebye:

6. trinhut Banned

cùng ý kiến chắc a ấy hơi.... ko dc man cho lắm coi chừng dễ nhầm lẫn test trước khi quyết định nha :ah:

nấu ăn tui là trai còn làm dc mà, mấy chị nữ mà ko nấu dc thì tệ lắm chắc suốt ngày nhà hàng cơm tiệm ko mới vậy Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 1

7. binh_electronic <b><span style=color:blue> Chuyên bán máy lạnh</span></b>

Em thấy mẹ chồng nào cũng thích con dâu đảm đang và dịu dàng....

8. phan.thao Thành Viên Cấp 4

chòi sao bác lại chụp mũ cả nồi thế này??? :sure: bạn trai em ko đẹp trai tí nào Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 1 nhưng ko đến nỗi xấu như cá mú Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 2 nhưng chung qui tuổi này rồi có phải choai choai đâu mà chọn bồ con xem nhan sắc Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 3 Còn tính tình thì anh ấy tự lập từ năm 18 tuổi, đi du học sang Sing tòan bộ bằng tiền mình tự làm, sang năm chuẩn bị đi Anh học lên Master cũng bằng tiền 4 năm cày ở Sing, vậy bác có nghĩ ảnh nhu nhược không??? Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 4h:

ý em nói tứ đổ tường hổng dính cái nào ko có nghĩa là ko biết chơi (trừ gái gú), mà là có chừng mực thôi chứ ko nghiện. Kiểu lâu lâu thì đi làm vài ván poker hay mạt chược với bạn bè, tối thứ 6 hàng tuần đều đều đi pub uống vài li và nghe nhạc jazz hoặc acoustic sống với em.

tật xấu thì cũng có nhưng hoy không vạch áo cho người xem lưng Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 5

Mừ ai nói em ko biết nấu ăn đấy? em bảo em nấu tự em cảm thấy ko được ngon mà Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 6 Bồ em thì chỉ thích mấy món cầu kì như phở, bún bò huế, bún riêu mắm tôm, mì quảng Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 7 mấy món này em chịu đến má em còn ko biết nấu Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 8h: Còn mấy món như spaghetti, tôm tích sốt tiêu đen, súp khoai tây nấm thì em tự tin lắm à Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 9Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 10Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 11

Bác nào ko tin em biết nấu cứ xem album mấy món em đã làm ở đây: https://www.facebook.com/media/set/?set=a.471332672191.260565.563122191

Em sợ không hạp với bác gái vì tính em hay nhanh nhảu hấp tấp, người lớn nói chuyện từ tốn dài dòng là em cứ thấy đuối hết cả người, kiểu ko đủ kiên nhẫn để nghe ý

9. djkhung Thành Viên Cấp 4

ai k muốn con trai mình lấy dc 1 người biết chăm sóc + wản lý như mình ... cứ mẹ sao con vậy ... cho mẹ chồng thế nào là mẹ 2 ... là bả khoái ah=))

hehehe cứ bình thường ... ng ta đã wa chơi là có í này nọ rồi ... chủ íu coi cách con dâu ăn ở , cách chăm sóc mình và nơi ở thôi ... đừng ở dơ wá là dc :-"

10. duaxiem Thành Viên Bạch Kim

hem bít sao mà tự dưng mình hok thấy cóa cảm tình lém :byebye:

11. shirohige Thành Viên Cấp 3

hai tiếng mẹ chồng sao bạn. cũng có người này người khác mà ...

12. Eris Thành Viên Chưa Kích Hoạt

:smile: Mình tối nào cũng thức tới 2 3h sáng, công việc cả mà. Có ai mà ko muốn ngủ sớm chăn ấm nệm êm đâu, hix Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?

13. therock32 Thành Viên Kim Cương

Để ý đa số thấy cụ nào cũng khoái nịnh.

14. tieumy_8x Thành Viên Chưa Kích Hoạt

đây cũng là 1 vấn đề của mình đây huhuhu

15. Ha_Styles Thành Viên Cấp 5

Nghĩ đến mà sợ quá hiz ...hiz !! Mong sau này được ra ở riêng .... đụng độ nhiều chắc chết quá

16. ohaiya Thành Viên Cấp 5

gió mạnh quá Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 11 cho hỏi bạn trai bạn buôn hàng cấm đến năm 18 tuổi, rồi sau đó tiếp tục sang Sing buôn hàng lậu ?

17. Continental_man Thành Viên Cấp 2

đi bán thuốc lá lậu ở Geylang Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? .Các bác chém nhẹ nhẹ tay thui, bạn Thảo cũng đã bộc bạch về bản tính rùi còn gì .Còn mấy món thuộc hàng kinh điển như : Mỳ tôm ngâm nước nóng ,trứng gà chưng nước lọc sao ko kể. Cơ bản là bạn Thảo đang bị stress rùi đó .

18. N30 Thành Viên Cấp 5

người lớn họ đã từng trải nhiều,họ có thể phân biệt được đâu là ưu điểm của mình thật sự và đâu là giả tạo để lấy lòng.Bạn và người yêu của bạn ai cũng có ưu điểm và khuyết điểm nên khi đối diện chuyện này thì bạn đưa ưu điểm của mình ra cho bác ấy thấy,song song đó bạn củng đưa khuyết điểm nho nhỏ để bác ấy góp ý và bạn sửa lại cái khuyết điểm ngay lúc có thể.Nếu bạn tinh ý bạn sẽ nhận ra điều bác ấy thích và kg thích thông qua cuộc nói chuyện của bác ấy và mẹ bạn từ đó bạn dựa vào đó mà làm

19. siumeimei Thành Viên Chưa Kích Hoạt

noi chuyen nho he, luon tuoi cuoi...cai gi cung phai da vang...hok biet lam thi hoi va phai nhao vo phu...khong dc om ku kia truoc mat lao chuong mon...phai tang qua khi ra ve...phai lam bo niu keo va nho khi say gbye

20. lio_lio Thành Viên Cấp 6

=)) đọc xong cười bể bụng !

:burn_joss_stick::burn_joss_stick: ngụy biện cho cái xấu !

đúng rồi ! nhất là mấy bà còn mang tư tưởng cổ lổ sĩ , ôi ! khoái nịnh kinh !
    Nhà mình có 1 bà, nhìu khi chẳng biết cái đầu bã chứa gì , ngta nịnh là thích
    Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ? - 1 mà mình ghét nhất "nịnh" , cứ giả giả sao ý nên chẳng bao giờ nịnh ai =)) .