Tìm kiếm bài viết theo id

Lạm thu ở trường ĐHCN tpHCM

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi minhdaigia99, 11/10/10.

ID Topic : 2377425
Ngày đăng:
11/10/10 lúc 23:20
  1. always_rotate Thành Viên Cấp 2

nói thật là các bác nói quá roài , bây h trường nào mà hok làm tiền sv thì e đi đầu xuống đất .
    mà trường CN lại là trường công nhưng tự chủ tài chính mà , thu tiền thì fai hơn các trường công khác của bộ giáo dục thoy
    bác thử qua bên sư phạm thi chứng chỉ A, B, C xem bao nhiu nhá , đừng ở đó mà than mắc với rẻ .
    em ko dám bàn về chất lượng giảng dạy của trường , nhưng theo nhận xét của em là tuỳ ngành , tuỳ khoa mà chất lượng dạy nó khác nhau , trường nào cũng zậy, cũng có ngành mạnh ngành yếu . chứ chất lượng thì sao các bác ko nhìn vào các ngành chủ lực của trường ( vd : cơ khí , điện tử ,..)
    em chỉ có một số "ngu kiến" như zậy thoy , mong các bác chém nhẹ tay :x
    /ps: em đang là sv năm 3 của trường , khoa cơ khí chuyên ngành Cơ điện tử :d

2. Ferari22 Thành Viên Cấp 3

Cũng đang học trường này nè, giáo viên dạy hay woa loa lắm. Có khi dạy ko kịp phải dạy cho lẹ để kịp giáo trình, 1 tiết học mà dạy 4 5 bài rồi khi đi thi sv rớt là chuyện của sv. E bị rớt môn toán cao cấp phải đóng 300k học lại mà học lại cũng chưa chắc đậu. Và còn nhiều cái khác nữa cũng nản lắm.

3. trannam2021990 One love ! Until you

em cung dang nam 3 cua truong , ngao ngan' lam roi`,tu dau nam den h 10 buoi thi ket xe truoc cong het 9,san truong dau dau cung~ xe may khong co cho~ ma di lai nua~ chu tham quan.May thang giu xe qua dang lam(- may bac cha chu ra),noi chuyen cung khong duoc van minh nua.He thong gui xe thong minh j chu.Duoc may ngay h lam` canh?....mong rang' cay them nam nua ra som ngay nao hay ngay ay

4. buonban4u Thành Viên Bạch Kim

Mấy cái thu này dc bảo kê hết, ko đóng là khỏi học

5. l0v3kut3764 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bằng B đăng ký thi hết 250k đó pa, còn tiền ôn thi thì nhiêu chưa biết, đang có đợt thi nè, mà cái khoa ngoại ngữ nhỏ xíu mà sinh viên thì đông, chen lấn nộp tiền mệt vlh, lần nào cũng tốn gần cả lít mồ hôi mới nộp đc, mua cái tờ giấy đăng ký thi nhỏ xíu bà đó bán 15k. trong khi cuốn tài liều dày cả cọc bán 5k. :beated: hỏi bà đó, thì bà đó nói, có cái phiếu thì đc thi, có cuốn sách thì ko đc thi, đơn giản và dể hiểu:too_sad:. còn cái phòng tài chính thì xếp hàng như cái gì, mình đem tiền cho nó mà còn phải bốc số ngồi đợi, muốn nộp được tiền thì sáng bốc số, chiều lên nộp, gửi xe thì full. 12h ra thì kẹt xe, ăn uống ở căn tin thì dở, ăn xong bị đau bụng, tởm nen ko dám lần sau Lạm thu ở trường ĐHCN tpHCM. giáo viên thì toàn gì gì ko àh, vô nói gì thì nói sinh viên tự quyền Lạm thu ở trường ĐHCN tpHCM - 1 ngay cả trong lớp cũng lạm thu chứ nói gì trường, mấy con nhỏ thủ quỷ + bí thư + lớp trưởng, thu đủ thứ rồi ăn chia, xong bày ra thứ khác để nộp. nói chung chịu hết nổi, cố gắng học xong rồi ra cho rồi, ko biết có phải dẩn mấy ông thầy đi nhậu bao nhiêu lần mới qua được mấy môn đây :shame: lời khuyên chân thành, đừng bao giờ vào HUI:shame:

6. expro Thành viên hột xoàn

trường đại học luật nó cũng vậy thôi ... tận thu của sinh viên ... giờ hình như trường nào cũng vậy

7. thangnguyenquoc Thành Viên Cấp 2

hôm bữa mới bị mấy thằng gửi xe phạt hết 300k vì tội đưa lộn vé giữ xe

8. nimeo90 Thành Viên Cấp 4

đồng ý w b này,chất lượng of mấy khoa cơ khí,điện tử thì ok rùi đó, giảng dạy còn tùy gv,trường nào cũng vậy thui,chị m học bên Kinh tế Đối ngoại cũng chê gv bên đó wa' trời kìa,truong` m đc cái là ai có rớt thì đk học lại chừng vài buổi rùi đi thi,gv ôn sao thi vậy,thi rớt lại đc thi lại,tỉ lệ đậu hơi bị cao,nói chung học khỏe ,kết nhất chỗ nàyLạm thu ở trường ĐHCN tpHCM

250k àh,thui kệ,thi lun chứ bít saoLạm thu ở trường ĐHCN tpHCM - 3
    chỗ thu học fi' ít ra còn thoáng mát,cho lấy số thứ tự..vậy cũng đc đi.
    Còn khoa NN thì đúng là mệt thiệt,cái fong` nhỏ xíu mà bao nhiu người chen lấn vào,bữa vào đk thi xếp lớp ma`chiu ko nổi,mấy thằng đứng fia' sau ỷ cao lớn cứ giơ cánh lên đụng đầu đụng cổ m,gân cổ mà nói "bán cho e tờ này,bán cho e tờ nọ...",ồn ào,ngột ngạt...mùi mồ hôi,mùi hơi người,mùi viêm cánh...đã vậy chúng nó cứ dựa vào lưng m,hic,cảm jiac' như đang bị dê:shame:chèn ép m dẹp lép,sắp đến phiên đóng tiền rùi mà chịu ko nổi thế là bỏ ra lunLạm thu ở trường ĐHCN tpHCM - 4Từ lúc vào trường đến h cái khoa này ngày nào cũng vậy,mốt mun' đóng cái zi` canh lúc nó gần mở cửa me trc' cho đỡ mệt
    Ở căn tin vậy là cũng đc rùi,chắc tại bao tử b nhạy cảm^^,bao nhiu người ăn có sao đâu.Đồ ăn ko ngon nhưng cũng ko gọi là dở,so với mấy wan' bán xung wanh thì dc hơn nhìu,về jia' cả lẫn chất lượng

9. thachanhtim.com I Love GOOGLE

từ hồi bác Nhân lên làm bộ trưởng, nở ra cái vụ tự chủ tài chính, tăng học phí....

Hồi trc học phí 1 kỳ của dh kinh tế là 900k --> lên 1tr2
    Nội trú phí KTX: 90k -->150k

Ai ở KTX ng chí thanh hay Trần Hưng đạo sẽ biết, cách đây tầm 2 năm nhà trường dự tính đóng cửa nhà xe và căng tin... để ngân hàng thuê tầng trệt. Về sau bị sinh viên KTX Ng Chí thanh phản đối dữ quá nên chỉ làm được ở KTX trần Hưng đạo

10. lexuananh Thành Viên Cấp 3

tui lên tính đk học tin A năm ngoái thi nghe đâu chưa tới 500k mà năm nay lên 560k rồi không biết năm sau lên nhiêu nữa chắt 700k quá.người lao động ngày càng nghèo đi, còn trường thì ngày càng bự thêm... chỉ thấy thương bố mẹ ở nhà vất vả thôi...

11. nhocsam Thành Viên Chưa Kích Hoạt

-giá gửi xe lên.. ko thik có quyền gửi ở ngòai.
    -Giá học tin học lên.. ko thik có quyền ra ngòai kiếm chỗ nào rẻ mà học rồi quay lại trường thi lấy bằng
    -Giá học phí lên... ko thik thì kiếm trường nào rẻ mà học...
    -Bảo trường đạo sách... ko thik có quyền mua sách khác mà học
    - Còn nữa 1 số người sao trường bắt năm nào cũng tiền thu viện... Ơ tại các bạn ko sử dụng thư viện làm chi rồi thắc mắc... Ko đóng tiền thì tiền đâu mà trường mua sách cho mọi người học.Lạm thu ở trường ĐHCN tpHCMLạm thu ở trường ĐHCN tpHCM - 1

Ai cũng có quyền dân chủ lựa chọn mà trường đâu có ép buộc là
    - đy học phải gửi xe trong trường,
    - học tin học av là phải học tại trường,
    -sách thì cái này tùy giảng viên nhưng đại đa số là ko ép buộc phải mua sách của trường. Nếu mà giảng viên có bắt phải học sách trường thì có quyền mượn sách ở thư viện nà.. đóng tiền thư viện làm jì mà ko xài.. Lạm thu ở trường ĐHCN tpHCM - 2

Đừng ở đây mà la lối cũng đâu làm jì dc... trường vẫn thế, giá cả vẫn thế, ko có thay đổi dc jì đâu...:feel_good::feel_good:

Điều thay đổi duy nhất là cơ sở vật chất trường ngày càng tốt...

-Khối ngành Kĩ thuật, nhìn dàn thiết bị thực hành nhà trường trang bị là tự hiểu rồi ha.
    -Khối ngành Kinh tế, thường xuyên mời các chuyên gia kinh tế tổ chức các hội thảo truyền đạt kinh nghiệm miễn phi cho sv...
    - Ở đâu có khu thư viện hiện đại tiện nghi như trường.
    - Ở đâu có khu căn tin đạt chuẩn như trường.

Tự hào là sv của 1 trường đại học hiện đại như trường Đại học Công Nghiệp Thành phố Hồ Chí Minh.
    .

p/s: Sinh viên đại học khóa 4 khoa Kế tóan kiểm tóan.Lạm thu ở trường ĐHCN tpHCM - 3Lạm thu ở trường ĐHCN tpHCM - 4

12. yashirohitoshi Thành Viên Kim Cương

Cũng đg là SV năm 4 trường này, thấy dù sao trường CN vẫn còn tốt hơn ối trường trong TP.Lạm thu ở trường ĐHCN tpHCM

13. Capriconius Thành Viên Cấp 2

Đã từng học và đã tốt nghiệp. Nói chung là học xog chỉ mún đi luôn chứ ko dám quay về Lạm thu ở trường ĐHCN tpHCM)

14. minhdaigia99 Thành Viên Cấp 1

Lời của bạn nói chẳng giống của 1 sv sắp ra trường gì cả. Bạn có quyền tự hào về những điều bạn cho là hợp lý nhưng
    Bạn chấp nhận mọi chuyện dễ dàng như thế sao. Bạn là 1 sv sắp ra trường nhưng trong suy nghĩ của bạn còn non nớt và hời hợt quá. XH còn nhiều điều bất công thì người dân có quyền nói lên suy nghĩ của mình để có thể góp phần thay đổi nó.
    Bạn ko thể nói ở đó ko tốt thì mọi người đừng có làm đừng có chọn , mọi người có quyền dân chủ có thể làm và chọn lựa theo ý của mình mà. Nếu ở đó ko tốt mà chẳng ai chịu nói thì sẽ chẳng ai biết đó là như thế nào để lựa chọn. Nói như kiểu của bạn thì ng ta đang đi xe trên đường rồi bỗng nhiên sụp vào ngay 1 cái hố ( hố đen mà tg gần đây mọc lên quá nhiều sau khi có lô cốt) thì bạn sẽ nói tại mày ngu ai bảo chạy vào đường này ráng chịu, còn nhiều đường khác cho mày lựa chọn mà ( mày có quyền dân chủ đâu ai ép mày chạy vào đây). Bạn có dám nói vậy ko nhỉ, và bạn có thấy suy nghĩ của bạn là đúng hay sai chưa.

Bạn nghe bạn này nói mà ko biết bạn có thương bố mẹ mình ko nhỉ.
    Bảo vệ và giữ xe thì hết nói. Giữ xe thì chọc ghẹo nữ sinh ngay trong trường, bảo vệ thì ăn nói như côn đồ. Mấy anh mấy chị (gọi là anh chị thôi vì có trình độ gì đâu mà làm thầy cô) làm ở các phòng ban thì suốt ngày mặt lạnh như tiền, sv vào muốn hỏi thăm gì thích thì trả lời ko thui là ko biết chẳng thèm nhìn đến mặt mũi gì cả

15. l0v3kut3764 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

chỉ giỏi xạo, đưa lên đây là để cho mọi người hiểu, mọi người biết mà cẩn thận, mà chia sẻ.
    chắc nhà ông cũng thuộc dạng giàu có nên mới nói cái giọng đó
    thử 1 tháng đc gia đình gửi 1tr
    xem thử có dám nói cái giọng đó ở đây koLạm thu ở trường ĐHCN tpHCM - 5

16. YuTaiShan Thành Viên Cấp 2

em học ở trường CĐKT cao thắng thi = A, B chỉ phải đóng 70k lệ phí thôi ! Lạm thu ở trường ĐHCN tpHCM

17. wenyou Thành Viên Cấp 1

Đang học ở trường mà nói xấu trường của mình ... ghét nhất là cái đó ... bạn ko thích học thì rút hồ sơ xin trường khác HUI đâu có cấm ... còn vụ đạo sách thì mình nói thiệt các cuốn đó xào lại với nhau thui chả có gì mới ( sách bên trường kinh tế đạo bên sách nước ngoài nữa mà) ... bạn nghĩ thử xem mình được cơ sở vật chất tốt lại được học cơ sở chính ko fải di chuyển nhìu ... còn vụ học phí thì wa thử các trường khác xem rùi hãy kết luận đi nhá ... Đừng có nhìn bằng con mắt thiếu thiện cảm như vậy

18. madson1 Thành Viên Cấp 5

CĐCN4 thì đời đời vẫn là CĐCN4

19. Mr o0o Thành Viên Cấp 4

thêm một phiếu cho đh tôn đức thắng nữa các bác ơi

20. mcsa1989 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Qua Đại Học Kỹ Thuật Công Nghệ TPHCM chưa mà nói là thu viện hiện đại,tiện nghi,thiết bị ngon lành nhứt tp này?HUI toàn dân bake.