Tìm kiếm bài viết theo id

Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi phan.thao, 27/6/11.

ID Topic : 3447808
Ngày đăng:
27/6/11 lúc 16:27
  1. only30121987 Thành Viên Cấp 5

Nói chung biết phụ giúp và lễ phép là ok ròi, mà đừng có giả tạo quá là được, cứ sống thực với con người mình, nếu sai thì để mẹ chồng sửa như vậy thì 2 mẹ con mới cảm thấy hiểu nhau hơn thôi. Chúc bạn thành công trong việc chinh phục tình cảm mẹ chồng nhé ^^

2. nguyenmaihuyvan Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mẹ chồng chị ng gì thế ??? ng nam thì vô tư đi bt ng nam thì thoáng dễ chịu lắm ^^, ng trung kĩ tính lắm , còn bắc thì...............~.~

3. thao.lh Thành Viên Cấp 3

bạn cứ hầu hạ gọi dạ bảo vâng cho dù mẹ chồng tương lai khó tính mấy cũng phải yêu quý bạn thôi.

4. phan.thao Thành Viên Cấp 4

người trung em ạ Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?

5. thienthantuyet Thành Viên Vip

Muốn lấy lòng cũng ko khó đâu.
    Đầu tiên nói chuyện với mẹ chồng phải biết "dạ, thưa và cám ơn" nhiều vào. Khi trò chuyện phải chịu khó lắng nghe và nên nói "dạ" thôi đừng có gông cổ lên mà cãi lại và phải để mẹ chồng nói chuyện nhiều hơn mình, đừng bu lô bu la mà giành nói sẽ bị coi là vô lễ, nói chuyện phải biết nịnh để lấy lòng nữa. Khi uống nước hay ăn cơm phải để mẹ chồng dùng trước, nên ngồi gần mẹ chồng để tiện gắp thức ăn và trò chuyện không nên ngồi đối diện. Ăn uống xong phải nhanh chóng dọn dẹp và rửa chén đũa đừng để mẹ chồng làm. Nếu thấy mẹ chồng buồn thì dẫn đi chơi, đi shopping mua cho ít quà. Tốt nhất là bạn nên hỏi ý kiến chồng bạn xem mẹ chồng bạn thích gì và ghét cái gì để chuẩn bị Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?

6. VTD_9x Tửu Lượng Vô Biên

đồng ý nè, có chị ng quen về ra mắt mẹ chồng tương lai, chả biết diễn thế nào mà ra về bác í phán cho 1 câu : giả tạo. Cuối cùng là 2 người chia tay. Làm sao lấy lòng mẹ chồng tương lai nhỉ?. E nghĩ ng lớn và đặc biệt là những ng sắc sảo, từng trải, họ nhìn qua là biết mình như thế nào, cho nên cố gắng là chính mình và chân thành nhất có thể thì sẽ được yêu quí thôi.

7. baobanks Thành Viên Cấp 6

vô tư đi em, người miền trung lễ giáo lắm, miễn sao em phép tắc trước dạ sau thưa là ổn được 70-80% rồi